eGreat RTD1186 (R300, R200S): firmware & những vấn đề có liên quan...

explorer

Well-Known Member
Ðề: eGreat RTD1186 (R300, R200S): firmware & những vấn đề có liên quan...

Lại cảm ơn Bác HNcomer đã mod FW.

Mon-men-choi-3D

Vẫn lỗi 3D các bác ơi, bác nào thử confirm giúp với hay đầu mình lỗi nhỉ???

rongvietadv

Egreat_R300 khong up duoc Android 4.0 ha cac ban.

jackpham

Well-Known Member

Chia tay với anh em eGreat RTD1186 nhé! Mình lên DUNE TV 102 Sigma SMP8674/75 đây.

ngc_luu

Well-Known Member

Xin chào,

Firmware mới version 3.0.4.9 datecode 20130506 cho R300, R200S.

Dưới đây là đường dẫn để tải về bản đã được chỉnh sửa:

Version 3.0.4.9:

- Bổ xung duyệt poster và cover-art;

- Sửa lỗi liên quan đến 3D (bạn nào có file 3D tự kiểm tra nhé :|)

Lưu ý:

1. Đọc kỹ "Hướng dẫn sử dụng" đi kèm theo HD player trước khi cập nhật/nâng cấp firmware.

2. Hãy sử dụng nút 'restore' phía sau máy để cập nhật/nâng cấp firmware!

3D vẫn bị lỗi bác ơi, kiểm tra lại giúp được không bác

nvcu55

Member

Hình như firmware 3.0.1.0 chạy nhanh hơn 3.0.4.9

orekaminh

Member

ồ, con này vẫn được support fw ah, lâu quá mới vào lại, chừng nào vụ 3D ok mình up luôn, giờ mới biết bị pause hay bị dừng lâu là do fw :D

nvcu55

Member

Chia tay với anh em eGreat RTD1186 nhé! Mình lên DUNE TV 102 Sigma SMP8674/75 đây.

Bạn cho nhận xét xem SM8674 có hơn RTD1186 về trình diễn phim HD và 3D không, để mình bắt chước bạn với nhé. Thanks.

nvcu55

Member

ồ, con này vẫn được support fw ah, lâu quá mới vào lại, chừng nào vụ 3D ok mình up luôn, giờ mới biết bị pause hay bị dừng lâu là do fw :D

Lỗi khi pause hình bị đứng luôn, cứ phải nhấn fast forward liên tục làm mình rất bực mình, nhưng lỗi này đã được giải quyết từ firmware 3.0.1.0 rồi bạn orekaminh à.

jackpham

Well-Known Member

Bạn cho nhận xét xem SM8674 có hơn RTD1186 về trình diễn phim HD và 3D không, để mình bắt chước bạn với nhé. Thanks.

SM8674 hỗ trợ online mạnh hơn RTD1186, 3D thì không có, Nếu thích 3D nên dùng con Dune TV-303D. Nhu cầu mình thì Dune 102 là đủ rồi. Vấn đề 3D chắc phải chờ một thời gian nữa 3-5 năm thì mai ra.

hd360sg

SM8674 hỗ trợ online mạnh hơn RTD1186, 3D thì không có, Nếu thích 3D nên dùng con Dune TV-303D. Nhu cầu mình thì Dune 102 là đủ rồi. Vấn đề 3D chắc phải chờ một thời gian nữa 3-5 năm thì mai ra.
Dòng Dune 102 là phát triển chính cho mảng online thôi chắc không phát triển thêm 3D trên SP này do đã có các mẫu 303D, Base 3D rồi. Điểm yếu của sản phẩn có lẽ là ở chỗ nhìn quá nhỏ bé nên người dùng lo sợ về độ bền củ SP.

jackpham

Well-Known Member

Dòng Dune 102 là phát triển chính cho mảng online thôi chắc không phát triển thêm 3D trên SP này do đã có các mẫu 303D, Base 3D rồi. Điểm yếu của sản phẩn có lẽ là ở chỗ nhìn quá nhỏ bé nên người dùng lo sợ về độ bền củ SP.

Hàng Taiwan cũng đỡ hơn China một chút. Con R200S của mình mua mới 6 tháng là quạt kêu khủng khiếp luôn. Trong khi đó con R200 mua hơn 2 năm quạt vẫn chạy êm ru. Cho nên mình tiễn 2 em China đó lên đường để rước e Taiwan về. Nhu cầu của mình ko cao như các bác khác nên cỡ đó là đủ. Dune bây giờ có nhiều app hỗ trợ online nên thích hơn. Android 2.2 trên RTD1186 ko làm được tích sự gì cả.

supermanvn1234

Con R300 của mình dạo này xem phim hay bị Stop hoài, không hiều vì lý do gì, lúc bị thoát ra vẫn nghe âm thanh chẹc chẹc giống như bị ai cầm cái điều khiển remote bấm nút Stop vậy đó, cất cái remote đi rồi vẫn vậy. Có ai giúp mình khắc phục không ? Nếu mình nâng cấp lên FW 3.0.4.9 không biết có hết ko ?

Còn chức năng duyệt web, android của R300 thì chuối không chịu nổi. Hầu như chẳng chạy được cái gì đàng hoàng ra hồn hết :( Cho mình hỏi là có ai đã chạy được app HDViet trên con R300 này chưa ? Nếu được thì chỉ mình với.

Xin đặc biệt cảm ơn các bác đã nâng cấp FW cho anh em. Xin cảm ơn rất nhiều.

jackpham

Well-Known Member

Con R300 của mình dạo này xem phim hay bị Stop hoài, không hiều vì lý do gì, lúc bị thoát ra vẫn nghe âm thanh chẹc chẹc giống như bị ai cầm cái điều khiển remote bấm nút Stop vậy đó, cất cái remote đi rồi vẫn vậy. Có ai giúp mình khắc phục không ? Nếu mình nâng cấp lên FW 3.0.4.9 không biết có hết ko ?

Còn chức năng duyệt web, android của R300 thì chuối không chịu nổi. Hầu như chẳng chạy được cái gì đàng hoàng ra hồn hết :( Cho mình hỏi là có ai đã chạy được app HDViet trên con R300 này chưa ? Nếu được thì chỉ mình với.

Xin đặc biệt cảm ơn các bác đã nâng cấp FW cho anh em. Xin cảm ơn rất nhiều.

Như đã nói ở trên Android trên các box RTD1186 có cho vui vậy mà. Mở nó lên chạy còn chậm hơn nữa.

Kazipana

Các bác ơi...cứu cứu em....nhà em có con HD eGreate R160, lâu nay xài bình thường...tự nhiên hôm qua đi làm về mở đầu lên ko thấy tín hiệu video nữa...( cho dù thay dây HDMI , gắn bằng dây tín hiệu...) mà vẫn ko lên được...
Trên đầu HD eGreate thì cái đèn nguồn màu xanh xanh vẫn chớp tắt...mà ko biết tại sao?
Các bác có biết tại sao ko? cách xử lý như thế nào và xử lý ở đâu???
Cứu cứu...
Cám ơn các bác nhiều.
p/s: mình ở Sài Gòn...Q. Tân Bình

rongvietadv

các firmware sau này không vào được youtube. xin giúp đở.

Bên trên