Euro 2016 phát 4K

Ðề: Re: Ðề: Euro 2016 phát 4K

Cám ơn bác, mình xem trên máy chiếu FullHD.
Muốn hỏi thêm là các đài đều phát 1080i, tuy nhiên trên Internet thì sao ko thấy phát độ phân giải này mà toàn 720. Vì mình thường xem mấy kênh nước ngoài nó lên tới 1080p ?

Thì họ phải giảm chất lượng xuống còn truyền qua mạng chứ bác. Nhưng cũng vẫn có những nguồn trên internet phát 1080i đó, tùy thuộc người phát ra muốn chất lượng như nào thôi mà

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Euro 2016 phát 4K

Xét về bitrate thì VTVcab khủng hơn K+ đó bác. Các kênh K+ màu sắc rất rực rỡ nên lúc nào cũng có cảm giác đẹp nhất, dù bitrate phát HD hiện tại cũng khá thấp.

Em thấy còn MyTV có các kênh HD bitrate cũng rất cao, em thấy xem được phết, mỗi tội khung hình cứ giật giật kiểu gì ý

à thế à. giờ mới biết. hoá ra K+ đẹp là vì màu :)) thế thì chịu khó tinh chỉnh phần hình ảnh TV chắc là đc thôi. cũng giống như để mặc định thì sony là đẹp nhất. nhưng biết tinh chỉnh samsung thì cũng ngang ngửa :D
Cám ơn bác, mình xem trên máy chiếu FullHD.
Muốn hỏi thêm là các đài đều phát 1080i, tuy nhiên trên Internet thì sao ko thấy phát độ phân giải này mà toàn 720. Vì mình thường xem mấy kênh nước ngoài nó lên tới 1080p ?

k có kênh nào phát 1080p. chỉ có 1080i thôi. làm gì có ở đâu truyền hình phát 1080p. nếu có ghi thế thì cũng chỉ là giả cầy thôi. hoặc khả năng khác là upscale lên
xem sctv thì biết. HD đủ các thứ kênh. nhưng xem kênh HD của nó chỉ đẹp hơn mấy kênh địa phương 1 tẹo. tỉ lệ 4:3, nhoè nhoẹt

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Euro 2016 phát 4K

à thế à. giờ mới biết. hoá ra K+ đẹp là vì màu :)) thế thì chịu khó tinh chỉnh phần hình ảnh TV chắc là đc thôi. cũng giống như để mặc định thì sony là đẹp nhất. nhưng biết tinh chỉnh samsung thì cũng ngang ngửa :D

Tại vì chỉ cần để ý 2 kênh K+ và BĐTV/TTTV phát cùng một trận bóng đá là biết ngay. Màu cỏ trên K+ lúc nào cũng xanh mướt và rất đậm

nsnhd

Well-Known Member

k có kênh nào phát 1080p. chỉ có 1080i thôi. làm gì có ở đâu truyền hình phát 1080p. nếu có ghi thế thì cũng chỉ là giả cầy thôi. hoặc khả năng khác là upscale lên
xem sctv thì biết. HD đủ các thứ kênh. nhưng xem kênh HD của nó chỉ đẹp hơn mấy kênh địa phương 1 tẹo. tỉ lệ 4:3, nhoè nhoẹt
Ý mình là stream qua Internet chứ ko phải phát qua DVbT-2 hay cáp.
Trong số mấy kênh Vn sẽ phát Euro, kênh nào phát 1080i qua Internet hả bác, kênh nước ngoài thì có mà mình muốn nghe bình luận tiêng Việt ?

Ý mình là stream qua Internet chứ ko phải phát qua DVbT-2 hay cáp.
Trong số mấy kênh Vn sẽ phát Euro, kênh nào phát 1080i qua Internet hả bác, kênh nước ngoài thì có mà mình muốn nghe bình luận tiêng Việt ?

VTV chỉ phát tối đa 720p trên internet thôi bác nhé, trên ứng dụng và trang web chính thức VTVgo ý.
Các kênh VTV phát online chất lượng khá lởm, dù so với vài năm trước đã là khá hơn rất nhiều.
Nếu muốn xem chất lượng cao hơn thì bác xem bằng FPT Play, cũng chỉ 720p nhưng nhìn khá khẩm hơn VTVgo. Nhưng vì lý do bản quyền nên chưa chắc năm nay FPT Play được phát VTV3 và 6 trong giờ Euro đâu. Cái VTVgo vẫn là chính thống.

nsnhd

Well-Known Member

VTV chỉ phát tối đa 720p trên internet thôi bác nhé, trên ứng dụng và trang web chính thức VTVgo ý.
Các kênh VTV phát online chất lượng khá lởm, dù so với vài năm trước đã là khá hơn rất nhiều.
Nếu muốn xem chất lượng cao hơn thì bác xem bằng FPT Play, cũng chỉ 720p nhưng nhìn khá khẩm hơn VTVgo. Nhưng vì lý do bản quyền nên chưa chắc năm nay FPT Play được phát VTV3 và 6 trong giờ Euro đâu. Cái VTVgo vẫn là chính thống.

Chán công nghệ Vn nhỉ, vậy là lại phải xem kênh nước ngoài. Trên máy chiếu thì 1080 và 720 khác nhau một trời một vực.

Chán công nghệ Vn nhỉ, vậy là lại phải xem kênh nước ngoài. Trên máy chiếu thì 1080 và 720 khác nhau một trời một vực.

Chơi được máy chiếu mà lại chơi nguồn từ internet, thánh keo đây rồi.

Máy chiếu rẻ hơn TV nhé, còn ko lấy nguồn từ internet thì thời công nghệ này lấy nguồn từ đâu ?

Em có cùng thắc mắc là sao bác có máy chiếu mà lại phải xem qua mạng? Sao không dùng truyền hình bình thường ý :-bd

nsnhd

Well-Known Member

Em có cùng thắc mắc là sao bác có máy chiếu mà lại phải xem qua mạng? Sao không dùng truyền hình bình thường ý :-bd

Máy chiếu mình chỉ xem phim và thể thao thôi, nguồn phim FullHD/4K thì download và thể thao phát trực tiếp phát FullHD nên truyền hình bình thường hầu như ko đáp ứng và hầu như cũng chẳng có gì để xem ngoài thời sự, nếu muốn xem thì internet đáp ứng tốt rồi. Nếu bác dạo qua các box của diễn đàn thì sẽ thấy nhiều người ko xem truyền hình và càng ít người dùng máy chiếu xem truyền hình.

Bên trên