em sinh viên nghèo muốn có dàn chơi hd

minizip

Member
Các bác cho e hỏi: hiện nay em có 1 em lcd SONY 32W550A, thêm 1 con loa 4.1 b.thường i. em muốn có mua thêm 1 bộ phát hd để có thể xem hd .sinh viên chỉ có 5tr nên các bác tư vấn hộ, phòng cũng có 14m thôi. ngoài ra thêm con laptop HP6530s(ko có hdmi). Mong các bác jup cho( tận dụng dc laptop thì tốt)
Có nến mua cả bộ AIO ko, vd như SONY DAVTZ200 - DVD 5.1 chẳng hạng:-*

Yuury

Member
Ðề: em sinh viên nghèo muốn có dàn chơi hd

Bạn nên tìm giàn AIO nào có giải mã âm thanh DTS từ nguồn phát bên ngoài đó, bộ Sony này ko có đâu.
Mình ko phải sale của LG cũng ko phải khuyến khích gì nhưng thấy nhiều người nói về giàn này, bạn xem thử coi sao
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=33429
PS: sv giờ sướng thật , đầu đủ tiện nghi giải trí :p.

thng4221

minh dung day VGA cam laptop voi LCD duoc ko ta

doanxem

Well-Known Member

coi pc hay coi dân dụng nhỉ bác nhỉ hihi

calcifer

Active Member

Chào bạn, trước hết là phần hình: bạn có thể nối laptop với lcd bằng cáp vga, chất lượng tương đương hdmi (theo quan điểm cá nhân của mình thì trong khoảng 2-3m thì dùng cáp vga cho phân giải thực + mầu sắc chuẩn hơn hdmi)

Về phần âm, trước hết laptop của bạn hiện giờ chưa có cách nào xuất âm 5.1 ra cả (cả analog hay digital). Giải pháp đơn giản + rẻ tiền nhất: nghe 2 kênh thôi, nối trực tiếp lineout sang loa 4.1 của bạn. Cái này sẽ mất đi khoảng 40% sự thú vị của xem hd. Hihi.

Giải pháp thứ hai: bạn tham khảo thêm box Âm thanh, nhiều người đã hỏi rồi, là mua 1 card sound rời cắm usb. Thông dụng là Creative XFi Usb, thiệt hại hơn 1 triệu. Lúc này xuất âm thanh analog hay digital đều ok.

Sau khi có âm thanh ra rồi, việc cuối cùng là mua loa. Rẻ tiền nhất là mấy bộ loa vi tính 5.1 của Logitech hoặc Creative (sorry, đang online bằng điện thoại nên kô tư vấn chính xác được). Có nhiều loại chỉ hơn 1 triệu. Công suất nhỏ. Phù hợp với phòng nhỏ. Chất lượng Logitech hay Creative chắc cũng ok với bạn (sinh viên) thôi. Các bộ 5.1 rẻ này thường chỉ có đường vào analog. Rất may: sound card usb có sẵn cả đường này.

Cao cấp hơn, mua Logitech Z5500 hoặc mấy bộ tương đương. Khoảng 7 triệu. Hàng 2nd thì chắc 5 triệu thôi. giá cao nhưng công suất lớn, bass mạnh, giao tiếp optical / digital cao cấp.

Lựa chọn mua các bộ HT in box cũng tốt. Ngọai hình đẹp. Nhiều chức năng. Nhưng phải chọn kỹ loại nào có đường vào optical / digital. Thể loại này mình ko rành lắm, bạn tìm hiểu thêm trên diễn đàn vậy.

online bằng mobile nên tham gia với bạn nhiêu đây thôi. Hihi. Có gì các bro khác sẽ giúp vậy.

P/s: ủa sao sinh viên mà sướng thế, có lcd + laptop để tận hưởng hd là tuyệt nhất rồi, hehe.

calcifer

Active Member

Nhớ ngày trước sinh viên, mê phim, cố lắm được cái wega 29inch, nguồn phát là đầu dvd trung quốc, âm thanh cũng 5.1, ghép từ 2 bộ loa vi tính B53 ghẻ + 1 cục bass từ MicrolabM300. Đĩa DVD thì hiếm + đắt, mua 5 phim thì chỉ xem được 2 phim (bản xấu, âm thanh 2 kênh, hoặc 5 kênh mà dính thuyết minh 1 kênh, phụ đề ngu.... blap blap). Vậy mà xem được bao nhiêu phim hay...

minizip

Member

thanks bác nhìu lắm. xin cám ơn các đã tư vấn. e sẽ chú ý đến nó

HungLTD

Các bác cho e hỏi: hiện nay em có 1 em lcd SONY 32W550A, thêm 1 con loa 4.1 b.thường i. em muốn có mua thêm 1 bộ phát hd để có thể xem hd .sinh viên chỉ có 5tr nên các bác tư vấn hộ, phòng cũng có 14m thôi. ngoài ra thêm con laptop HP6530s(ko có hdmi). Mong các bác jup cho( tận dụng dc laptop thì tốt)
Có nến mua cả bộ AIO ko, vd như SONY DAVTZ200 - DVD 5.1 chẳng hạng:-*

Sinh Viên thời nay công nhận nghèo thiệt, LCD và Laptop có đầy đủ, hihihi nhớ năm xưa bằng bạn, đây chỉ là trong mơ ước.

Justin_D

Đồ của bạn bt quá nâng cấp lên đi.

nm3671

nếu với 5tr mà cần 1 đầu phát HD thì nên nghĩ đến 1 HTPC hơn là mua các đầu phát HD sử dụng HDD

ohmanxxx

Member

quá bèo nên có chơi HD cũng vô ích !

captainclaw

LeechPro

Vâng cám ơn các bác đã tư vấn=D>
Em định rước SONY DAV-DZ590K
(chi tiêt http://www.sony.com.vn/product/dav-dz590k)\:D/

mong các bác cho ý kiến( vì vừa xin dc tiền ông bà bô)

SV như bạn nghèo thật :D
Bạn đừng nên mua bộ này, cái j trọn bộ như dàn ấy. Coi ko đã đâu.
Nếu có thể thì bạn nên đầu tư vào HTPC thì sướng hơn. Coi bài của anh chip ấy.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=33

Bên trên