em tập phơi....

sltr1234

Member
Ðề: em tập phơi....

Nhìn từ đầu đến cuối ấn tượng nhất tấm bác TTG ôm cột
Ấn tượng không phải vì L hay kit, không phải vì colgate hay PS mà là vì sắc thái
Chợ chiều rồi, khách thì không có mà mặt vẫn ngời lên một niềm hi vọng có ngày sẽ lên L
:D

muitendenvn

LeechPro

hic..ở TP mới khổ..em đang tính về quê sống đây..chán TP lắm rùi

Uh về quê để max iso, phơi mấy con đom đóm là thành cái hình "sao rơi xuống đất" á bác :p
Cho em nói nói leo tý nha bác ttg :D, my sign:

quocthang76

hâm nóng chút xíu
Sân bay qui nhơn ngày nay nè...

Hoa đêm
Bức này cụ sét phơi dư lào mà tất cả các đèn cao áp đều cho ra giống nhau thế ợ ?? có cần phải dùng thuốc đánh răng không cụ , em set phơi mà chụp đèn đường , lâu quá thì nó cho 1 vệt ngắn và 1 vệt dài cắt đôi hình , nhanh quá thì cũng chỉ ra được hình dấu + thôi không biết cụ làm dư lào mà nó lên cả hoa thế mà cái nào cũng như cái nào mới tài

tieuthieugia

Well-Known Member

Bức này cụ sét phơi dư lào mà tất cả các đèn cao áp đều cho ra giống nhau thế ợ ?? có cần phải dùng thuốc đánh răng không cụ , em set phơi mà chụp đèn đường , lâu quá thì nó cho 1 vệt ngắn và 1 vệt dài cắt đôi hình , nhanh quá thì cũng chỉ ra được hình dấu + thôi không biết cụ làm dư lào mà nó lên cả hoa thế mà cái nào cũng như cái nào mới tài

em nào lào biết chi đâu..mọi thông số còn trên ảnh đó bác ah

quocthang76

Phơi sáng thì bác cứ chuyển qua mode M, khép khẩu tầm 11- 22, tốc thì 10- 30s chụp vài phát lấy 1 thông số thích hợp. Khẩu càng đóng nhỏ hiệu ứng càng mạnh nhưng bù lại do phơi lâu có thể sinh noise nếu máy có chế độ khử noise kém.

Bác mà dùng chế độ P thì phần đông máy hầu như mở max khẩu, sẽ không tạo nên hiệu ứng này, ngoài ra còn có thể dùng thêm filter Cross Screen Star 4- 8 ( tạo 4 đến 8 nhánh sao). Thân.
Đây này , câu này là quan trọng nhất này , phơi để lâu để cái đèn ở xa nó đẹp thì cái ở gần nó cháy khét lẹt lên rồi :p

TTNGHI

Member

chuẩn bị phơi sáng nhé bác, pháo hoa đêm Giao thừa alo alo...

tieuthieugia

Well-Known Member

chuẩn bị phơi sáng nhé bác, pháo hoa đêm Giao thừa alo alo...

cảm ơn bác, nhưng riêng em thì k đi được..lo cúng giao thừa. cột nhà nó khổ thế đấy.
các bác có hình phơi nào nữa, cho em xin vào thớt chiêm ngưỡng đi nhe

hellomoto

Active Member

cảm ơn bác, nhưng riêng em thì k đi được..lo cúng giao thừa. cột nhà nó khổ thế đấy.
các bác có hình phơi nào nữa, cho em xin vào thớt chiêm ngưỡng đi nhe

ko phơi ngoài đường thì mình phơi trong nhà chứ có gì mà [-X

Bên trên