Em gặp vấn đề cới cái Denon AVR-2307, nhờ các bác giúp

tientai_pc

Vốn dĩ con Denon này trước đây chưa có kinh phí em tòan đi dây analog, tốt lắm cũng component, sau gắn được cái HDMI lên TV, giờ cắm con HDX vào thì mấy cái analog bỗng dưng tịt ngòi ko lên TV, bác nào dùng Denon ở TPHCM giúp em với ạ. Thanks các bác. ^:)^

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Em gặp vấn đề cới cái Denon AVR-2307, nhờ các bác giúp

Vốn dĩ con Denon này trước đây chưa có kinh phí em tòan đi dây analog, tốt lắm cũng component, sau gắn được cái HDMI lên TV, giờ cắm con HDX vào thì mấy cái analog bỗng dưng tịt ngòi ko lên TV, bác nào dùng Denon ở TPHCM giúp em với ạ. Thanks các bác. ^:)^

Không hiểu hết ý bạn .Tit âm thanh qua AVR ra loa hay âm thanh lên TV,bạn dùng HDX 1000 hay loại nào.Bạn cho chi tiết chút

manhthang

Huyền Thoại

Đường Analog 5.1 trên Denon muốn dùng phải bấm vào nút Ext in. Khi bạn dùng các đường tín hiệu khác như HDMI, Optical, hay analog 2ch như CD, DVD.... chỉ cần chọn Auto mode là được.

Thế Anh

Mấy cậu kia nhầm lẫn hết cả rồi. CHủ TOPIC đang nói về đường hình, có phải đường tiếng đâu mà 5.1 với chả loa.

TV nào chả có 2 cổng HDMI. Cái cổng đang cắm HDMI từ Receiver vào thì để nguyên. GIờ lấy HDX cắm thẳng vào TV qua cổng HDMI khác, đừng có qua Receiver làm gì cho lằng nhằng.

tientai_pc

Mấy cậu kia nhầm lẫn hết cả rồi. CHủ TOPIC đang nói về đường hình, có phải đường tiếng đâu mà 5.1 với chả loa.

TV nào chả có 2 cổng HDMI. Cái cổng đang cắm HDMI từ Receiver vào thì để nguyên. GIờ lấy HDX cắm thẳng vào TV qua cổng HDMI khác, đừng có qua Receiver làm gì cho lằng nhằng.

Dạ em hiểu ý bác, nhưng cái TV thời ông cố nội nhà em chỉ có 1 cổng HDMI nên em tập trung vào cái receiver luôn, thứ nhất là mỗi khi chuyển qua HDX 1000 thì audio và video đều chuyển qua luôn cho tiện, tương tự với mấy cái XBOX, DVD Player, Karaoke luôn. Em mò trụi tóc, nghiền ngẫm user guide mà cũng ko biết tại sao, giờ mới thấy cái receiver ko hề đơn giản chút nào, hay là nó bị hư...
Lạ một cái chuyển qua HDX 1000 lên ngon lành đã đành, ko lên nhưng khi vào System setting hoặc Status của con Denon nó lại lên, thoát ra màn hình lại đen thui, bó tay...

tientai_pc

Không hiểu hết ý bạn .Tit âm thanh qua AVR ra loa hay âm thanh lên TV,bạn dùng HDX 1000 hay loại nào.Bạn cho chi tiết chút

À, có lẽ em chưa chi tiết nên bác chưa hiểu, đại loại là vầy
- Em có 1 cái TV LCD 1 cổng HDMI
- 1 cái receiver Denon 2307 out lên TV bằng cáp HDMI
- 1 cái HDX 1000 in vào Denon bằng cáp HDMI và optical
- 1 cái XBOX in vào Denon bằng S-Video và optical
- 1 cái DVD Player vào Denon bằng Component và optical
- 1 dàn Karaoke vào Denon bằng S-Video và cáp RCA bình thường
Vấn đề là sau khi set đầy đủ ngõ vào âm thanh hình ảnh thì chỉ khi chuyển qua HDX LCD mới lên hình, còn chuyển qua mấy cái kia thì chỉ có tiếng mà LCD đen thui...bó tay:-&

dai_fuji

Bác phải chọn nguồn phát (video select) trên remote

MrBo682

Well-Known Member

À, có lẽ em chưa chi tiết nên bác chưa hiểu, đại loại là vầy
- Em có 1 cái TV LCD 1 cổng HDMI
- 1 cái receiver Denon 2307 out lên TV bằng cáp HDMI
- 1 cái HDX 1000 in vào Denon bằng cáp HDMI và optical
- 1 cái XBOX in vào Denon bằng S-Video và optical
- 1 cái DVD Player vào Denon bằng Component và optical
- 1 dàn Karaoke vào Denon bằng S-Video và cáp RCA bình thường
Vấn đề là sau khi set đầy đủ ngõ vào âm thanh hình ảnh thì chỉ khi chuyển qua HDX LCD mới lên hình, còn chuyển qua mấy cái kia thì chỉ có tiếng mà LCD đen thui...bó tay:-&
Giải pháp

"1 cái XBOX in vào Denon bằng S-Video và optical
"=S-video in TV chứ không in vào denon.tất cả thiết bị phát khác cũng tương tự,không có thiết bị nào hỏng cả còn giải thích tai sao em pó tay:-o

tientai_pc

Giải pháp

"1 cái XBOX in vào Denon bằng S-Video và optical
"=S-video in TV chứ không in vào denon.tất cả thiết bị phát khác cũng tương tự,không có thiết bị nào hỏng cả còn giải thích tai sao em pó tay:-o

Chắc rối rắm quá nên trong topic này nhiều "bó tay" quá :rolleyes:, XBOX vào Denon vì Denon là center chứ đâu phải TV là center bác, :eek:, cũng biết là TV nhiều ngõ vào, lên hình thẳng trên ấy luôn cũng được nhưng mỗi lần chuyển thiết bị phải vừa chuyển receiver vừa chuyển TV mất công lắm.

Undo

Chắc rối rắm quá nên trong topic này nhiều "bó tay" quá :rolleyes:, XBOX vào Denon vì Denon là center chứ đâu phải TV là center bác, :eek:, cũng biết là TV nhiều ngõ vào, lên hình thẳng trên ấy luôn cũng được nhưng mỗi lần chuyển thiết bị phải vừa chuyển receiver vừa chuyển TV mất công lắm.

Dòng AVR này có lẽ ko hỗ trợ convert Analog to HDMI bạn à. Tức là bạn không thể cắm đầu vào S-Video rồi mong đầu ra là HDMI lên TV được. Bạn thử cắm đầu ra từ AVR lên TV = Component xem sao.

Chúc thành công.

tientai_pc

Dòng AVR này có lẽ ko hỗ trợ convert Analog to HDMI bạn à. Tức là bạn không thể cắm đầu vào S-Video rồi mong đầu ra là HDMI lên TV được. Bạn thử cắm đầu ra từ AVR lên TV = Component xem sao.

Chúc thành công.

2007 có Analog to HDMI bác ạ, thế mới điên chứ :eek:

dinhvannam

Ko dễ gì AVR hư đâu bác, bác cứ nghịch tiếp đi ạ, em đây cũng nghịch mới học ra nhiều thứ đấy.

Chúc bác mau tìm ra nguyên nhân.

Bên trên