Em xin rón rén khoe bộ HT cỏ với tiêu chí nghe/nhìn = 50/50, mong các bác chỉ giáo

NhocCuteGirl9x

Ðề: Em xin rón rén khoe bộ HT cỏ với tiêu chí nghe/nhìn = 50/50, mong các bác chỉ giáo

Dàn gọn đẹp quá rồi, bang chủ Pijama vào nhận bà kon nè

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

conando

Well-Known Member
Ðề: Em xin rón rén khoe bộ HT cỏ với tiêu chí nghe/nhìn = 50/50, mong các bác chỉ giáo

khoái cái phòng của pác thôi................

mrphattruong

Well-Known Member

Dàn HD đẹp quá.

quangloc

Member

Cám ơn các bác đã chia sẻ và động viên em với bộ HT đầu tay cùa mình. Có nhiều ý kiến rất bổ ích, em sẽ nghiên cứu để hoàn thiện thêm. Em đã thank tất cả các bác. Best whishes to you...

training

Well-Known Member
Chúc mừng bác có bộ dàn ưng ý. Có Ya515 vào xem phim sẽ hay hơn bác ạ

Nghia_PMT

Well-Known Member

Dàn đẹp, phòng đẹp chúc mừng bác chủ mà sao bác chủ ko bố trí theo chiều dọc nhỉ, hiệu ứng tốt hơn đấy bác, coi film mà thiếu sub mất hẳn 50% cảm giác đấy bác

Nghia_PMT

Well-Known Member

Dàn đẹp, phòng đẹp chúc mừng bác chủ mà sao bác chủ ko bố trí theo chiều dọc nhỉ, hiệu ứng tốt hơn đấy bác, coi film mà thiếu sub mất hẳn 50% cảm giác đấy bác

cuti

Hình như bác treo TV hơi cao, theo em nên hạ thấp xuống một tí hay là tại em lùn ....Bác cứ khoe tuốt tuồn tuộc cho anh em thưởng thức, đâu cần rón rén làm gì:))

xitrum8x

Active Member

Phòng bác gọn và đẹp quá. Chúc mừng thêm 1thành viên Pịama, AVR Pio của mình và bác gần giống nhau cũng Ax5i , mình thì lại có thêm chữ A thành AX5Ai. Remote zin cũa dòng AX hơi bị good đấy bác, ko biết là bác đã khai thác hết tính năng của em nó chưa.
Dàn máy rất gọn và đẹp.

vinagoh

Well-Known Member

bác hết là pijama gốc roài, ngày cả tên fan mà gõ cũng sai nữa là, haizzzzzzzzz :D

Do mờ mắt thôi Bác ơi! Bác cũng type nhầm kia kìa.

Chắc bác Chủ tịch được nhiều thành viên mặc Pijama, mặc quần xà lỏn và có khi không mặc gì... mời nhậu cuối năm nên lơ mơ rồi 8-}

Vâng khổ lắm Bác ạ, cuối năm thì lai rai liên tục. Em cũng mới làm 1 tăng về đây! X_X

Dàn gọn đẹp quá rồi, bang chủ Pijama vào nhận bà kon nè

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

Đã nhận thành viên rồi mà Bác, nhưng còn thùng Ken thì Bác chủ chưa chung! :))

Chỉnh sửa lần cuối:

quangloc

Member

Chúc mừng bác có bộ dàn ưng ý. Có Ya515 vào xem phim sẽ hay hơn bác ạ

Vâng, em cũng đã định lấy cái Sub Yamaha 515 hoặc Polk 125 rồi đấy chứ, nhưng ở nhà có em bé mới sinh nên lại tạm ngưng sợ tiếng bass ảnh hưởng không tốt đến em bé

Hình như bác treo TV hơi cao, theo em nên hạ thấp xuống một tí hay là tại em lùn ....Bác cứ khoe tuốt tuồn tuộc cho anh em thưởng thức, đâu cần rón rén làm gì:))

Nhìn ảnh chụp thế thôi, TV ko cao đầu bác ah. Em rón rén vì sợ bị ném đá bác ah ;)

Phòng bác gọn và đẹp quá. Chúc mừng thêm 1thành viên Pịama, AVR Pio của mình và bác gần giống nhau cũng Ax5i , mình thì lại có thêm chữ A thành AX5Ai. Remote zin cũa dòng AX hơi bị good đấy bác, ko biết là bác đã khai thác hết tính năng của em nó chưa. Dàn máy rất gọn và đẹp.

Cái receiver nhà em là AX5i-N (hàng nội địa Nhật). Em đã cho cái remote học hết các đk khác rồi, bây giờ chỉ cần dùng cái remote của Pioneer thôi :)

Do mờ mắt thôi Bác ơi! Bác cũng type nhầm kia kìa.
Vâng khổ lắm Bác ạ, cuối năm thì lai rai liên tục. Em cũng mới làm 1 tăng về đây! X_X
Đã nhận thành viên rồi mà Bác, nhưng còn thùng Ken thì Bác chủ chưa chung! :))

Làm cán bộ sướng thế đấy, suốt ngày được mời nhậu :p
Ken thì đơn giản, cái chính em ở HN nên ko biết chung với các bác nhà mình thế nào? hic

CÁM ƠN CÁC BÁC ĐÃ GÓP Ý, EM ĐÃ THANK CÁC BÁC

quangloc

Member

Hôm qua tranh thủ đi mua đc ít đĩa xịn, nghe "Killing Me Softly" của Susan Wong, ngọt quá các bác ạ. Đúng là về độ ngọt thì mấy cái Denon, Yamaha em đã dùng đều thua xa Pioneer :-bd

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

Hôm qua tranh thủ đi mua đc ít đĩa xịn, nghe "Killing Me Softly" của Susan Wong, ngọt quá các bác ạ. Đúng là về độ ngọt thì mấy cái Denon, Yamaha em đã dùng đều thua xa Pioneer :-bd

ngọt như bột ngọt ko bác :D, bác reivew chất âm khi nghe nhạc của c607+AX5i thế nào!!!

quangloc

Member
Ðề: Em xin rón rén khoe bộ HT cỏ với tiêu chí nghe/nhìn = 50/50, mong các bác ch

ngọt như bột ngọt ko bác :D, bác reivew chất âm khi nghe nhạc của c607+AX5i thế nào!!!

Trước em dùng Yamaha RX V765 với Wharfedale 9.5 theo tư vấn của các 4rum, bộ này nghe vocal ngon tuyệt, xem phim cũng khá OK. Tuy nhiên nghe một thời gian rồi cũng chán, hơn nữa mầu bộ loa này hơi tối, không hợp với nội thất nhà em. Sau khi đổi loa Wharf 9.5 bằng bộ Jamo C607, cen+cur C6 thì nghe rất chán, bass cứ lùng bùng, âm thanh hụt hơi như kiểu âmli ko kéo đc loa, có lẽ do chất của receiver Yamaha ko hợp với Jamo.

Sau khi mượn cái Pi AX5i của cậu bạn về ghép thử thì lại thấy khá hay, nghe nhạc 2 kênh hay hơn và có vẻ có "nội lực" hơn mặc dù công suất 2 cái rec này xấp xỉ ngang nhau (95w/100w/kênh), tiếng bass hơn hẳn. Tuy nhiên cảm tưởng hiệu ứng khi xem phim ko bằng bộ cũ. Em để thử cả 2 chế độ THX và chế độ Pro logic II (tăng center = +5; cur = +10 theo tư vấn của chị Bích Vân) thì tiếng to hơn nhưng khi nghe tiếng đạn bắn, tiếng máy bay... không đanh bằng bộ Ya + Wharf.

Tóm lại là bộ mới nghe nhạc 2 kênh hay hơn, hình thức đẹp và hợp với nội thất nhà em, xem phim kém hơn chút, độ hiện đại kém xa (vì rec Ya cũ của em là loại đời mới, điện 220v, có đủ DTS-HD, True-HD, có 5 cổng HDMI tha hồ cắm mà lại có cả chế độ pass through). Trên đây là một vài cảm nhận, mong các bác chỉ bảo thêm ~O)

Bên trên