Expendables 2: Vượt lên chính mình

lengockhanhi

Film critic
Re: Ðề: Expendables 2: Vượt lên chính mình

Nhi và mọi người nên có cái nghĩ khác về việc phát hành phim ở VN,một số phim có thể thực sự bị cắt nhiều nhưng như hôm qua mình đi xem Expendable 2 ở rạp Megastar picomall ngoài Hà Nội thì hoàn toàn không hề bị cắt xén,những pha võ thuật chân thực,âm thanh kỹ xảo quá tốt,một số cảnh máu me bạo lực mang thương hiệu Mỹ không bị cắt xén tí nào,Điền hình đoạn đầu phim quả lính bắn tỉa Billy bắn vỡ đầu thằng lính trên xuồng cano không hề bị cắt,hay như cảnh Lee Christmas cho đầu thằng phụ tá của Villain vào cánh quạt đuôi trực thăng rất ghê rợn,khán giả cả phòng chiếu số 2 phải hét lên vì hốt hoảng.Với hệ thống loa digital 7.1 của megastar thực sự xem đã mắt đã tai.Khán giả khi ra về mình nghe một số người khen là phim không bị cắt tuy có hơi ngắn nhưng được cái tiết tấu nhanh,hồi hộp căng thẳng

Thưa bạn

Suy nghĩ đó không phải là lỗi của Nhi, và khó mà đổi khác được, vì niềm tin khi đã mất đi rồi thì sao lấy lại được ? Nhi chẳng có thù oán hay lợi ích gì với Megastar hay phát hành phim, Nhi chỉ đang sử dụng quyền của khán giả. Khán giả là khách hàng và khách hàng là vua. Thánh chỉ của vua có thể còn độc đoán phi lý hơn nhiều kìa !
Bạn căn cứ vào đâu để khẳng định là phim không hề bị cắt ? Bạn đã xem bản gốc chưa ? Nếu chưa thì chúng ta cùng kiên nhẫn đợi 1 tháng nữa, Nhi sẽ quay lại tiếp tục lắng nghe các bạn khác nói.

thang990

Active Member
Ðề: Expendables 2: Vượt lên chính mình

Thế mình cũng xin thưa với bạn luôn là mình có thể cảm nhận và phân biệt phim nào bị cắt hoặc phim nào không cắt.Nếu bạn nói phim này bị cắt thì bạn hãy kể ra những phân cảnh đã bị cắt thêm ngoài 2 phân cảnh mình nêu ở trên xem có thật ở VN phim này bị cắt hay không.Cứ kể ra thôi vì thực sự chẳng làm mất lòng ai.Mình biết có 2 kiểu cắt phim là cắt quá phô hoặc cắt có nghệ thuật.Nhưng theo như mình biết thì đúng là ở VN bị cắt kiểu phô.Điển hình như Immortal khi phát hành ở VN mình đã đi xem và kiểu như bị lừa vì cắt quá phô,không còn gì để nói và đúng ngày hôm sau trên diễn đàn ta ra bluray luôn.Lúc đó mình cũng cho là các rạp đã không tôn trọng khách hàng

Đúng là phim đã chiếu thì không nên cắt,tuy nhiên đó đâu phải là lỗi do rạp chiếu phim hay do nhà phát hành,mà do ai thì mọi người biết rồi đấy.Có thể nói việc Expendable 2 được chiếu ở VN là một thành công lớn rồi.Theo cảm nhận của mình và một số người đi xem từ rạp đi ra đều là không cắt.Và mình nghĩ đến thời điểm này thì mọi người đều có thể phân biệt được phim có cắt hay không bạn à

PhongLA

Dành cho các spammer đang phá hoại diễn đàn: Các bạn nên biết tôn trọng và yêu thương nhân cách của con người ảo mà bạn đã tạo ra.
Đừng tưởng 1 nickname chỉ là vài con chữ, và người ảo thì không có nhân cách, không có số phận.
Chưa kể đó còn là một phần nhân cách của chính các bạn.
Tạo ra 1 con người xấu xí và biết chắc nó chỉ sống được vài giờ, các bạn có thấy phi lý không ? Nhi không hiểu các bạn sẽ yêu thương người khác như thế nào khi không biết tự yêu thương bản thân mình ?

Chuẩn ko còn gì để chỉnh. Đừng mang cái tâm lý đây là diễn đàn ảo, trên đó ai củng chỉ bít mình wa 1 nick name nào đó rồi mún viết sao thì viết, bị wăng gạch wá thì bỏ nick này tạo nick khác.

zy0ungleez

phần một xem không hay lắm hy vọng phần II này sẽ khác hơn..phim toàn những diên viên nổi tiếng :D

security_plus

Đúng là phim đã chiếu thì không nên cắt,tuy nhiên đó đâu phải là lỗi do rạp chiếu phim hay do nhà phát hành,mà do ai thì mọi người biết rồi đấy.Có thể nói việc Expendable 2 được chiếu ở VN là một thành công lớn rồi.Theo cảm nhận của mình và một số người đi xem từ rạp đi ra đều là không cắt.Và mình nghĩ đến thời điểm này thì mọi người đều có thể phân biệt được phim có cắt hay không bạn à

Ai cũng biết nếu bị cắt là do ai rồi. Vấn đề là nên tẩy chay hay không thôi.

Hôm qua tôi có đi coi phim này, thấy ổn (thành công theo cách nói của bạn) vì nó đã được chiếu ở VN. Với điều kiện hiện nay, có tẩy chay đi nữa thì cũng không thay đổi được gì, cắt thế cũng chẳng mấy ảnh hưởng gì tới phim.

Cuối tuần vui vẻ!

salonpas

Member
Ðề: Re: Ðề: Expendables 2: Vượt lên chính mình

‘The Expendables 2’, cuộc quậy phá của các ‘bô lão’ - VnExpress
"Khi về tới Việt Nam, The Expendables 2 không bị cắt bất kỳ cảnh quay nào và được gắn mác NC-16 (không dành cho khán giả dưới 16 tuổi)."
Cái Nhi này nên tập trung chuyên môn giới thiệu phim cho anh em là tốt rồi.
Thưa bạn

Suy nghĩ đó không phải là lỗi của Nhi, và khó mà đổi khác được, vì niềm tin khi đã mất đi rồi thì sao lấy lại được ? Nhi chẳng có thù oán hay lợi ích gì với Megastar hay phát hành phim, Nhi chỉ đang sử dụng quyền của khán giả. Khán giả là khách hàng và khách hàng là vua. Thánh chỉ của vua có thể còn độc đoán phi lý hơn nhiều kìa !
Bạn căn cứ vào đâu để khẳng định là phim không hề bị cắt ? Bạn đã xem bản gốc chưa ? Nếu chưa thì chúng ta cùng kiên nhẫn đợi 1 tháng nữa, Nhi sẽ quay lại tiếp tục lắng nghe các bạn khác nói.

tuanhungct

Well-Known Member

Phần 2 này coi bụi bặm, kỹ xảo hay hơn phần 1 nhiều. âm thanh quá hoành tráng mặc dù mình xem ở rạp Hòa Bình, tốc độ của mấy pha hành động rất nhanh, biệt đội ngày càng liều (có lẽ vì mong muốn trả thù cho đồng đội) và có nhiều câu thoại hài hước cũng vui.
Có điều phần mở đầu nhiệm vụ giải cứu "thống đốc" hơi hoành tráng làm cho mình rất phấn khích thì đoạn kết lại hơi nhạt, không đã mắt như kết phần 1.
Ông đạo diễn hơi ép anh Lý. cho xuất hiện có tí là đuổi về Trung Quốc rồi :))

ditah8884

Ditah đã xem phim này rồi. Với một bộ phim hành động từ đầu tới cuối Ditah không thể chỉ chính xác cắt ở đoạn nào nhưng Ditah dám chắc phim CÓ bị cắt, đặc biệt ở những đoạn finish đối thủ. Các bạn tinh ý sẽ thấy lúc các nhân vật chính hạ gục đối thủ xong, màn hình sẽ bị dừng một khoảng khắc rất nhanh (cỡ một cái chớp mắt).

Phim phải nói là hay, rất hay và xúc động nữa.

Đoạn Billy the kid hi sinh, bạn gái mình khóc, mình cũng rơm rớm nước mắt. Xem phim, một nhân vật chết là bình thường, nhưng cái chết của Billy the kid có một cái gì đó hùng tráng, bi thương và đột ngột. Những người đàn ông hành động thì không thể khóc, nhưng họ có trái tim. Khoảnh khắc Gunner quẹt khóe mắt tuy đơn giản mà đậm tính nhân văn.

Bạn coi phim, thích một diễn viên và hình ảnh nhân vật nào đó do diễn viên đó đóng: có khi nào bạn chạnh lòng nghĩ rằng những diễn viên đó rồi sẽ lùi vào dĩ vãng, nhường chỗ cho các diễn viên trẻ hơn? có khi nào bạn nghĩ rằng hình ảnh nhân vật mình yêu thích sẽ mãi là hoài niệm? Biết đâu sau phim này, dàn diễn viên này rồi sẽ không còn xuất hiện nữa, còn đâu cho người mê phim như chúng ta các Rambo, Terminator...

rocket4sex

Active Member

theo mình phần 1 phim này hơi nhạt,đôi khi trong một bộ phim quá nhiều sao lại cảm thấy một cái gì đó không ấn tượng lắm về nội dung phim mà chỉ chú trọng đến sao.Hy vọng phần 2 này hấp dẫn kịch tính hơn phân 1

security_plus

theo mình phần 1 phim này hơi nhạt,đôi khi trong một bộ phim quá nhiều sao lại cảm thấy một cái gì đó không ấn tượng lắm về nội dung phim mà chỉ chú trọng đến sao.Hy vọng phần 2 này hấp dẫn kịch tính hơn phân 1

Mình cho rằng phần hai hay hơn khoảng ... gấp đôi >:)

dia

Well-Known Member

Tối mốt phải đi xem mới được, đọc review các Bác thấy ghiền quá

lengockhanhi

Film critic
Expendables 2 chính là 1 Game nhập vai...

Những người bạn chiến binh gặp nhau và bắt đầu 1 cuộc phiêu lưu.
Họ gặp kẻ thù ngẫu nhiên trên đường đi và hợp lực với nhau để tiêu diệt chúng, để tăng điểm EXP
Họ ghé qua 1 ngôi làng với những cô gái dễ mến
Trên đường đi họ trò chuyện với những dân làng để biết bí mật và nhận nhiệm vụ
Họ dánh với kẻ thù theo lượt, Ai có súng dùng súng, ai có dao dùng dao, ai không có dao thì dùng nắm đấm
Khi kẻ thù quá đông, họ sẽ Summon những hung thần hiện ra để trợ lực, ví dụ thần Arnold và thần Chucknoris

Cuối cùng chính nghĩa sẽ chiến thắng

Và chắc chắn sẽ có phần tiếp theo...

nmtbk

Member

Cháy nổ tưng bừng, chửi rủa ầm ỹ. Đi xem đi các bác! Nếu đợi xem ở nhà thì vặn loa thùng hết cỡ nhá.

phimchieurap

Mình thấy phim này đáng xem mà, đã đi xem nên mạo muội review cho cả nhà, mong được góp ý nhé!

ĐÁNH GIÁ: 7/10

TUYỆT ĐỈNH & HOÀNH TRÁNG, đó là những từ chính xác để miêu tả bộ phim Biệt đội đánh thuê 2. Nếu các bạn từng cảm thấy ngẹt thở, tay đổ mồ hôi, mắt dán vô màn hình người như dính luôn vào ghế với các phim hành động như Jason Bourn, Rambo...v..v. The Expendebles 2 đem đến nhiều hơn thế.

CỐT TRUYỆN:

Hãy thật lòng mình nhé, khi bước vào rạp phim xem The Expendebles 2 mình cũng chả quan tâm cốt truyện ra sao, muốn xem cơ bắp cùng cháy nổ thôi, năm sau họ có làm phim cùng dàn diễn viên này nữa thì mình cũng sẽ đi xem ngay. Nhưng nói vậy không có nghĩa là The Expendables 2 có cốt truyện nhạt nhẽo chán phèo đâu nhé mọi người, cách sây dựng câu chuyện rất chặt chẽ. Những cảnh hi sinh đồng đội rất thi vị của phim.

PHẦN KỸ XẢO:

Thật sự phim mang lại cảm giác thô ráp, cơ bản của thuở ban đầu phim hành động, lửa chảy, bom nổ, đạn bắn liên tục, người chết như rạ, a hùng không bao giờ chết. Thật sự đó là những điều làm nên dòng phim hành động, và theo mình phim hành động phải thật sự như vậy, phải làm cho khán giả cảm thấy mình muốn được Manly như vậy, hào hùng. Điểm trừ là ở 1 số cảnh làm phim chưa tốt, bạn có thể nhìn thấy phần CGI giả của máy bay, nhìn rất không thật. có phần đáng tiếc.

HẠT SẠN:

Rất rất đáng tiếc là Jet Li chỉ xuất hiện 1 chút xíu ở đầu phim mà thôi, và cũng là thiếu sót nhiều của phim là các cảnh đánh nhau. Có thể nói, cảnh đánh nhau của Jet Li là cảnh đánh đã nhất phim, đánh nhanh, gọn lẹ, uy lực. Jason Satham trong transpoter cũng có những cảnh đánh rất đẹp nhưng đán tiếc là không thể hiện được điều đó ở đây. Cảnh đánh cuối của Van Dam với Stallon cũng vẫn còn thiếu sót, chưa thể hiện đúng chất hành động. Van Dam là vô địch karate nhưng chưa thể hiện được cá thế đánh của mình, còn Stallon là Boxing nhưng cũng thiếu uy lực rõ ràng. Mình cực kì tiếc khi cảnh bắn súng thì quá nhiều mà cảnh đánh nhau quá ít.

Ngoài những điều trên ra thì đây là một phim đáng coi cực kì, không thể bỏ qua. nhất là cảnh 3 người hùng của màn ảnh, Bruce, Stallon, Arnold cùng nhau tiêu diệt kẻ ác.

The Expendebles 2 được công chiếu từ ngày 7/9/2012 tại hầu hết các rạp trên toàn quốc.

Nguồn bài viết: PhimChieuRap: Review phim Biệt Đội Đánh Thuê 2 - "Tuyệt Đỉnh & Hoành Tráng"

---------- Post added at 11:36:42 PM ---------- Previous post was at 11:35:57 PM ----------

Bài review này cũng được đăng trên site của mình nhé!

Hoành tráng thôi chứ chưa tới mức tuyệt đỉnh đâu,bởi tuyệt đỉnh ở những điểm nào chứ bác ?
Bác quên không review yếu tố hài hước.

phimchieurap

@Muoimeo_2005: thanks bác.
Dù sao cũng là phim nên đi xem đúng ko bác. Mình dùng từ Tuyệt đỉnh cho hoành tráng đấy mà!

Ðề: Re: Expendables 2: Vượt lên chính mình

Vâng,em nghĩ phim này đi xem cũng đáng thôi.
Em thì có quan điểm là,nói chung xem phim thì thích nhất là cứ phải xem ở rạp. Phim nào không chiếu thì mới phải tìm HD để download xem ở nhà.
Đã đi xem thì phải chấp nhận có phim hay phim dở,đừng bao giờ nên tiếc tiền khi xem phải phim dở. Vì hay,dở thì nó cũng đều có ích cho mình hết.
:D

phim hay,thoại hài và đá đểu nhân vật ngoài đời khá nhiều
theo nhận xét của em thì bản chiếu rạp ở VN bị cắt khoản 3 đoạn ngắn ( chắc vì bạo lực )
nhưng nói chung ko ảnh hưởng nhiều lắm đến việc giải trí
ai là fan của dòng phim này thì nên ra rạp ngay, em xem 2 lần mà vẫn thấy phê

security_plus

Ðề: Re: Expendables 2: Vượt lên chính mình

Vừa đi coi xong mới có dũng khí vào đọc review của mấy bác.
Bác nào thích phim hành động hoành tráng cháy nổ máu lửa thì nên xem rạp, ngay và liền.
Bác nào từng hâm mộ những người hùng cơ bắp như Stallone, Arnold, Bruce Willis thì càng nên đi xem.
Bác nào không nằm trong diện trên thì chờ bluray ra rồi coi.
Vì đúng là nếu không hiểu chút chút về đời tư diễn viên và các "huyền thoại" như kiểu Chuck Norris thì xem phim này thấy chả vui gì cả.
Còn nhớ tới cái đoạn đối thoại hài vl của Bruce với Arnold mà làm mình cười khùng khục một mình trong rạp, cười suốt tới mấy đoạn đánh nhau sau đó. Trong khi mấy cặp khác thì chắc không hiểu nên tưởng mình khùng.
"I'll be back."
"You'll be back enough. I'll be back!"
Rồi đoạn Chuck Norris kể chuyện bị rắn hổ cắn nữa. Đoạn này thì ai cũng cười. Haha...
Tóm lại, mình đánh giá phim này cỡ 6.5/10, nếu phần 3 có ra thì sẽ tiếp tục đi xem thôi.

Mình nghĩ là có cắt đó mấy bạn. Tại nhiều đoạn dù coi kỹ cũng thấy sao sao ấy. Giờ thì không nhớ là đoạn nào nhưng chắc chắn có.
Jet Li thì được khúc đầu, còn khúc sau không thấy bóng dáng đâu, đúng là không xứng đáng gọi là nhân vật. Mà mình cũng chả thấy tiếc gì. Xưa giờ vốn không ưa kiểu người hùng đánh đấm rầm rầm mà giọng lại eo éo như anh này, nghe cứ như pê đê ấy. Lại chả biết diễn xuất gì. Ít ra như Jason ai cũng kêu không biết diễn nhưng mấy đoạn chat kiểu bromance với Stallone anh này diễn hài phết đấy chứ.
Mình xem ở Megastar Tân Sơn Nhất,thấy âm thanh không ấn tượng lắm.

Hôm mình coi, đoạn I'll be back thì khoảng 2/3 số người xem cười khoái chí (Megastar Q.7).

Mà chắc không có Ter 5 rồi :-??

Bên trên