Em tập chụp Macro

tvbkhanh

Member
Em đang tập chụp macro, mấy bác chém nhiệt tình cho... Hình này em chụp bằng bộ đồ cùi: 550D + 55-250 + Raynox 250

Em không biết xài PS :">, nên chỉ dùng DPP crop hình lại thôi... thuốc duy nhất em dùng là cây vợt muỗi ở nhà => con ruồi mới chịu nằm yên, nhưng hậu quả là mắt nổ mất tiêu =))

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Em tập chụp Macro

hahaha... thương phế binh chít queo
chân cẵng, mắt mũi hết dùng được
góc chụp chưa hay, bố cục dư đít, chưa nét nguyên con,

tieuthieugia

Well-Known Member

củng góc chụp chưa hay, mình nghĩ đừng chụp nguyên cạnh bên, xiên xiên hoặc từ đầu nhìn ra sau
làm cho ''nó'' nhìn mình...
tầm náy chưa nét tuốt, đèn đuốc bóng tùm lum

mình k rành macro bằng các cụ khác nhưng mình thích bố cục thấy từ đầu hơn là bên hông nhìn nó thô..chờ các cụ khác chếm tiếp

1 tấm mình đã post

tommy8288

em chụp chân dung còn chưa đạt, marco thì em chưa chụp qua, cái này thì DSP , Bác Hellomoto chơi qua nhiều rồi vào giúp bác chủ nhé.

tvbkhanh

Member

củng góc chụp chưa hay, mình nghĩ đừng chụp nguyên cạnh bên, xiên xiên hoặc từ đầu nhìn ra sau
làm cho ''nó'' nhìn mình...
Cảm ơn bác đã góp ý, vì mẫu này đã bị thuốc bằng vợt muỗi, nên mấy cái góc chụp từ đầu ra sau lòi con mắt bể nhìn gớm quá... em đang tập kỹ thuật chụp cho chắc tay và nét hình, hy vọng sau này có thể chụp được mẫu nào còn nguyên vẹn chắc sẽ khá hơn :">

kid212

Member

Macro thì bác kiếm nhện nhà chụp là okay . Mẫu nhện rất chịu khó làm dáng và đứng yên lâu !

tvbkhanh

Member

Tết này về quê vợ, kiếm được một ít mẫu mới.. các bác chép tiếp cho..
#1 - Ve

#2 - Sâu

#3.1 - Vẫn là sâu - không biết thuộc giống gì

#3.2

#3.3

#3.4

ttvn91

Member

Bác tập chụp macro hoa hoét sương đọng ý, sẽ tìm ra nhiều cách chụp thú vị lắm, với cả nhìn đỡ ghê =))

hellomoto

Active Member

mấy con sâu oánh đèn nhìn khô queo à bác, chọn bố cục, góc chụp cho hay hay một chút. chúc bác có nhiều ảnh đẹp

Nhok

Nhìn con ruồi buồn cưới quá cơ =)) =)) mắt nổ mắt xịt =))

say

cụp macro nghĩa là sao zậy?ai giãi thích tui hiễu với

tvbkhanh

Member

tối chút nữa ngon
Tối hơn nhìn đẹp hơn sao bác? Em phải lôi con sâu từ sân nhà lên cành cây để chụp cho sáng =))

mấy con sâu oánh đèn nhìn khô queo à bác
Không đánh đèn nó cựa quậy liên tục, mà chụp tốc cao không đủ sáng... bác có chiêu nào chỉ em với.. :((

Bác tập chụp macro hoa hoét sương đọng ý, sẽ tìm ra nhiều cách chụp thú vị lắm, với cả nhìn đỡ ghê =))
Hoa hoét em cũng có vài tấm.. sẽ up tiếp lên cho mấy bác chém tiếp ;;)

tieuthieugia

Well-Known Member

Không đánh đèn nó cựa quậy liên tục, mà chụp tốc cao không đủ sáng... bác có chiêu nào chỉ em với.. :((

bác có hút thuốc hem, phà khói vào nó nắm im 10' áh..tha hồ lấy đôi đũa pose cho nó... lý do em k bỏ thuốc đấy

Bên trên