Em xin hỏi về sơn chuyên dụng, sơn lên tường để thay thế màn chiếu

meoconred

Member
Ðề: Re: Ðề: Em xin hỏi về sơn chuyên dụng, sơn lên tường để thay thế màn chiếu

sợ lắm bác! vì ko ai cũng chịu chơi ntn đâu! với cả em chưa gặp được ông thợ sơn nào sơn cao tay để ko sơn đều hơn và ko bị hiệu ứng đám mây!
Kết nhất cái câu "Hiệu ứng đám mây" không mong muốn này quá, làm mình chưa giải quyết cho xong cái của nợ DIY màn bạc này.

cuongtn87

Well-Known Member
time này em chưa làm được anh ơi! đang dồn kinh phí tách phòng ra làm 2-3 để giữ khách! nên màn chiếu sẽ thu nhỏ lại! chắc sau khi ngăn lại phòng em mới làm lại phần màn!

quangtuong

Banned
Ðề: Em xin hỏi về sơn chuyên dụng, sơn lên tường để thay thế màn chiếu

Mấy bác múôn màu xám bạc đúng không ? mấy bác ra cửa hàng sơn mua lọai sơn xám bạc của BẠCH TUÝÊT. Công ty mình vẩn mua lọai sơn đó về sơn sắt đó .còn mặt phẳng thì mấy bác mua tấm mêca bảo đảm phẳng cực kỳ

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Em xin hỏi về sơn chuyên dụng, sơn lên tường để thay thế màn chiếu

Mấy bác múôn màu xám bạc đúng không ? mấy bác ra cửa hàng sơn mua lọai sơn xám bạc của BẠCH TUÝÊT. Công ty mình vẩn mua lọai sơn đó về sơn sắt đó .còn mặt phẳng thì mấy bác mua tấm mêca bảo đảm phẳng cực kỳ

hihi bác thử chưa??? kết quả sao??? cho anh em biết nào!

quangtuong

Banned

Em đang xem = lcd Chưa có đk để lên

meoconred

Member

Có tấm mica nào khoảng 150" chỉ dùm để mua về làm cái.
Sơn này là sơn nước bạn à không phải sơn dầu đâu nha.

ringleader

Active Member

Bác làm thành công rồi thì hướng dẫn cho anh em học theo với, em cũng sơn cho tiện vàtranh thủ sơn lại phòng luôn

cuongtn87

Well-Known Member

làm gì có tấm mica nào 150" hả bác! mỗi thứ đều có khổ của nó thôi!
em chỉ nhớ mica có khổ 2m1x3m1 là max rồi!

meoconred

Member

Bác làm thành công rồi thì hướng dẫn cho anh em học theo với, em cũng sơn cho tiện vàtranh thủ sơn lại phòng luôn

Hướng dẫn thì theo #1 đó, kinh nghiệm cuả mình là mua sơn rồi pha theo thôi.
Mình đã chỉ chổ mua sơn rồi, cứ mua về làm....DIY mà :))

phuochalan

Well-Known Member

Hướng dẫn thì theo #1 đó, kinh nghiệm cuả mình là mua sơn rồi pha theo thôi.
Mình đã chỉ chổ mua sơn rồi, cứ mua về làm....DIY mà :))
Theo em thì đừng dại mà mua sơn về pha sơn.Các bác cứ làm đi,rồi sau thời gian sơn nó bạc đi..Cứ mua khung về căng Fixframe là ok. Em đang làm đó.Ngon bổ rẻ..Thuê em đi...hihi

meoconred

Member

làm gì có tấm mica nào 150" hả bác! mỗi thứ đều có khổ của nó thôi!
em chỉ nhớ mica có khổ 2m1x3m1 là max rồi!

Chú Cường này thiệt tình ghê ha.
Anh hỏi chơi vậy chứ làm gì có, mua 2,3 tấm về rồi sao xử lý mối ghép nối. 8->

meoconred

Member

Theo em thì đừng dại mà mua sơn về pha sơn.Các bác cứ làm đi,rồi sau thời gian sơn nó bạc đi..Cứ mua khung về căng Fixframe là ok. Em đang làm đó.Ngon bổ rẻ..Thuê em đi...hihi

Câu này là quá chuẩn luôn đó. Dành cho các bác nào không dám DIY.
Cho anh em biết chi phí làm fixframe: 150-200" để anh em suy nghĩ quyết định chứ.

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Em xin hỏi về sơn chuyên dụng, sơn lên tường để thay thế màn chiếu

Câu này là quá chuẩn luôn đó. Dành cho các bác nào không dám DIY.
Cho anh em biết chi phí làm fixframe: 150-200" để anh em suy nghĩ quyết định chứ.

cái màn không là 7-8tr rồi anh!

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Em xin hỏi về sơn chuyên dụng, sơn lên tường để thay thế màn chiếu

hok hiểu ý bác H??? thế anh cho cái tổng chi phí cho màn 150" đi! hình như anh cũng làm màn tầm 120 đúng ko????? lên 30" nữa ko biết lão Trung lấy bao nhiêu nhỉ?

phuochalan

Well-Known Member

hok hiểu ý bác H??? thế anh cho cái tổng chi phí cho màn 150" đi! hình như anh cũng làm màn tầm 120 đúng ko????? lên 30" nữa ko biết lão Trung lấy bao nhiêu nhỉ?

Chắc cũng same same thế thôi á....Vì màn to hơn thì đắt hơn tí. Lát anh uphình của a cho

ringleader

Active Member

samre thế nào, đã hỏi rồi, màn 150" cho 2d,3d ( giống anh david ấy)chỗ 1888 là khoảng 9,5tr, khung và công nữa rẻ là 1tr, tổng cộng 10,5tr;

Mắt em có vấn đề hay sao ấy chứ nhà em chưa có sơn sũng gì, cách đây 3 năm khi mua nhà sơn lại toàn bộ hết 20tr, giờ cứ thế cho lên tường chả sửa sang gì, từ hd20 va vivitek xem 3d vẫn thấy ổn, nếu mà sơn được như bác meoconred chắc còn đẹp nữa, do vậy em qđ sơn thôi, ít nhất nhìn cho nó giống màn tí chứ giờ cứ cho lên màn không thấy nó cũng hơi kì;

bác meocon cho em xin bài hướng dẫn tổng thể vụ này với nhé

cuongtn87

Well-Known Member

samre thế nào, đã hỏi rồi, màn 150" cho 2d,3d ( giống anh david ấy)chỗ 1888 là khoảng 9,5tr, khung và công nữa rẻ là 1tr, tổng cộng 10,5tr;

Mắt em có vấn đề hay sao ấy chứ nhà em chưa có sơn sũng gì, cách đây 3 năm khi mua nhà sơn lại toàn bộ hết 20tr, giờ cứ thế cho lên tường chả sửa sang gì, từ hd20 va vivitek xem 3d vẫn thấy ổn, nếu mà sơn được như bác meoconred chắc còn đẹp nữa, do vậy em qđ sơn thôi, ít nhất nhìn cho nó giống màn tí chứ giờ cứ cho lên màn không thấy nó cũng hơi kì;

bác meocon cho em xin bài hướng dẫn tổng thể vụ này với nhé
Anh xem kĩ lại topic này sẽ có đầy đủ ạ! em và bác meoconred đã làm ở nhà bác ấy rồi! hình ảnh lên khá đẹp (hơn hẳn khi sơn trắng tính lên ) có điều quan trọng nhất là người thợ sơn phải đều tay! nếu không sẽ bị hiệu ứng đám mây (giống kiểu màn bạc 3D mà ta lấy khăn lau lên => bị mất lớp bạc)

ringleader

Active Member

Anh xem kĩ lại topic này sẽ có đầy đủ ạ! em và bác meoconred đã làm ở nhà bác ấy rồi! hình ảnh lên khá đẹp (hơn hẳn khi sơn trắng tính lên ) có điều quan trọng nhất là người thợ sơn phải đều tay! nếu không sẽ bị hiệu ứng đám mây (giống kiểu màn bạc 3D mà ta lấy khăn lau lên => bị mất lớp bạc)

Thanks em, em có định sơn nữa không ? nêu mua sơn thì mua luôn giúp anh với, khối lượng sao cho đủ 2 lần sơn màn 200" ( xác định lần 1 không thành công mặc dù đã có thợ sơn mà máy sơn xịn rồi)

cuongtn87

Well-Known Member

Thanks em, em có định sơn nữa không ? nêu mua sơn thì mua luôn giúp anh với, khối lượng sao cho đủ 2 lần sơn màn 200" ( xác định lần 1 không thành công mặc dù đã có thợ sơn mà máy sơn xịn rồi)

vâng ạ! time này em hơi bận nếu sơn chắc em để qua tết lận anh! nếu anh thích làm sớm thì để em gửi bác mấy chỗ mua màu!!! còn một chỗ mua sơn white pearl thì phải hỏi bác meoconred ạ! hôm trước em quên chưa hỏi bác ấy số đt bên bán loại sơn này! gian nan lắm mới tìm được chỗ bán sơn này đấy ạ! Phải cảm ơn bác meoconred nhiều nhiều nha bác :)

Bên trên