EGREAT S7a Pro-S800-R200-R500

ksxdcd

Member
Ðề: EGREAT S7a Pro-S800-R200-R500

Con S7A Pro của mình cũng hư giống vậy ? ko nhận dc HDD, đành mua box HDD 200k gắn kết nối USB thì ok, thay 500k chi cho mắc, mua box sd cũng tiện ghi chép.

Bác mua box HDD ở đâu có giá 200k đấy? Em toàn phải mua 500-600k!
Box HĐ của bác là loại gì? Cho em biêt thông tin để tham khảo nhé!
Tks!

sunrise74

Con điều khiển dùng cho S7A pro của em bị hỏng. Bác nào có để lại cho em phát nhỉ. Hoặc bác nào biết chỗ bán xin mách giúp. tks nhiều (em ở Hà Nội)

ksxdcd

Member

Em lại có việc muốn tham vấn các bác pro trên này : hôm vừa rồi em có download phim Free Willy trên Laptop và chuyển vào HDD cho cu con xem qua HDP theo yêu cầu đặc biệt của nó.
Khi mang HDD cắm vào cổng ÚSB ngoài của Egreat R300 qua dock thì HDP nhận được tín hiệu USB ( cắm ngoài) với phân vùng 2 ổ D, E khi máy scan HDD -Tuy nhiên khi bấm vào icon ÚSB để vào ổ D xem phim thì không vào được và HDP bị mất toàn bộ tín hiệu và restart lại. Em tưởng HDD bị toi ( mới mua 4 tháng) mang ra cắm lại vào Laptop thì vẫn đọc đc bình thường. Khi cắm lại vào HDP thì vẫn như cũ không vào đc và HDP lại văng ra restart .
Em lấy HDD khác cắm vào đúng cổng ÚSB ấy thì vẫn đọc bình thường.
Như vậy liệu phim em chép về có vấn đề gì để HDP reject HDD? Em xem qua laptop vẫn bình thường. Có bác nào gặp tình trạng như vậy không? Liệu có virus nào gây nên tác động như vậy?
Cách nào khắc phục việc này? Chẳng nhẽ HDD này không dùng đc cho HDP nữa mà phải xem phim qua Laptop?

Thanks các bác cho ý kiến giúp đỡ !

hieusghd

Member
Re: Ðề: EGREAT S7a Pro-S800-R200-R500

Con S7A Pro của mình cũng hư giống vậy ? ko nhận dc HDD, đành mua box HDD 200k gắn kết nối USB thì ok, thay 500k chi cho mắc, mua box sd cũng tiện ghi chép.

Box Buffalo hình như ít nhất cũng phải 300k đời cũ. Bác mua ở đâu rẻ vậy.

tuanrambo9999

Well-Known Member

Em bị tình trạng sau muốn nhờ các cao nhân trợ giúp :
Cách đây hơn 2 năm em có mua HDP EGREAT R300 và dùng cho đến nay không có phàn nàn gì và chỉ dùng ổ HDD cắm ngoài qua cổng USB2.0. Năm ngoái em mua thêm 1 HDD3t khi cho vào ổ trong của EGREAT R300, đầu tiên vẫn đọc bình thường, sau đó nó chập chờn lúc đc lúc không và sau đó không đọc đc nữa. Em đem đến nơi mua ( chỗ Quang - PhimHDgiare) để kiểm tra. Anh em kiểm tra xong không thấy gì đặc biệt, cổng SATA2 không bị lỏng. Cho HDD vào ổ thì lại đọc được, tuy nhiên 1 lúc sau ổ cứng nóng 1 chút lại không đọc đc nữa.
Khi đó em phải mua 1 dock Unitek để dọc từ bên ngoài và cắm vào HDP qua cổng USB2.0.
Dock Unitek còn có thể kết nối với HDP qua cổng SATA gắn ngoài - em có thử nhưng HDP cũng không nhận đc tin hiệu vào.
Vừa rồi em mua thêm 1 HDD và 1 dock ORICO có kết nối qua USB3.0. Mang về nhà em nối với công USB 3.0 vào HDP cũng không nhận đc tín hiệu. Em lại phải dùng qua công USB 2.0 ở mặt trước của HDP.

Như vậy đầu EGREAT R300 của em có vấn đề ở kết nối ổ HDD trong, kết nối SATA ngoài, USB3.0 ngoài. Đến nay đã hết hạn bảo hành và hình như trên thị trường cũng không thấy loại đầu EGREAT R300 nữa. Các bác có kinh nghiệm sửa những lỗi trên như thế nào? hoặc có địa chỉ nào sửa chữa đc không? Làm ơn chỉ giúp!

Thanks so much!
Thực ra đầu Hd R300 của bạn bị xì tụ ( sau 2 năm sử dụng ) nên 1 số cổng ko nhận được HDD , bạn xài đỡ cổng usb 1 thời gian , thay đầu HD khác ( bạn xài hoài ko hư nhà sx nghĩ đóng cửa ) .

hungbeolt

Cho em đào mộ thớt này lên cái .

Các bác đang dùng S7A Pro hoặc Ultra cho em hỏi nó dùng card wifi loại gì thế ạ , có giống của Laptop ko ? Em đang dùng Pro nên đang muốn lắp wifi cho nó để share dữ liệu , nếu lắp USB wifi thì lắp loại nào cũng dc à hay phải đúng loại ?

Cám ơn các bác .

@ Có bác nào có S7A chết bán xác luôn ko ?

meocon

Well-Known Member

Cho em đào mộ thớt này lên cái .

Các bác đang dùng S7A Pro hoặc Ultra cho em hỏi nó dùng card wifi loại gì thế ạ , có giống của Laptop ko ? Em đang dùng Pro nên đang muốn lắp wifi cho nó để share dữ liệu , nếu lắp USB wifi thì lắp loại nào cũng dc à hay phải đúng loại ?

Cám ơn các bác .

@ Có bác nào có S7A chết bán xác luôn ko ?

Mua USB loại trung quốc , nhưng đem máy theo test :) nha a

hungbeolt

Mua USB loại trung quốc , nhưng đem máy theo test :) nha a

Hôm qua mình cắm TPLink 722N nhưng ko nhận , mà trong phần setup mạng cũng chẳng thấy chức năng kết nối ( VD chọn mạng , nhập Pass )

Cắm dây mạng thì dc , nó tự động set IP , có điều mình ko hiểu khi trong mục thông tin máy trong phần Setup đọc thấy nó báo có mục Wifi nhưng ko dùng dc .

Vẫn nhờ bác nào đang dùng S7A Ultra chụp giúp cái mạch wifi trong máy xem, nó dùng cái gi ?

Cám ơn các bác .

alibaba1978

Well-Known Member

vẫn còn 1 cái ultra s7a nguyên seal nên chưa dám bóc tem sợ mất zin để dành cho bác nào máu em nó

minh1010

Member
Ðề: Re: EGREAT S7a Pro-S800-R200-R500

mình sử dụng S7A Pro cập nhật phiên bản Firmware 1.09.025 theo Bác usbvn hướng dẫn Link Egreat S7a : Firmware ngày 28 tháng 6 năm 2011 , nhưng bấm nút trái liên tục mà không hiện hộp thoại "Yes" bạn nào biết cách chỉ mình với. Chân thành cám ơn.
Flash lỗi đó bác ạ , bên em đang còn 2 con bị tình trạng như thế nà . chết HDMI chứ dính tới Flash giờ đang làm điểu nan giải của tụi em

Flatland

Well-Known Member

mình sử dụng S7A Pro cập nhật phiên bản Firmware 1.09.025 theo Bác usbvn hướng dẫn Link Egreat S7a : Firmware ngày 28 tháng 6 năm 2011 , nhưng bấm nút trái liên tục mà không hiện hộp thoại "Yes" bạn nào biết cách chỉ mình với. Chân thành cám ơn.
Thứ nhất usb phải sạch, thứ hai là 2 file đó phải được copy thẳng vò usb chứ không tạo thư mục chứa nó. Thứ 3 rút hết các kết nối khác nếu có (kể cả ổ cứng). Cắm usb vào -> tắt nguồn -> bật lại nguồn đồng thời bấm liên tục và thật điều phím điều hướng up.
p/s: Để tránh lỗi S7A Pro bị lỗi khởi động (đèn flash không sáng, màn hình đen hoặc loading) thì bác đừng tắt nóng đầu phát. Tức là sau khi ngừng xem, bác buộc phải stop rồi return đến menu chính thì mới tắt nguồn. Nếu bác ngừng xem mà chỉ bấm stop rồi tắt nguồn thì rất nhanh bị lỗi này. (em đã từng dùng thời gian đầu ko biết cứ tắt nóng cho nhanh thì cứ sau ít bữa lại phải cài lại, sau đó tắt đúng quy trình của nó thì không còn bị lỗi nữa)

minh1010

Member

Thứ nhất usb phải sạch, thứ hai là 2 file đó phải được copy thẳng vò usb chứ không tạo thư mục chứa nó. Thứ 3 rút hết các kết nối khác nếu có (kể cả ổ cứng). Cắm usb vào -> tắt nguồn -> bật lại nguồn đồng thời bấm liên tục và thật điều phím điều hướng up.
p/s: Để tránh lỗi S7A Pro bị lỗi khởi động (đèn flash không sáng, màn hình đen hoặc loading) thì bác đừng tắt nóng đầu phát. Tức là sau khi ngừng xem, bác buộc phải stop rồi return đến menu chính thì mới tắt nguồn. Nếu bác ngừng xem mà chỉ bấm stop rồi tắt nguồn thì rất nhanh bị lỗi này. (em đã từng dùng thời gian đầu ko biết cứ tắt nóng cho nhanh thì cứ sau ít bữa lại phải cài lại, sau đó tắt đúng quy trình của nó thì không còn bị lỗi nữa)

Nhờ bác e biết thêm cái bệnh này là do mình tắt nguồn đột ngột . cảm ơn bác nhiều lắm.

ksxdcd

Member

Em có vấn đề này mãi chưa giải quyết đc nên muốn tham khảo ý kiến các bác xem ai đã bị tương tự và cách giải quyết :
- Em có 1 HDP Egreat R300 ( đã mua cách đây 3 năm) hoạt động bình thường. Vừa qua em có download một số phim, nhạc xuống PC và lấy ổ HD của HDP nối với PC để chép sang. Sau khi chép xong toàn bộ nội dung trong HD đã test thử trên PC đều OK.
- Khi nối HD vào đầu HDP qua công USB như trước đây vẫn nối thì khi bật HDP lên truy cập file manager vào HD này thì HDP tự động văng ra và khởi động lại. Em làm nhiều lần nhưng vẫn bị như vậy. Khi mang HD nối qua laptop hoặc PC thì vẫn bình thường. Các HD cũ em vẫn đấu vào HDP Egreat này qua cổng USB thì hoạt động bình thường.
- Trước đây gần 1 năm cũng bị tình trạng gần giống như thế này : tru cập vào đc HD nhưng khi vào thư mục phim hoặc nhạc thì không đọc đc và cũng văng ra , HDP lại khởi động lại. Khi đó em xem kỹ thấy có một số files lạ trong HD và em xoá nó đi. Sau đó nối lại HD với HDP thì lại được như bình thường.
Em cũng đã rà soát kỹ toàn bộ HD như lần trước, xoá tất cả nhưng gì lạ nhưng lần này không "thiêng" như đợt trước nữa và đầu Egreat không nhận đc HD này , luôn văng ra khi truy cập !

Các bác cho em biết cao kiến để giải quyết vụ này nhé.
Em cảm ơn rất nhiều !

minh1010

Member

Em có vấn đề này mãi chưa giải quyết đc nên muốn tham khảo ý kiến các bác xem ai đã bị tương tự và cách giải quyết :
- Em có 1 HDP Egreat R300 ( đã mua cách đây 3 năm) hoạt động bình thường. Vừa qua em có download một số phim, nhạc xuống PC và lấy ổ HD của HDP nối với PC để chép sang. Sau khi chép xong toàn bộ nội dung trong HD đã test thử trên PC đều OK.
- Khi nối HD vào đầu HDP qua công USB như trước đây vẫn nối thì khi bật HDP lên truy cập file manager vào HD này thì HDP tự động văng ra và khởi động lại. Em làm nhiều lần nhưng vẫn bị như vậy. Khi mang HD nối qua laptop hoặc PC thì vẫn bình thường. Các HD cũ em vẫn đấu vào HDP Egreat này qua cổng USB thì hoạt động bình thường.
- Trước đây gần 1 năm cũng bị tình trạng gần giống như thế này : tru cập vào đc HD nhưng khi vào thư mục phim hoặc nhạc thì không đọc đc và cũng văng ra , HDP lại khởi động lại. Khi đó em xem kỹ thấy có một số files lạ trong HD và em xoá nó đi. Sau đó nối lại HD với HDP thì lại được như bình thường.
Em cũng đã rà soát kỹ toàn bộ HD như lần trước, xoá tất cả nhưng gì lạ nhưng lần này không "thiêng" như đợt trước nữa và đầu Egreat không nhận đc HD này , luôn văng ra khi truy cập !

Các bác cho em biết cao kiến để giải quyết vụ này nhé.
Em cảm ơn rất nhiều !

Bác đi hai nơi luôn , trường hợp bác là do sốc điện nha bác , nếu gần thì đem đến em xử lý cho bác

ksxdcd

Member

Bác đi hai nơi luôn , trường hợp bác là do sốc điện nha bác , nếu gần thì đem đến em xử lý cho bác

Bác cho em hỏi đầu HDP nó vẫn nhận đc các ổ cứng HD khác bình thường. Chỉ mỗi ổ cứng em vừa chép phim và nhạc từ PC sang thì nó bị đá văng ra. Tuy nhiên ổ HD này nối với PC, laptop thì vẫn chạy bình thường.

Nếu ghé đến bác thì mang theo HDP hay cả con HD bị không nhận kia?

Cảm ơn bác !

minh1010

Member

Bác cho em hỏi đầu HDP nó vẫn nhận đc các ổ cứng HD khác bình thường. Chỉ mỗi ổ cứng em vừa chép phim và nhạc từ PC sang thì nó bị đá văng ra. Tuy nhiên ổ HD này nối với PC, laptop thì vẫn chạy bình thường.

Nếu ghé đến bác thì mang theo HDP hay cả con HD bị không nhận kia?

Cảm ơn bác !

Cả hai , trường hợp bác 100% khắc phục 2h là xong . vì mình còn làm 1 mình thôi nên cv hơi nhiều .

tungdesign

Active Member

cho mình hỏi, hiện tại đầu HD S7A Pro của mình mở lên, chỉ lên đèn nguồn, còn màn hình tivi thì là 1 màu đen tuyền rất đẹp..., xin hỏi con mình bị bệnh gì và sửa ở đâu vậy các bác.

Bên trên