EPiK - Internal của Hdvnbits và một vài hình ảnh đầu tiên.

GamesLife

Ðề: EPiK - Internal của Hdvnbits và một vài hình ảnh đầu tiên.

Đêm nay hoặc Ngày mai sẽ lên Tracker rồi nếu như mọi việc tiến triển tốt đẹp!

havu

Core i7 đang Encode

Thấy gói con ngựa, chắc dân đà nẵng xiềng. :)

locke1602

Well-Known Member

Core i7 đang Encode

Nhìn con của bác mà thương thay cho con của em :

Gia tài của Admin Hdvnbits. X_X:-s Nhưng vì sự nghiệp HD, sẽ hi sinh đến món cuối cùng để phụ vụ anh em Hdvnbits và cộng đồng HD Việt Nam. :-":-"

P/s : con em lấy máy chụp hình cho bạn mượn nên phải chụp tạm bằng di động, các bác xem tạm vậy.

vkc

Well-Known Member

Không phải Đà Nẵng, chỉ là dân quê mùa thôi! Hà Tĩnh quê choa mà!

Không phải dân ĐN thì cũng Nha Trang..không phải nữa thì cũng là dân miền Trung thân yêu:))

Thế Anh

Internal group của HDVN còn đang thảo luận Logo với rule thì EPIK của HDVNbit đã khởi động rồi.

Hi hi

locke1602

Well-Known Member

Em lạy mấy bác, đang bàn encode tự nhiên thành kéo thuốc à, anh Chip giúp em trả nguyên hiện trạng giúp em với .

Thanks all.

GENERALS

Ban Quản Trị

Em lạy mấy bác, đang bàn encode tự nhiên thành kéo thuốc à, anh Chip giúp em trả nguyên hiện trạng giúp em với .

Thanks all.

Đề bị bác Locke làm việc ngay với bác Vú ngay vê việc xi pam này llakakaka

duongbaba

Active Member

Rốt cuộc thì HDViE đã chiến thắng trong cuộc chạy đua chinh phục các đĩa BD với sản phẩm FF7 được ra lò đầu tiên

Không biết nhóm nào Rip hoàn thiện hơn nhỉ? EPiK hay HDViE?
Riêng tớ thì cái nào có torrent trước là xúc, down từ server về oải lắm.

locke1602

Well-Known Member

Rốt cuộc thì HDViE đã chiến thắng trong cuộc chạy đua chinh phục các đĩa BD với sản phẩm FF7 được ra lò đầu tiên

Ha ha, có ai đua đâu mà thắng hay thua bác, mà nếu có thì bác tự hỏi và cũng tự trả lời rồi đó.:)>-

GENERALS

Ban Quản Trị

Bác ạh.... 2 team sinh ra ko phải để thắng thua mà là để vượt qua chính mình & khẳng định là người VN ta hoàn toàn có thể làm được những gì mà người nước ngoài trên thế giới làm được. Tất nhiên chúng ta sinh sau đẻ muộn, đi chậm hơn & không tránh khỏi thiếu sót, khó khăn lúc tập tễnh bước đi nhưng không có nghĩa là chúng ta không thể.

Đoàn kết là sức mạnh bác ạh, ai thua ai thắng ko quan trọng, quan trọng là chúng ta có 1 cộng động HDVietnam chúng ta thật sự đoàn kết, vững mạnh & sẽ có 1 vị thế mới trên cộng đồng HD toàn cầu.

TQN

Thưa thắng đua tranh gì đâu anh! Đều là cộng đồng chơi HD của Việt Nam cả mà! Nguồn của HDViE được cung cấp bởi anh em EPiK mà! Không có anh em bên ấy thì HDViE lấy đâu ra sản phẩm!

Vì chưa bao giờ đưa film rip lên cả nên thiếu sót rất lớn trong vấn đề nguồn gốc của souce. Một lần nữa xin lỗi anh em EPiK và sẽ rút kinh nghiệm cho tất cả các lần sau!

Xin cảm ơn các anh em EPiK Team!

duongbaba

Active Member

Các bác Mod và BQT vui quá nhở ???
Dù gì thì tớ cũng thích cạnh tranh hơn hí hí.

kendo

Member

hic thế này mai mốt lại phân vân ko bít down bản nào rồi, mình xin có ý kiến hay là team này encode phim này thì team kia encode phim khác, ko thì người 720 người kia 1080. Chứ mình chơi bên hdvnbits là chủ yếu, giờ ra FF7 bên này, hok bít bên Epik bao giờ mới ra, nên cũng phân vân ko bít hic.

hic thế này mai mốt lại phân vân ko bít down bản nào rồi, mình xin có ý kiến hay là team này encode phim này thì team kia encode phim khác, ko thì người 720 người kia 1080. Chứ mình chơi bên hdvnbits là chủ yếu, giờ ra FF7 bên này, hok bít bên Epik bao giờ mới ra, nên cũng phân vân ko bít hic.
Kéo cả 2 bên bác ạ, sản phẩm đầu tay mà, kéo hết ......... :D :D

locke1602

Well-Known Member

EPiK sáng mai sẽ release, bơm bằng 2 đường fiber và 2 đường server lên cho anh em, cứ kiên nhẫn. Đảm bảo chỉ chưa đến vài h sau khi release, sẽ ngập bighand với Sb ở 2 torrent này, he he.

kendo

Member

thế hả vậy mình cho bên Epik lun hehe, cả 2 bản 720 và 1080 lun hả a Locke. Sáng mai là mấy giờ vậy a, để e down lun ngay khi vừa lên :D. miễn là đừng wá 1h sáng ;))

debutant

Càng nhiều team thì càng nhiều phim. Hai bên cooperate với nhau, exchange về technology để cùng nhau ra lò những phim hay nhất.

Mình thấy nếu 2 team cùng 1 sản phẩm là hơi phí máy móc.

Again, Càng nhiều team tốt là càng nhiều phim đẹp -> càng nhiều niềm vui cho những người thích xem HD.

CONGRATULATION TO THE TWO AMAZING TEAMS. VERY GOOD JOB. BIG THANKS TO YOU.

Chỉnh sửa lần cuối:

locke1602

Well-Known Member

Nếu mọi việc tốt đẹp, bản 1080p sẽ lên sớm, khoảng 6-8h sáng, bản 720p sẽ lên sau đó khoảng 1h.

To All: anh em thông cảm, rất muốn hỗ trợ anh em đưa bản HDViE, như do đây là đứa con tinh thần đầu tiên của Hdvnbits, với rất nhiều mô hôi công sức bỏ ra mới cho ra lò được (đốt CPU gần 3 ngày liên tục, thức trắng gần 2 đêm để nghiên cứu thông số cho bản film này...), nên tất cả anh em Hdvnbits đang mong chờ từng ngày và muốn nó là bản rip đầu tiên "xông đất" Hdvnbits. Chính vì vậy 2 bản Rip của EPiK sẽ là 2 bản rip Internal đầu tiên xuất hiện trên tracker.

Thực ra nếu phát hành bên hdvnbits thì nhóm HDViE sẽ bớt được rất nhiều gánh nặng, nhưng nếu up bên đó thì cũng đồng nghĩa với việc cộng đồng chơi HD ko phải ai cũng tiếp cận được, bởi thế tính chia sẻ bị giảm đi nhiều.

Mega1280 cũng là một dịch vụ tốt mà các bạn, và cộng đồng HD sẽ tiếp cận dễ dàng hơn torrent nhiều lắm, anh Chip đã nói vậy mà ( hình như khúc cuối chưa đúng lắm nhỉ ). Đây là dịp tốt nhất để xác định khả năng chịu tải của 1280, biết đâu được nhờ Team Rip, mà mega1280 lần này sẽ có động lực mạnh mẽ để phát triển đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của cộng đồng HD đó, đó là một tin vui quá đi chứ.

Sau bản rip đầu tiên này, Hdvnbits hoan nghênh tất cả các bản rip tất cả anh em, rule của hdvnbits xưa nay luôn vậy mà, hàng scene hay internal, miễn chất lượng và được mọi người mong đợi ( qua offers) thì chắc chắn sẽ có release trên Hdvnbits.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

To All: anh em thông cảm, rất muốn hỗ trợ anh em đưa bản HDViE, như do đây là đứa con tinh thần đầu tiên của Hdvnbits, với rất nhiều mô hôi công sức bỏ ra mới cho ra lò được (đốt CPU gần 3 ngày liên tục, thức trắng gần 2 đêm để nghiên cứu thông số cho bản film này...), nên tất cả anh em Hdvnbits đang mong chờ từng ngày và muốn nó là bản rip đầu tiên "xông đất" Hdvnbits. Chính vì vậy 2 bản Rip của EPiK sẽ là 2 bản rip Internal đầu tiên xuất hiện trên tracker.

Rất thông cảm với hdvnbits và EPiK. Mong release của các bạn sớm đến tay người hâm mộ.

Về release của HDViE, sẽ rất tuyệt nếu hdvnbits hỗ trợ up để tạo điều kiện thuận lợi cho anh em kéo torrent, đương nhiên, HDViE sẽ chờ sau khi EPiK release.

Về release của EPiK, không biết sản phẩm của nhóm có thể công bố rộng rãi ngoài hdvnbits không? Nếu được thì tốt quá, nhưng sợ đi ngược lại tiêu chí "Internal" (HDViE thuộc HDvietnam nhưng sản phẩm chủ trương release không giới hạn)

Chúng ta cùng là những người đam mê HD, rất mong cùng mục tiêu hành động vì cộng đồng.

Thân.

Bên trên