Em có nên lắp AVG các bác

ZhuLio

Ðề: Em có nên lắp AVG các bác

mình cũng có những suy nghĩ giống bạn , lúc đầu băn khoăn không biết nên chọn truyền hình trả tiền nào để dùng , như truyền hình cáp thì chưa có , vtc thì giá cả đầu thu cao quá , còn K+ thì hàng tháng cước phí cũng khá , nghe mấy người nói đến AVG và mình quyết định lắp nó
sau một tháng sử dụng thì bắt đầu có chuyện , hình bị đứng sau đó là mất tín hiệu lúc đầu mình nghĩ do thời tiết nó mưa nên đầu vệ tinh nó bị vậy nhưng dù không mưa nó cũng thế và mình gọi lên tổng đài chăm sóc khách hàng của AVG 19001900 và được nhân viên nói là sau 48 giờ có người đến
nhưng đến hôm nay gần 1 tuần vẫn chưa thấy có ai đến cả , mình có gọi điện lên trung tâm thì nhân viên khất lần lượt mình thấy chán quá , lên trang chủ chát với nhân viên chăm sóc khách hàng cũng hứa vậy
Bác ở tỉnh nào mà bị vấn đề này vậy bác? Bác nên giữ lại số kỹ thuật lắp cho bác để phòng khi trục trặc thì bác gọi điện luôn cho nhanh

longvp

Member

vì quên chị ctv cho AVG bên phú thọ , nên mình nhờ chị ấy lắp cho mình bên vĩnh phúc
khi có lỗi gọi lên tổng đài nhân viên tư vấn cứ vin vào cớ này nên khất lần , khất lượt vì AVG tuyển ctv nên nhiều khi các nhân viên bưu điện là lắp đặt được
đúng là đến lúc hỏng mới thấy mệt mỏi với chính sách bảo hành của dân ta
Bác ở tỉnh nào mà bị vấn đề này vậy bác? Bác nên giữ lại số kỹ thuật lắp cho bác để phòng khi trục trặc thì bác gọi điện luôn cho nhanh

congtuthanhnam2

Active Member

Các bác thân mến! các bác cho em hỏi chỉ 1 tý thui, chất lượng avg KTS mặt đất ở ngoài bắc, trong nam các tỉnh thành có khác nhau không vì em thấy có mấy bác ở SG khen AVG quá? Em vừa lắp avg hôm qua (hà nội) em thấy các kênh sd mờ lắm, chỉ được vài kênh thui còn các kênh HD thì thấy không ổn tý nào, so sánh với MyTV còn thua (em lắp AVG để thay MyTV chập chờn) còn so với VTC HD và K+ thì thua xa nhìu lắm. TV nhà em thì căn chỉnh hết cỡ rồi, không biết các bác có cao kiến gì cho ngon hơn được nữa không, AVG có ý định nâng cấp chất lượng lên nữa không nhỉ. Chỉ được cái an ủi là AVG nhiệt tình, giá rẻ, có tý thuyết minh phim

wanbi79

Member
Ðề: Re: Em có nên lắp AVG các bác

Chết thật! Đang định lắp em AVG ma nghe bác longvp nói thế này thì nản nhỉ!
mình khuyên bạn không nên lắp AVG chỉ được giá rẻ thôi , nếu ở chổ bạn có cáp SCTV thì bạn nên vô SCTV đi nhìn danh sách kênh mà AVG chỉ có mơ ước thôi ( vì tăng 94 kênh rồi , mà nay không nghe nói gì nữa ) bác cứ so sánh mà vô .SCTV SCTV Profile còn AVG GÓI CAO CẤP | Truyền Hình An Viên

portlet

Member
Re: Ðề: Em có nên lắp AVG các bác

Các bác thân mến! các bác cho em hỏi chỉ 1 tý thui, chất lượng avg KTS mặt đất ở ngoài bắc, trong nam các tỉnh thành có khác nhau không vì em thấy có mấy bác ở SG khen AVG quá? Em vừa lắp avg hôm qua (hà nội) em thấy các kênh sd mờ lắm, chỉ được vài kênh thui còn các kênh HD thì thấy không ổn tý nào, so sánh với MyTV còn thua (em lắp AVG để thay MyTV chập chờn) còn so với VTC HD và K+ thì thua xa nhìu lắm. TV nhà em thì căn chỉnh hết cỡ rồi, không biết các bác có cao kiến gì cho ngon hơn được nữa không, AVG có ý định nâng cấp chất lượng lên nữa không nhỉ. Chỉ được cái an ủi là AVG nhiệt tình, giá rẻ, có tý thuyết minh phim

Bác dùng anten nhà hay anten trời? Coi chừng anten sai hướng thì sóng yếu, chất lượng yếu đó bác. E thì ko nghĩ là phân biệt trong Nam hay ngoài Bắc gì. Chất lượng thì ở đâu cũng thế thôi. E ở SG đây mà hôm lần đầu tiên bác KTV tới bắt, để anten ngay trên bàn để tv, sóng có 70% thậm chí ko lên nổi, sau chuyển sang đặt lên trên tủ sách thì cũng ổn. Tối về e mới khoan tưởng gắn thẳng anten lên cách trên con tivi khoảng nửa mét. Thế là sóng & chất lượng lúc nào cũng trên 90% :D

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Re: Em có nên lắp AVG các bác

mình khuyên bạn không nên lắp AVG chỉ được giá rẻ thôi , nếu ở chổ bạn có cáp SCTV thì bạn nên vô SCTV đi nhìn danh sách kênh mà AVG chỉ có mơ ước thôi ( vì tăng 94 kênh rồi , mà nay không nghe nói gì nữa ) bác cứ so sánh mà vô .SCTV SCTV Profile còn AVG GÓI CAO CẤP | Truyền Hình An Viên

Bác hỏi luôn bác porlet thành viên tích cực của box SCTV xem chất lượng của SCTV thế nào =)), các kênh HD nữa có phải upscale rất nhiều khg :)). Nếu bác tư vấn là VCTV HD thì mình hoàn toàn đồng ý vì nội dung, giá cả, chất lượng đều ổn chỉ vó cái thái độ phục vụ có chút vấn đè thôi

portlet

Member
Đây em đây. E mạn phép copy bài post bên topic kia vào đây để cho bác wanbi79 khỏi spam lung tung nữa =))

===
Cũng tùy thôi bác. Cá nhân em là người dùng cả SCTV HD, MyTV HD & AVG HD thì em thấy rõ AVG là thằng cung cấp dịch vụ đúng với hứa hẹn nhất, công bằng nhất.
- MyTV thì treo đầu dê bán thịt chó, các kênh HD giả cầy chiếm nhiều hơn hẳn so với HD thật trong khi quảng cáo tới 7-8 kênh HD.
- SCTV HD thì đúng là kênh HD nhiều nhưng số kênh chất lượng thật sự thì đâu bao nhiêu, dĩ nhiên trừ khoản bóng bánh có SCTV HD 15, SCTV TT HD, TrueSport HD. Còn các kênh như phim tổng hợp, phim nước ngoài, giải trí tổng hợp thì chất lượng HD là upscale, thậm chí lôi cả phim cũ từ đời nào chiếu coi bực cả mình. Chưa kể bọn này còn bóp băng thông để ưu tiên các kênh HD của chúng nó, làm cho các kênh HD khác (TrueSport, Discovery kém hẳn so với lúc mới triển khai dịch vụ) & các kênh SD như VTV, HTV thì chán ko thể tả.
- AVG thì ít ra họ làm những gì họ nói. 9 kênh HD là 9 kênh HD, ko phải giả cầy, ko bóp băng thông để ưu tiên kênh HD của họ, các kênh SD vẫn tốt (VTV, HTV). Dĩ nhiên nếu sau 1 năm mà AVG vẫn như hiện tại thì e rất hoan nghênh. Còn nếu càng ngày càng kém thì em chửi :D

TR0JAN

Hiện tại mua mới TV LED cuả SS từ 43" trở lên sẽ đc tặng miễn phí 1 1 đầu thu của AVG và 1 năm thuê bao sử dụng.
Các bác note cái thông tin này để yêu cầu đơn vị bán hàng trả cho mình quà khuyến mại nhé.

Thông tin khuyến mại còn yếu nên ít người biết.

anhchucpro

Active Member

em đang ở HN , đang tính lắp cho thầy u ở quê con AVG -HD . chỉ tiếc là lắp DTT thì lại không có kênh Hưng Yên !
Bác nào băn khoăn về chất lượng của AVG thì yên tâm đi , ngày trước thì em không biết chứ bây giờ thì ổn lắm . Còn về vấn đề hay bị dừng hình , vỡ hình thì bác kiểm tra lại chất lượng tín hiệu bằng cách thử thay đổi vị trí angten , tìm vị trí nào cho chất lượng & cường độ cao nhất nha !

Nói chung bây giờ tôi lại thấy chất lượng SD của AVG có vẻ không được tốt lắm đấy. HD thì có hơn MyTV còn cái khác chưa xài chưa giám so sánh

lcd40inch

Member

Nói chung bây giờ tôi lại thấy chất lượng SD của AVG có vẻ không được tốt lắm đấy. HD thì có hơn MyTV còn cái khác chưa xài chưa giám so sánh

Tôi lại thấy ngược lại, SD của AVG là tốt nhất còn HD thì bình thường :)

Lại ông nữa, trưa này về xem NCM màu chán phèo, mờ mờ đục đục, Nhịp sống thể thao đó

portlet

Member

Đúng rồi. NCM, Phim Hay, An viên bắt đầu xuống hình rồi. Quái thật. Mấy kênh HD thì vẫn ổn. Mấy kênh HTV & VTV có vẻ ko còn sắc nét như cách đây e xem khoảng 2 tuần

Cho nên mấy ông phải công tâm. Giờ là đến thời AVG đi lừa đảo khách hàng cho coi. SD mà mờ câm không à. Giống như có màu của phật giáo pha vào ấy. Tin hay không thì về xem và cảm nhận đi nhé. Mai tui lập hội phản đối AVG. HD thì hồi giờ chưa xem nhiều nên chưa so được.

tan_huy_93

Well-Known Member

cái chương trình Nhịp sống thể thao AVG đâu có vác máy đi quay đâu mà bác chê, toàn lấy clip về rồi biên tập lại, nên tùy nguồn mà bác, phần clip tin mờ đục, chứ đoạn quay biên tập viên ở trường quay em thấy vẫn nét mà bác, chứ có mờ đục như bác nói đâu.
Lại ông nữa, trưa này về xem NCM màu chán phèo, mờ mờ đục đục, Nhịp sống thể thao đó

Lúc ở trường quay có cái cô gì đó nói cũng mờ câm luôn. Con vợ tôi nó cũng chê từ tối qua rồi lận. Tôi làm một vòng mấy kênh kể cả DW, TV5 đều thế mờ một cách bất thường. Nếu nhà ông có cái MyTV hoặc VTC để so sánh cái thấy ngay à.

tan_huy_93

Well-Known Member

để chiều về tui mang cái STB qua nhà thằng bạn so sánh xem sao, nhà nó có cái VTC HD.
Lúc ở trường quay có cái cô gì đó nói cũng mờ câm luôn. Con vợ tôi nó cũng chê từ tối qua rồi lận. Tôi làm một vòng mấy kênh kể cả DW, TV5 đều thế mờ một cách bất thường. Nếu nhà ông có cái MyTV hoặc VTC để so sánh cái thấy ngay à.

portlet

Member

Cho nên mấy ông phải công tâm. Giờ là đến thời AVG đi lừa đảo khách hàng cho coi. SD mà mờ câm không à. Giống như có màu của phật giáo pha vào ấy. Tin hay không thì về xem và cảm nhận đi nhé. Mai tui lập hội phản đối AVG. HD thì hồi giờ chưa xem nhiều nên chưa so được.

Làm gì mà bác la làng khắp nơi dzậy bác? Để coi phản hồi của AVG đã chứ

Bên trên