[Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

danvt

Well-Known Member
Ðề: [Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

Thông tin thiết lập cho phụ đề chỉ là lưu tạm thời trong bộ nhớ động. Vì vậy khi ngắt hẳn điện thì nó sẽ mất. Riêng chế độ trong Setup sẽ còn

Em có ý kiến thế này:

1. Cái con EG-R1 bác mới bán cho em, em chỉnh màu sắc, size ... phụ đề tùm lum, em tắt máy, rút điện, cắm lại, mở máy, nó vẫn lưu như cũ, ko trở lại default đâu, vậy có nghĩa là nó không lưu tạm, bác nhỉ? có phải nó cải tiến hơn so với mẫu cũ ko?

2. Em cắm USB chung với HDD thì nó không nhận USB, em remove HDD ra thì nhận USB bình thường, ko hiểu sao?

hangbinhdan

Member

1. Đúng như bác đã thử, máy hoạt động tốt ở FW 1.0.2.3
2. Cái này thì bên tụi em lại không bị . Hoạt động bình thường. Có lẽ phải xem lại vấn đề của usb và ổ cứng usb

danvt

Well-Known Member

mình thử 1 cái Kington 2Gb và 1 cái Adata 4G đều bị tình trạng như thế, không biết có liên quan gì đến định dạng (FAT) của USB ko nữa?

danvt

Well-Known Member

không cải thiện được bác chủ thớt à, bây giờ hoặc là xài USB, hoặc là xài HDD thôi, ko xài chung 2 cái được.

hangbinhdan

Member

Em đang thử lại, có thể vấn đề lại là ở cái FW mới này.

tethien

Active Member

Em có ý kiến thế này:

1. Cái con EG-R1 bác mới bán cho em, em chỉnh màu sắc, size ... phụ đề tùm lum, em tắt máy, rút điện, cắm lại, mở máy, nó vẫn lưu như cũ, ko trở lại default đâu, vậy có nghĩa là nó không lưu tạm, bác nhỉ? có phải nó cải tiến hơn so với mẫu cũ ko?

You kiểm tra hộ mình cái. Cái của mình vẫn bị đều.
Mình thường đi làm cả ngày, tắt điện hoàn toàn. Tối về mới bật lên để xem thôi.
Lúc nào cũng thấy cái phụ đề màu xanh đó mặc dù tối hôm trước khi xem mình đã chuyển sang màu vàng rồi. :(.

danvt

Well-Known Member

You kiểm tra hộ mình cái. Cái của mình vẫn bị đều.
Mình thường đi làm cả ngày, tắt điện hoàn toàn. Tối về mới bật lên để xem thôi.
Lúc nào cũng thấy cái phụ đề màu xanh đó mặc dù tối hôm trước khi xem mình đã chuyển sang màu vàng rồi. :(.

Phụ đề em thử nhiều lần rồi (tắt điện hoàn toàn), hoàn toàn ổn, thay đổi gì nó đều lưu lại hết. Chỉ có mỗi cái vụ USB không chơi với HDD thì chưa ổn lắm. Cũng đang xài firmware 1.0.2.3.

hangbinhdan

Member

Vấn đề là ở chỗ, ổ cứng của bác đang được định dạng là NTFS của windows chứ không phải là định dạng được tạo bởi R1. Vì vậy bác yên tâm về vấn đề này không phải là lỗi mà có thể là do khả năng của linux bị giới hạn :D

tethien

Active Member

Vấn đề là ở chỗ, ổ cứng của bác đang được định dạng là NTFS của windows chứ không phải là định dạng được tạo bởi R1. Vì vậy bác yên tâm về vấn đề này không phải là lỗi mà có thể là do khả năng của linux bị giới hạn :D

Nó cũng chỉ là chuyện nhỏ thôi bác à. Không quan trọng lắm.

danvt

Well-Known Member

HDD bác chủ thớt format, copy film cho em chứ đâu. em chủ yếu play qua HDD và LAN nên cũng không đáng ngại lắm. Thanks all

thangbomag

thấy ham quá, mình đang ở Cần Thơ, muốn mua nhưng trả tiền mặt, có cách nào không bác chủ thớt? (xin lỗi rất nhiều nếu lạc đề ở đây)

hangbinhdan

Member

thấy ham quá, mình đang ở Cần Thơ, muốn mua nhưng trả tiền mặt, có cách nào không bác chủ thớt? (xin lỗi rất nhiều nếu lạc đề ở đây)

Cảm ơn bác đã quan tâm. Vấn đề đã trả lời trực tiếp bác rồi. Thanks

DrWatson

Member

Vừa mua hồi chiều một chú EG-R1 của bác, nói chung tất cả đều ổn, con này p/p quá tốt, nhưng vẫn có vài thứ ko như ý lắm
- Khi play bằng USB film 1080p thỉnh thoảng bị vỡ hình (rất ít thôi) cũng hơi khó chịu, play bằng HDD qua SATA thì mượt mà ko chê được
- Play file flac thỉnh thoảng có file không chạy được (file đó trên computer vẫn chiến tốt), nếu chọn file đó rồi chọn file flac khác cũng tèo luôn phải khởi động lại mới play được file flac khác, cái này bó chiếu luôn chả hiểu sao.
để mai thử update firmware lên xem sao, nói chung là ổn của ổn:D

danvt

Well-Known Member

bữa giờ em cũng chưa thử cái file flac nào.
hình như mấy cái EG-R1 đợt sau này đều là firmware 1.0.2.3 mới nhất rồi bác ơi, up gì nữa.

hangbinhdan

Member

Vừa mua hồi chiều một chú EG-R1 của bác, nói chung tất cả đều ổn, con này p/p quá tốt, nhưng vẫn có vài thứ ko như ý lắm
- Khi play bằng USB film 1080p thỉnh thoảng bị vỡ hình (rất ít thôi) cũng hơi khó chịu, play bằng HDD qua SATA thì mượt mà ko chê được
- Play file flac thỉnh thoảng có file không chạy được (file đó trên computer vẫn chiến tốt), nếu chọn file đó rồi chọn file flac khác cũng tèo luôn phải khởi động lại mới play được file flac khác, cái này bó chiếu luôn chả hiểu sao.
để mai thử update firmware lên xem sao, nói chung là ổn của ổn:D

1. Vỡ hình cũng có thể là do giao tiếp qua usb kém(do box usb hoặc dây nối .v.v. nhưng rất hiếm gặp) Nhưng em đã check và có thấy là cùng 1 phim bị vỡ hình. Nếu sử dụng phim do nhóm RIP khác làm thì lại OK nhưng phim bị vỡ trên R1 đó mà chạy trên M34A thì lại OK. Theo em khả năng là do FW vẫn chưa hoàn thiện. Hy vọng trong những bản sửa lỗi sau nó sẽ hoàn hảo hơn

2. Khi gặp phải 1 tệp dữ liệu bị lỗi về cấu trúc data hay codec thì cũng như các box khác em đang có thì box sẽ lỗi luôn khả năng chạy codec của loại tệp dữ liệu đó. Chỉ có khởi động lại máy mới chạy tiếp được bình thường. Đây cũng là vấn đề về thiết kế FW trong Hd player. Nếu so với máy tính, khi phần mềm ko tốt thì cũng sẽ treo phần mềm hoặc có thể dẫn đến treo cả máy tính luôn(mà phải nhấn reset trên cpu)

Hiện tại FW của các R1 đều đang là phiên bản mới nhất v 1.0.2.3 nên bác ko cần phải up lại làm gì nữa. Khi nào có FW mới thì bác hãy up nhé :D Nhưng có thể dùng tính năng Restore Default được :D

Cảm ơn các bác đã quan tâm tới sp của hangbinhdan.com

DrWatson

Member

Cám ơn đã support, việc lỗi codec kiểu đó trước cũng gặp nhiều trên cellphone và PDA, cái HD player này chắc cũng vậy, sáng nay hì hụi update firmware thì hoá ra là bản mới nhất rồi:D. Con này khoái chỗ nữa là support BD/DVD nên cắm thêm cái DVDrom vào rồi -> thành đầu DVD luôn, đành cho cái đầu tầu đi ở:))

hangbinhdan

Member

Bác mà kiếm cái ổ BD lắp vào thì cũng thành đầu BD luôn :))

anhyeumautim

Cái HD Player này cắm loa 5.1 bình thường được không bác ?
Em ko thấy chỗ cắm loa 5.1 thì phải

hangbinhdan

Member

Cái HD Player này cắm loa 5.1 bình thường được không bác ?
Em ko thấy chỗ cắm loa 5.1 thì phải

Thiết bị của tụi em nó đưa 5.1 kiểu dữ liệu số qua Optical và coaxial. Ko còn có cổng analog như trươưước đây nữa. Nếu loa của bác có 2 cổng trên thì sẽ dùng được ạ . Thanks bác quan tâm tới sp của hangbinhdan.com

danvt

Well-Known Member

Cái phần Setup-->Video-->TV System--> HDMI Auto thì cái EG-R1 sẽ tự điều chỉnh như thế nào vậy mấy bác? em thấy phim nào TV (Pana X10V) nó cũng nhảy chữ 1080p cả

Bên trên