[Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

danvt

Well-Known Member
Ðề: [Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

Tình hình là con R1 của e sau 1 thời gian chạy FW 1.0.3.2 tầm 4-5 hôm bắt đầu phát sinh lỗi. E Play HD qua Lan nếu bị lỗi ngay tầm 5-10 phút còn lâu hơn từ 30-45 phút bắt đầu đơ (treo máy) hoặc tự khởi động lại. Lại phải quay lại FW 1.0.2.3 thì hiện tượng trên không còn.
Mà e play mấy phim HD 1080 file tầm 15-20Gb qua Lan ko bị giật đâu, không biết lúc bác Review chạy kiểu gì mà bị giật thế nhỉ.
Bác có giải pháp gì ko ạ. Mà hình như FW 1.0.3.2 vẫn là beta phải ko bác. Vì FW 1.0.2.3 dung lượng tận 157Mb trong khi 1.0.3.2 nhỏ hơn nhiều, hình như có chưa đến 120Mb cơ.

mình cũng chạy qua LAN, ko có vấn đề bị đơ hình như bạn. Còn firmware 1.0.3.2 dung lượng nhỏ hơn 1.0.2.3 cũng một phần là do các font đã bị remove gần hết.

hangbinhdan

Member

Không có gì là hoàn hảo, chính vì vậy cần phải lựa chọn sp hoàn hảo nhất trong những sp không hoàn hảo. Rất nhiều vấn đề phát sinh từ Hd player đều là do FW. Vì vậy ko phải cứ cái mới đã là tốt mà cũng không phải cứ những cái cổ kính hay truyền thống là khuôn mẫu. Các FW của Tb dù mới hay cũ đều có những vấn đề của nó, các bác sử dụng tb chịu khó làm quen và tìm phương thức hợp lý nhất để hiểu và thống trị nó. Nhiều vấn đề em có thể sử dụng khả năng hiểu biết hạn hẹp của mình để giúp các bác nhưng nhiều ván đề nằm ngoài khả năng. Vì vậy, mong các bác thông cảm qua cho nhưng câu hỏi mà chủ topic em ko trả lời. Và nếu bác nào trong diễn đàn có thể trả lời giúp thì hangbinhdan em xin trân thành cảm tạ.

hangbinhdan

Member

Em cũng phải tải vè thử phát xem thế nào :D

superknight

Các bác test rồi cho ý kiến nhé :) Có gì update sau vậy

danvt

Well-Known Member

có down được đâu nhỉ?

End-User

Member

E chạy rồi, cảm nhận ban đầu là rất ngon, Chọn phụ đề thông minh hơn, thêm font TAHOMA, trong mục seting thay đổi 1 số thứ. Phần Internet thì vào nhanh và mượt hơn.
Tóm lại là rất ổn ạ. E cũng chưa test hết đc.
E đang up lên mấy host của VN nhưng chẳng hiểu sao toàn bị lỗi. Megashare.vn hoặc Mega1280 ko up file lên đc. File nhỏ thôi, có 42Mb thôi ạ.

End-User

Member

E chạy rồi, cảm nhận ban đầu là rất ngon, Chọn phụ đề thông minh hơn, thêm font TAHOMA, trong mục seting thay đổi 1 số thứ. Phần Internet thì vào nhanh và mượt hơn.
Tóm lại là rất ổn ạ. E cũng chưa test hết đc.
E đang up lên mấy host của VN nhưng chẳng hiểu sao toàn bị lỗi. Megashare.vn hoặc Mega1280 ko up file lên đc. File nhỏ thôi, có 42Mb thôi ạ.

End-User

Member

Link download FW bản 1.0.3.5 của Egreat R1 và R2 đây các bác ơi:
http://mega.1280.com/file/6Z1N3ENJMQ/
E cũng không biết link nó sống đc bao lâu đâu nên các bác tranh thủ down nhé

Cám ơn các Bác nhiều, mình up thử xem có chửa khỏi bệnh của R2 nhà mình không? nếu được mừng vô cùng haha.Bác nào up rồi thấy có khác với phiên bản cũ không? cho vài ý kiến nhé các bác.

hangbinhdan

Member

OK. cảm ơn bác đã hỗ trợ cho cộng đồng

Up lên cái này có mất các film, samba, torrent đang ở trong máy không các bác nhờ?

superknight

Up lên rapid đi bác, mất link rồi

ducloi

Em vẫn down dc mà

Mình vừa up FW 1.0.3.5 cho R2 thấy có cải tiến đáng kể: Full đầy màn hình, tua hình tốt hơn FW cũ, chạy phim mượt hơn, chọn file iso đôi lúc vẫn còn invalid nhưng ít hơn FW cũ, phụ đề điều chỉnh nhanh hơn. Nói chung khắc phục 1số lỗi từ từ có FW mới nữa sẽ ok hơn.Chúc các bác vui khi test FW mới. (up không mất dữ liệu trong ổ cứng)

Link download FW bản 1.0.3.5 của Egreat R1 và R2 đây các bác ơi:
http://mega.1280.com/file/6Z1N3ENJMQ/

ducloi

Cảm ớn bác haunguyentuananh09 nhiều nhé. Chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên