Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

cuocsongsovq

Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Sony thì số 1 về chất lượng cũng như hình ảnh đẹp, trung thực, sắc nét. Nhưng cái giá cũng cao đẹp...

hungketnd

Các bác cho em hỏi con tivi 40EX430 của Sony tốc độ quét hình ghi là 100hz có đúng là 100hz không ạ (e nghe 1 số người bảo không phải là 100hz)
Các bác so sánh hộ e là với tầm tiền ấy thì nên mua con nào hay 40EX430 là lựa chọn chuẩn rồi, hay là mua Samsung 40EH5000 hay 40EH5300 hoặc 40F5000
Thanks all !

Hai Scm

Active Member

Các bác cho em hỏi con tivi 40EX430 của Sony tốc độ quét hình ghi là 100hz có đúng là 100hz không ạ (e nghe 1 số người bảo không phải là 100hz)
Các bác so sánh hộ e là với tầm tiền ấy thì nên mua con nào hay 40EX430 là lựa chọn chuẩn rồi, hay là mua Samsung 40EH5000 hay 40EH5300 hoặc 40F5000
Thanks all !

Tốc độ quét that là 50Hz bác ơi

Hai Scm

Active Member

Đọc comment của bác e thấy nản, đang đặt niềm tin vào e nó, giờ không biết chọn con nào đây ?

Khả năng trình diễn của em nó cũng khá lắm đó bác, coi phim tivi đều mượt, coi bóng đá ok... Nếu tốc độ quét thực thì bây giờ đa phần là các model trung cấp của các hang rồi bác

Haxen

Well-Known Member

Theo mình được biết thì khi khách hàng mua TV Sony phải có hóa đơn tài chính thì mơi được bảo hành còn không có thì bó tay.
Không biết thông tin này có đúng không các bác nhỉ? Bác nào biết chính xác thì cho thông tin để mọi người cùng biết nhé.

hungketnd

Khả năng trình diễn của em nó cũng khá lắm đó bác, coi phim tivi đều mượt, coi bóng đá ok... Nếu tốc độ quét thực thì bây giờ đa phần là các model trung cấp của các hang rồi bác

Thế khả năng chơi video HD từ USB hoặc HDD rời thì sao bác, không đọc được phụ đề srt thì giải quyết sao bác ?

hungketnd

Thế khả năng chơi video HD từ USB hoặc HDD rời thì sao bác, không đọc được phụ đề srt thì giải quyết sao bác ?

Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Theo mình được biết thì khi khách hàng mua TV Sony phải có hóa đơn tài chính thì mơi được bảo hành còn không có thì bó tay.
Không biết thông tin này có đúng không các bác nhỉ? Bác nào biết chính xác thì cho thông tin để mọi người cùng biết nhé.

Có thật ko vậy bác? Em mua của Mỹ Kim, ko có hóa đơn VAT. Nhân viên nói là chỉ cần phiếu BH của Sony là được rồi, ko biết thực hư thế nào. Mấy bác bán hàng đâu rồi?

Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

mới cầm đoc cái phiếu bảo hành trong mục 5 ghi về những trường hợp không được bảo hành, ko thấy nhắc đến hóa đơn VAT.
Mà cai phiếu em nó thiếu cái dấu mọc của chỗ bán trên phiếu thôi. Lúc giao đồng chí giao hàng bảo vì phiếu nằm trong thùng, nên chĩ đưa hóa đơn giao hàng, sau này đưa ra chung với phiếu bh là bên Sony chấp nhận !! chã bít sao :-?? ai bh rồi lên xác nhận phát

Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

các bác cho em hỏi là ex430 có đọc phụ đề rời đuoc không? nếu được thì là định dạng nào?

hoangthao78

Well-Known Member

các bác cho em hỏi là ex430 có đọc phụ đề rời đuoc không? nếu được thì là định dạng nào?
Nói chung với tầm tiền 11 triệu, con này dùng ổn, đọc ổ cứng 2T ầm ầm.
- Phụ đề: Đọc được cả phụ đề trong và ngoài, tốt nhất bạn lưu phụ đề dạng .srt, bảng mã Unicode (đừng lưu UTF-8, đọc được nhưng thỉnh thoảng lỗi chữ).
- Video: mp4, mts, mkv remux chơi tốt, một vài file avi không đọc được, không chơi được file ISO.
- Adio: Play tuốt, AC5.1, DD 5.1, không chơi được DTS.

vdanh

Member

Các bạn cho mình hỏi chút về EX430 với.

Mình muốn kết nối con EX430 và cái loa 5.1 mà sao mình cắm dây 3.5 vào jack audio headphone trên TV và 2 jack bông sen (Trắng - Đỏ) vào con loa rồi. Trên TV chỉnh Loa là hệ thống âm thanh lun rồi. Nhưng sao vẫn ko có tiếng xuất ra trên cái loa 5.1 vậy???

Mình làm thiếu bước nào vậy?

Tại mình mún thử xem coi fim trên USB và âm thanh là DTS thì có thể xuất ra loa ngoài dc ko/ Mà làm mãi cũng ko ra dc tiếng trên con loa 5.1 :((

Thử bật kênh trên TV, chỉnh Loa ra hệ thống âm thanh cũng ko có tiếng lun :((.

Các cao thủ vào giúp em với :((

Thank a lot.

hoangthao78

Well-Known Member

Các bạn cho mình hỏi chút về EX430 với.

Mình muốn kết nối con EX430 và cái loa 5.1 mà sao mình cắm dây 3.5 vào jack audio headphone trên TV và 2 jack bông sen (Trắng - Đỏ) vào con loa rồi. Trên TV chỉnh Loa là hệ thống âm thanh lun rồi. Nhưng sao vẫn ko có tiếng xuất ra trên cái loa 5.1 vậy???

Mình làm thiếu bước nào vậy?

Tại mình mún thử xem coi fim trên USB và âm thanh là DTS thì có thể xuất ra loa ngoài dc ko/ Mà làm mãi cũng ko ra dc tiếng trên con loa 5.1 :((

Thử bật kênh trên TV, chỉnh Loa ra hệ thống âm thanh cũng ko có tiếng lun :((.

Các cao thủ vào giúp em với :((

Thank a lot.
- EX430 không giải mã được Audio DTS dù bạn làm mọi cách Loa vẫn không có tiếng.
- Trường hợp bật tivi để nghe âm thanh từ loa 5.1, không biết bạn đã chỉnh nguồn vào của loa từ 5.1 về 2.1 chưa (từ bộ điều khiển của loa 5.1 í).

johnjambo

Member

em mới vào diễn đàn, nên mạo phép hỏi các bro tí, em mua tivi sony klv ex310 tầm tháng 12 năm 2011, nhưng ti vi của em bị lỗi sọc 1/3 màn hình, hôm nay nhân viên kỹ thuật sony có qua để xem tình hình máy thế nào. Anh kỹ thuật tháo tivi ngay tại nhà và sau khi tháo thì a ấy bảo do tivi nhà em dùng bị ẩm, nước vào làm cháy 1 cái mạch j j đó, em cũng có chụp ảnh, chất lượng ảnh hởi kém tí. Rất mong được các bro có kinh nghiệm tư vấn dùm em với ạ. Em xin gửi ảnh kèm theo ạ

em ngu dại về mặt kỹ thuật, các pro có tu vị lâu năm, rất mong các bro giải thích cho em rằng có phải ti vi nhà em bị nước vào như lời kỹ thuật bên sony nói hay không ạ?
Em rất mong các pro giải thích cho em để niềm tin vào 1 thương hiệu không bị mất đi trong em.
Cám ơn các pro nhiều, chúc các bác tuần mới làm việc nhiều lộc :D

johnjambo

Member

các pro giải thích ho em với ạ, em cám ơn nhiều :)

hungketnd

Cũng thích con này nhưng thấy các pro nói mà lăn tăn quá cơ !

Hai Scm

Active Member

các pro giải thích ho em với ạ, em cám ơn nhiều :)

Hình nhỏ nên không thấy rõ bác ạ.... em đang xài EX310 từ tháng 7/2012 tới giờ vẫn chạy ngon mà bác ?..... tivi bác đặt ở đâu mà bị ẩm ?

Bên trên