[EGREAT-R200] - Duyệt Covert art - Fanart khi dùng FW hack sk4_beta5

zelda_vn

Ðề: [EGREAT-R200] - Duyệt Covert art - Fanart khi dùng FW hack sk4_beta5

Mình cũng vừa mới mua r200, nghe vụ firmware hấp dẫn quá, không biết up cái nà có vấn đề gì thì có thể restore lại được ko nhỉ?
Mới dùng nên nhiều cái chưa biết mong các bác thông cảm

danvt

Well-Known Member

- Tua nhanh không có, nhưng lại có bấm số hay hơn tua nhanh, VD bấm 23 thì ra phút 23 của phim, nên nhanh hơn, không cần bấm nút goto xong chọn thơi gian nua.
- Nút Zoom thì là ở mấy phím mầu ở dưới ( quên mất vì HD đang copy ).
- List thì bấm slow duyệt fanart như acryan.
- Wall view thì bấm enter là hiện fanart , enter là play phim luôn

Bác ko chịu đọc hướng dẫn sủ dụng của Mede8er trên trang đầu em post . vi nó bây giờ là Mede8er rồi, chỉ có mấy nút là khác, chính là mấy nút mầu ở dưới là zoom, select, music.

Đúng là chưa đọc kỹ hướng dẫn, cứ tưởng đang xài ACRyan. Còn cái vụ Fanart thì có lẽ chưa đặt đúng tên là about.jpg nên bấm slow ko có tác dụng. Thanks bác, FW đẹp và ngon thật, test cả tối qua chưa thấy lỗi gì (chỉ không có phần Internet - ko quan trọng lắm). Vậy là mình mua con R1 này đúng là ngon-bổ-rẻ thật.

hnhp

Well-Known Member

Mình cũng vừa mới mua r200, nghe vụ firmware hấp dẫn quá, không biết up cái nà có vấn đề gì thì có thể restore lại được ko nhỉ?
Mới dùng nên nhiều cái chưa biết mong các bác thông cảm

Up thoải mái, restore thaỏi mái không sao. Mình lên xuống suốt trc khi up topic này. Mà r200 có nút restore đằng sau máy nên càng không sợ

haohanluongson

Active Member

Pác hnhp mới tậu Egreat R200 à:D, có lẽ mình phải theo chân pác tậu con này về mới được, mà con em gét M880 của pác vẫn dùng chứ:D

Chỉnh sửa lần cuối:

meigyoku1

Well-Known Member

Con này kích thước nhỏ hơn thì hay nhỉ?

hnhp

Well-Known Member

Pác hnhp mới tậu Egreat R200 à:D, có lẽ mình phải theo chân pác tậu con này về mới được, mà con em gét M880 của pác vẫn dùng chứ:D
M880 cho ông chú dùng cho lành, ổn định FW chính hãng.
Tưởng bác múc N1 rồi TVIX thì FW là số 1. Em không thích N1 thì có quá ít kết nối ( HDD cắm trong, coxial,... )

Con R200 này thì kiểu dáng và hình thức phải nói cực đẹp, tuy nhiên FW chính hãng thì rất chán, chán hơn M880 nhiều. Nhưng mình lại chọn nó mục đích vì tìm hiểu dòng R up dc khá nhiều FW hack của các hãng nổi như acryan và mede8er. Đã up nghịch lên xuống các laọi FW nhưng mình thích FW này nhất

haohanluongson

Active Member

M880 cho ông chú dùng cho lành, ổn định FW chính hãng.
Tưởng bác múc N1 rồi TVIX thì FW là số 1. Em không thích N1 thì có quá ít kết nối ( HDD cắm trong, coxial,... )

Con R200 này thì kiểu dáng và hình thức phải nói cực đẹp, tuy nhiên FW chính hãng thì rất chán, chán hơn M880 nhiều. Nhưng mình lại chọn nó mục đích vì tìm hiểu dòng R up dc khá nhiều FW hack của các hãng nổi như acryan và mede8er. Đã up nghịch lên xuống các laọi FW nhưng mình thích FW này nhất
Định sắm thêm 1 đầu nữa, mình cũng thấy con Egreat R200 này thiết kế đẹp, đầy đủ chức năng, đặc biệt là tháo lắp HDD còn tiện hơn cả Tvix S1 vì chả cần khay, cắm phịc 1 phát vào là xong đúng ko pác:D. Con này pác mua bao xiền thế, Remote nó dùng pin tiểu chứ. Mình ghét Remote dùng pin dẹt giống M880 lắm:D

danvt

Well-Known Member

hang egreat nhìn "bèo bèo" mà cũng hot phết nhỉ!:D

hnhp

Well-Known Member

Định sắm thêm 1 đầu nữa, mình cũng thấy con Egreat R200 này thiết kế đẹp, đầy đủ chức năng, đặc biệt là tháo lắp HDD còn tiện hơn cả Tvix S1 vì chả cần khay, cắm phịc 1 phát vào là xong đúng ko pác:D. Con này pác mua bao xiền thế, Remote nó dùng pin tiểu chứ. Mình ghét Remote dùng pin dẹt giống M880 lắm:D
Bác hảohan kinh nhỉ, sắm N1 rồi lại muốn sắm nữa. remote của nó dùng pin tiểu 2 cục, tháo lắp hdd thì quá chuẩn luôn, có màn hình , sata ngoài khi dùng FW chính hãng. Có con T8 bác cũng quan tâm ah, con đấy phần mềm y hệt như mede vì chính xác là của mede thay giao diện. Bác cứ ra và review cụ thể mà lựa chọn . em thì xem cả hai và chọn em này vì dáng , lúc mua chi quan tâm đến phần cứng, có tháo lắp, các cổng kết nối, có sata ngoài vi mua la để up FW hack , nên em cũng chẳng để ý phần mềm của nó làm jif ( ngu cực )

danvt

Well-Known Member

Thế dạo này bác dùng FW nào?, Mede8 ngon / đẹp thì để em theo thử cái nào

Chuyển wa xài FW Mede8er V4 beta5 mà bác hnhp giới thiệu ở trên rồi, đẹp hơn FW ACRyan nhìu, chỉ thua FW ACRyan hôm trước cái khoản Internet và xxx thôi :D

khoaifeat

Active Member

vậy à bác, thế để iem đua đòi theo nhá, mà xxx là gì thế :) :) :)

danvt

Well-Known Member

vậy à bác, thế để iem đua đòi theo nhá, mà xxx là gì thế :) :) :)

là cái nì trong phần Internet đó bác

:D

hnhp

Well-Known Member

bác danvt đúng là chuyên gia xxx , ảnh minh họa cũng đóng dấu bản quyền :D

ohyesssvn

Member

Muốn có cái này thì bạn chép 2 thư mục IMS_Modules và scripts trong /usr/local/bin từ bản FW ACRyan qua địa chỉ tương ứng của bản này, đóng gói lại đem đi falsh là được.

hnhp

Well-Known Member

Muốn có cái này thì bạn chép 2 thư mục IMS_Modules và scripts trong /usr/local/bin từ bản FW ACRyan qua địa chỉ tương ứng của bản này, đóng gói lại đem đi falsh là được.

Bác ohyessvn đúng là chuyên gia mó máy ngó ngoáy FW, hicihic, nhờ trợ giúp của bác mà em cũng nghịch dc it ít về font. .. thank for support

khoaifeat

Active Member

Nhưng đau "Nưng " nắm...cũng ...khoái fết :)
mỗi tội nhà em cắm vào mỗi AVR thoai, không ngó ngoáy, mó máy gì được, xem lắm phim sub dịch quậy & bậy tý...em toàn phải out of sub

do_long_khach

Well-Known Member

Up firmware này vào dùng chán có up ngược được về firmware của Egreat ko các bác?

strade

Một điều nữa là bác nào biết cách sử dụng torrent trogn R200 ko? E chưa biết dùng ntn.

hnhp

Well-Known Member

Up firmware này vào dùng chán có up ngược được về firmware của Egreat ko các bác?

Các bác chẳng chịu đọc mọi ngừoi tra lời gì cả.
Up lên xuống thoải con gà mái

Bên trên