Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

hello2ronie

Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

DLNA qua wifi thi em ko biết, chứ e kêt nối bằng cáp thì stream qua WMP chạy HD rất mượt nhưng xem phim ko có phụ đề rời, đọc được cả phim âm thanh DTS, 1 số file thì ko chạy được. Stream bằng media server khác như wild media hay mezzmo thì có phụ đề rời nhưng ngốn CPU điên cuồng lúc nào cũng trên 90%, giật điên cuồng, chờ chuyển mã xong thì xem ok.
Thank Bác nhiều, em ngâm cứu trên mạng thì cũng giống như bác nói. Nhưng dù sao cũng sẽ rước 1 em về.:D

peotipeo

Thank Bác nhìu! Tại em thấy cái DNLA rất tiện lợi chỉ cần dùng Wifi để stream qua rất tiện với lại em thấy w674a hỗ trợ nên muốn hỏi thử. Down về ở Lap rồi coi lun cho tiện!:D

Dlna stream qua wifi chỉ dc phim, hình, nhạc, chứ sub là bó tay, dc cái nó tiện, em có thử trên smartphone với tv cũng mượt hết. Nếu bác muốn chơi sub thì kiếm con sp nào có Screen Mirror cho nó chất.

yeuem89

Active Member
Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Em đang muốn tìm hiểu về tv 32" màn led không gương. Em không thích mấy con màn gương đâu:(. Vì em sẽ đặt tv đối diện với cửa sổ. Như vậy sẽ bị lóa khi sử dụng TV.
Các chức năng , phần mềm cài sẵn chắc em sẽ có sử dụng nhưng không nhiều. Em cần TV kết nối dc wifi.
Thương hiệu em thích: SOny, Panasonic, Samsung.

Mọi người tư vấn giúp em với mức giá nhỏ hơn 10tr với ạ.

hangpham2712

Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Em đang muốn tìm hiểu về tv 32" màn led không gương. Em không thích mấy con màn gương đâu:(. Vì em sẽ đặt tv đối diện với cửa sổ. Như vậy sẽ bị lóa khi sử dụng TV.
Các chức năng , phần mềm cài sẵn chắc em sẽ có sử dụng nhưng không nhiều. Em cần TV kết nối dc wifi.

vào đây mà post sẽ có các bác sale tư vấn cho bác
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/401526-ngoi-le-mach-leo-dia-chi-472.html

Haxen

Well-Known Member

Hàng Sony dòng W904, W954 năm nay đắt thế nhỉ, mà theo đánh giá thì ko được ngon lắm.

Dòng W904 và W954 hơn dòng HX955 đó bác có công nghệ Triluminos, hơn nữa mới ra nên giá còn cao.

renhat

Well-Known Member

mới ra nên giá có đắt mà bác .nhưng 1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai đúng ko bác!

nhungsieunhan9x

Active Member

32X50 là sự lựa chọn hay nhất cho bác. giá em nó là 6tr6 nhé. Tính năng của em nó bác có thể tham khảo qua ạ.
+ Màn Hình IPS LCD LED
+ Màn Hình Clear Panel
+ Góc Nhìn Rộng
+ Công Nghệ V-Audio Surround
+ Chức Năng Wi-Fi Ready
+ Hỗ Trợ DLNA
+ Tiện Ích Media Player
+ Chức Năng VIERA Link
+ Chế Độ Game Mode
+ 3 Cổng HDMI
+ 2 Cổng USB
+ Cổng Vào Màn Hình PC
+ Chức Năng ECO Navigation
Thông số kỹ thuật:
Kích thước màn hình: 32" (80 cm) HD 1366 x 768
Độ tương phản: 2 000 000:1
Góc nhìn (dọc/ngang): 178°/178°
Loại màn hình: LED LCD màn ảnh rộng (16:9)
Tương thích HD: 1125p (50/60/24, HDMI), 1125i (50/60)
Panel Bit: IPS LED LCD (Edge LED Backlight)
Chức năng giảm nhiễu: Giảm nhiễu KTS
Tuners: DVB-T (Digital)/World 17-System (Analogue)
Hệ màu Video: NTSC/PAL/PAL 60Hz/SECAM/M-NTSC
Chia hình: PAT (Picture And Text)
Hệ tiếng: NICAM B/G, I, D/K, CCIR A2 B/G, D/K, MTS
Văn bản (Teletext): 1000P TOP/FASTEXT Level 2.5
Hệ thống Stereo: NICAM -B, G, I, German (A2)
Công suất âm thanh (RMS): 2 x 10 watt 2 Speakers
Cổng Digital Audio Output: Có
USB: 2 (1 rear, 1 side); Mass Storage/Keyboard/WiFi
Đọc thẻ SD: SDXC
Ngõ vào HDMI: 3 (2 rear, 1 side)
Ngõ vào A/V: 3
Ngõ vào HD15 PC: 1 XGA, WXGA, SXGA 60Hz, 1920 x 1080 (HDMI)
Ngõ ra Optical: 1
Điện áp: AC 110 - 240 V, 50/60 Hz
Công suất tiêu thụ /chờ: 60 W / 0.25 W
Kích thước (R x C x S): 761 x 463 x 53 mm (Không chân đế)

kieuthuy

Member

Dòng W904 và W954 hơn dòng HX955 đó bác có công nghệ Triluminos công nghệ này không biết có suất sắc hay chỉ để pr quảng cáo

3D thụ động mới của Sony thế nào các bác nhỉ? Có bằng được với 3D thụ động của LG không (LG đi đầu cách đây 2-3 năm rồi nên chắc hơn hẳn Sony trong công nghệ này)

Em đang tò mò dòng R của Sony 2013. Cụ thể là em KDL 60R550A vì thấy em nó giá hợp lý nhưng không biết chất lượng thế nào???

Có bác nào đang dùng hoặc đã tét qua dòng này cho em ít thông tin nhé.

qhtk_vn

Member
Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Hiện tại tôi đang xài bộ dàn máy DDW 7600, trước khi mua nó có xài cái đầu đĩa cùi bắp, mới bị hư. Bây giờ đang lăn tăn không biết nên mua cái đầu đĩa nào để nghe nhạc cho âm thanh hay mà giá cả hợp lý. Mong anh em cho xin ý kiến chỉ giáo ( nhu cầu nghe nhạc trên đĩa CD là chủ yếu).
TKS!

solomine

Well-Known Member

Bác nào biết cách tinh chỉnh màu sắc con KDL-47W804A không thì chỉ giúp e với nhé, hay biết web nào hướng dẫn vấn đề này thì xin up giúp e nhé. E cũng đang xài con này mà chưa biết chỉnh sao nữa.

Haxen

Well-Known Member

3D thụ động mới của Sony thế nào các bác nhỉ? Có bằng được với 3D thụ động của LG không (LG đi đầu cách đây 2-3 năm rồi nên chắc hơn hẳn Sony trong công nghệ này)

Em đang tò mò dòng R của Sony 2013. Cụ thể là em KDL 60R550A vì thấy em nó giá hợp lý nhưng không biết chất lượng thế nào???

Về hình ảnh thì 3D của Sony đọ nét có vẻ hơn, nhưng cả Sony và LG đều có răng cưa khi xem 3D

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Hiện tại tôi đang xài bộ dàn máy DDW 7600, trước khi mua nó có xài cái đầu đĩa cùi bắp, mới bị hư. Bây giờ đang lăn tăn không biết nên mua cái đầu đĩa nào để nghe nhạc cho âm thanh hay mà giá cả hợp lý. Mong anh em cho xin ý kiến chỉ giáo ( nhu cầu nghe nhạc trên đĩa CD là chủ yếu).
TKS!
Bác định đầu tư bn cho cái đầu. Nghe đĩa bt thì lấy đầu sony NS648, tính năng của em nó đây ạ:
+ Trải nghiệm hiệu năng vượt trội và siêu bền với đầu đĩa DVD 430mm này, với khả năng đọc được đa định dạng và thậm chí kể cả trong điều kiện nhiều bụi.
+ Phát định dạng Xvid, MP3 & JPEG
+ Phát hình, phim, nhạc qua cổng USB
+ Phát WMA, AAC, LPCM và MPEG4
+ Phát tiếp nhiều đĩa (6 đĩa)
+ Progressive Scan
+ Mắt đọc chính xác thế hệ thứ 3
Hoặc NS758 giá 1tr7
+ Trải nghiệm hiệu năng vượt trội và siêu bền với đầu đĩa DVD 430mm này, với khả năng đọc được đa định dạng và thậm chí kể cả trong điều kiện nhiều bụi.
+ Nâng cấp tín hiệu lên 1080p
+ Ngõ ra HDMI
+ BRAVIA Sync & PhotoTV HD
+ Phát HD JPEG với Preset Sound
+ Cơ chế mắt đọc chính xác tối ưu hoá cho xem phim
+ Phát DVD/VCD/CD với MPEG4, MP3, Xvid & JPEG
Chúc bác tìm đc món đồ như ý.!!!

nhungsieunhan9x

Active Member

60R550 là dòng 3D giá khá mềm của Sony năm nay, chất lượng hình ảnh cũng khá tốt vì TV có 3D nên bác xem 2D thường cũng ko bị vỡ ảnh đâu ạ. Tuy nhiên dòng quét ko được cao cho lắm 200hz. nói chung tầm tiền 43tr7 cho em 60'' 3D là hợp lý rồi ạ. Thân!!!

60R550 là dòng 3D giá khá mềm của Sony năm nay, chất lượng hình ảnh cũng khá tốt vì TV có 3D nên bác xem 2D thường cũng ko bị vỡ ảnh đâu ạ. Tuy nhiên dòng quét ko được cao cho lắm 200hz. nói chung tầm tiền 43tr7 cho em 60'' 3D là hợp lý rồi ạ. Thân!!!

Mình mới mua cái 50R550A 50 inches khá ngon chỉ bị hở sáng thôi, đổi cái thứ 2 rồi . 3D khá rõ, hình ảnh đẹp. Giá có $973 luôn thuế, sau khi đổi cái thứ 2 cái thùng ngoài bị dơ và hơi rách ( TV thì mới chưa dùng giờ nào hết chỉ mở tắt có 2 lần chắc do mở rồi tắt để kiểm tra) thì được amazon trả lại $90 như đền bù xin lỗi. Tính ra cái tv mình mua có $880 luôn thuế tức khoảng 18tr 5 vnd hà =)) giờ nó lên giá lại $1100 chưa thuế rồi, còn 60 inches thì $1500 chưa thuế

Re: Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Bác nói hở sáng cụ thể như thế nào bác? Có nhiều không? Kiểm tra có hở sáng hay không thì làm thế nào bác?

Mình mới mua cái 50R550A 50 inches khá ngon chỉ bị hở sáng thôi, đổi cái thứ 2 rồi . 3D khá rõ, hình ảnh đẹp. Giá có $973 luôn thuế, sau khi đổi cái thứ 2 cái thùng ngoài bị dơ và hơi rách ( TV thì mới chưa dùng giờ nào hết chỉ mở tắt có 2 lần chắc do mở rồi tắt để kiểm tra) thì được amazon trả lại $90 như đền bù xin lỗi. Tính ra cái tv mình mua có $880 luôn thuế tức khoảng 18tr 5 vnd hà =)) giờ nó lên giá lại $1100 chưa thuế rồi, còn 60 inches thì $1500 chưa thuế

Em hỏi thêm vấn đề bảo hành: nghe nói Sony bây giờ bảo hành điện tử theo mã sản phẩm trên mạng và khôg cần phiếu bảo hành riêng cho từng TV. Bác nào biết cụ thể về cái này chia sẻ em với.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Bác nói hở sáng cụ thể như thế nào bác? Có nhiều không? Kiểm tra có hở sáng hay không thì làm thế nào bác?

Nói chung cũng khá nhiều, 4 góc đều bị lem sáng khi bỏ 1 hình màu đen vô usb và bật trên TV. Giữa đêm tắt đèn hết là thấy. Còn bình thuoefng xem thì không thấy

Em hỏi thêm vấn đề bảo hành: nghe nói Sony bây giờ bảo hành điện tử theo mã sản phẩm trên mạng và khôg cần phiếu bảo hành riêng cho từng TV. Bác nào biết cụ thể về cái này chia sẻ em với.

Khi bác mua thì bên bán sẽ thông báo lên trên trụ sở Sony là cái TV đó (có mã Series ở góc sau ấy) là nó đã được bán. Xong rồi nó tính luôn time cho bác. Khi nào hư thì có thể gọi thẳng lên thằng trụ sở để điều nhân viên tới sữa ^^

Tình hình là mình muốn sắm em Western Digital My Book Essential 3.0TB USB 3.0 External 3.5 để coppy phim HD vào ổ cứng coi trên tivi SONY 46W704A qua cổng USB các bác cho mình hỏi:

Với ổ cứng 3T em SONY 46W704A có nhận ra được không? Có thể coi trực tiếp không?

Mình sợ mua về rồi em nó lại chỉ có nhận được ổ 2T thôi thỉ "xong"

Cám ơn các bác nhé

Bên trên