Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

vào đây tâm sự cho vui nào anh em ~ nhà em có cái tivi sony từ thời trinitron xem từ đó đến giờ vẫn tốt, đợt euro trước thích quá mua luôn hx855 xài tốt lắm ~ xử lý hình ảnh rất tốt, màu đen sâu lắm luôn, xem 3D cũng không tệ
Hi hi hi vậy cho mình bon chen cùng bạn nha. Nhà mình giờ có 4 cái của Sony, 2 cái trinitron (em quên ki hiệu rồi, chỉ nhớ có cái cục Loa trầm ở trên nóc) + 1 LCD 32" khoảng seri BX 300 (gì đó) và giờ mới rước 1 bé 40" HX855.
.
Phòng khách đang có 1 bé 40" LCD SS Seri 5 (em bị lừa là đọc đc USB do chỉ đi nhìn thấy cồng USB thì mua về - ai dè củ chuối vãi, kém xa cái LCD 32" Sony seri BX 300). Tương lai khả năng sẽ cho bé 40" SS này bay vui vẻ để rước em VT50 giống của bác Minhsur.
.
Em thích nghịch nhiều loại để tham khảo thêm giao diện + cách làm việc nhưng với tình hình số phận mình chỉ hợp với Sony nên vừa rồi chỉ có LED Sony thui :)
.
Chắp cánh bay lên nào ^_^ Đầu tuần vui vẻ cả nhà.

Haxen

Well-Known Member
Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Kể ra trên HD cũng nhiều Fan's Sony quá nhỉ.
Mình không là fan của hãng nào nhưng mình đang xài 40Ex650 của Sony, thấy cũng ổn chưa thấy trục trặc gì

Minhsur

Banned

Mấy bác fans SONY chẳng chịu khoe ảnh gì. Tôi giờ tạm không dùng Sony nhưng khoe cái ảnh bộ Sony của tôi.
Đây là cái Sony 29 inch to đít, hàng Thái tôi mua ở Lào năm 2006 cùng bộ dàn HK55, giờ cháu tôi đang dùng để phục vụ kèm ốc luộc cho các bạn sinh viên.

Đây là là 40NX500 và bộ dàn DWW3000. Bộ này hiện nay ông anh tôi vẫn đang dùng rất ok)

Đây là cái Sony 29 inch to đít, hàng Thái tôi mua ở Lào năm 2006 cùng bộ dàn HK55, giờ cháu tôi đang dùng để phục vụ kèm ốc luộc cho các bạn sinh viên.
Nhà e cũng đang dùng con này xem mấy năm rồi mà chưa thấy hỏng, sony ngon lắm

jemun8x

ý kiến cho bạn nào đang phân vân EX650 HX750 HX855 :
mình đi vài lần ra STDM xem hàng sony và nhận thấy : cách biết giữa HX750 và HX855 là rất ít HX855 có lớp kính nên nhìn trong bỏng bảy và sâu hơn chút. mà molishow hình như bật lên xem xấu va giật hơn nên ko tác dụng mấy !
còn với EX650 và HX750 khác biết tương đối đó ! màu đen đục màu trắng hơi vàng ! rất đáng để lên HX750 cho chất lượng
Còn dư tiền thì lên HX855 Thiết kế đẹp + trong hơn chút !
(ý kiến cá nhân thôi nhé nói sai thì mình chỉnh )

Hai Scm

Active Member

Em vẫn đang xài 2 tivi CRT Sony 10 và 6 năm tuổi vẫn chạy tốt

dungtam25

Well-Known Member

Em dùng CRT Sony Vega đời đầu tiên màn hình phẳng do VN lắp ráp,từ năm 98,cho đến khi cách đây mấy tháng,để chật nhà em bán 1 tr 4,hình ảnh đẹp,chưa hề đi khám bệnh bao giờ.Công nhận TV Sony CRT thời ấy dùng bền thật.

hdd-hdp

Khiếp, bác vẫn bán được củ tư cơ à? lãi thế! nhà em cũng có 1 cái như của bác, bán năm ngoái cho đội xe đạp được có 900, đk lại còn hỏng vì bị nước chè đổ vào. hihi

vanphuc74

Active Member

Mình cũng đang dùng 55hx750.Có bác nào dùng lâu rồi mà chỉnh hiển thị tối ưu thì bày cách AE vọc với.

boyhumada

Xin chào mọi người, mình đang định mua Sony 40EX430, mà ko biết em này đọc được HDD di động ko vậy, xem video HD từ USB or HDD tốt ko vậy, mong mọi người giúp đỡ :)>-

pen88

Xin chào mọi người, mình đang định mua Sony 40EX430, mà ko biết em này đọc được HDD di động ko vậy, xem video HD từ USB or HDD tốt ko vậy, mong mọi người giúp đỡ :)>-

Tui vừa vác chú này (40ex430) thấy ổn với tầm tiền này (10.3tr mua online - Mấy STĐM cứ bán 11.5 Khuyến mại bếp từ, bọn điện máy khôn thật gọi là khuyến mại chứ thực ra là vẫn bán hàng (cái bếp từ, nếu tính ra bếp từ đó nó bán là 1.2tr quá chát luôn; 1.2+10.3=11.5) đọc usb ngon (nhưng không đọc được phụ đề thì phải - hay chưa tìm ra), khôg đọc được file .flv. còn HDD thì chưa thử.

Hung082012

Tầm tiền này hoặc hơn chút có em nào ngon hơn không bác ;)

Ý bác vẫn là Sony hay hãng khác? Led hay plasma? Theo em thì chỉ có em này thôi. Muốn oách thì lên hẳn đời cao của Sony hoặc Plasma của Pana, dưng mà tốn xèng lắm. Trước tết em cũng đắn đó mãi mới xuống tay, rước 55HX750 về đấy.

kinkinkin0610

Active Member
Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Ý bác vẫn là Sony hay hãng khác? Led hay plasma? Theo em thì chỉ có em này thôi. Muốn oách thì lên hẳn đời cao của Sony hoặc Plasma của Pana, dưng mà tốn xèng lắm. Trước tết em cũng đắn đó mãi mới xuống tay, rước 55HX750 về đấy.
sao bác không làm bài rì viu cho a e thưởng thức vậy.

AnhBaSG

Member

Hi vọng trang này kéo tới 500 trang như của Fan Panasonic.:)>-

manhhuy8x

Active Member

Em xin phép chung ý kiến ngay ^_^!
.
Em đã và đang sử dụng LCD SamSung, LCD Sony, LCD Panasonic, PLASMA Panasonic, LCD SHARP (nội địa xách tay), Plasma SamSung (nói nghe oai lắm nhưng nhà em và nhà chú em thì coi như là 1 vì đa phần em phải setup tivi dùm chú nên cũng cảm nhận đc phần nào chất lượng)
.
Vừa rồi em cũng mất 1 khoảng thời gian đau đầu giữa Plasma Pana và LED Sony để trong phòng ngủ, lý do là tại Bác Minhsur và các bạn fan plasma Pana nên em mới bon chen ngẫm plasma pana. Plasma Pana phải nói là chuẩn nhất trong trình chiếu hình ảnh cũng như để xem phim hành động - sở thích chung cao nhất của 2 vợ chồng em.
.
Nhưng em phải đặt tiêu chí Phòng Ngủ + Baby em hiếu động, thích chơi đồ hàng và rất hay mời nhân vật trong tivi uống nước cùng mình nên em đã chọn Sony.
.
- Em mua cho ông bà già em 1 con sony 32" BX330 thì phải, từ năm 2009 thì phải (nếu sai đừng phang em nhưng trước năm 2010) để 2 ông bà xem trong phòng ngủ. Hic hic nó chạy ngon lành, giá lại lành, đọc ảnh + file Mp3 từ USB ngon đến tận bây giờ 2013 mới đau.
.
- Trong khi đó 2009 em cũng làm 1 chú LCD SS 40" tại Phòng khách, hồi đó gà ko chịu tìm hiểu, coi thường GG, chưa biết HDV :p nên cú ra nhìn xem SS thế nào, thế là bị bọn bán hàng nó lừa, nó bảo Cổng USB ở tivi này chay đc ảnh và mp3, mua về lòi mắt ra chữ Service ngay chỗ USB. Nhưng thế chưa phải là vấn đề, vấn đề là vào trước Noel 2011 em đã phải mời 1 chú sửa chữa từ TT BH của SS đến coi, vì tivi vừa tắt đi được 30p , sau đó bật thì ko lên. Hóa ra bệnh của nó là => hỏng main 8-} Thay thôi
Nhưng phần lớn xem phim thì em thường ngồi trước SS nhiều hơn là sony, lý do bà xã nói xem trên SS cảm giác hình ảnh đẹp hơn.
.
- Với tiêu chí phòng ngủ chỉ cần max = 40" nên em ko có lựa chọn với pana, chỉ còn cách quay sang Sony để hy vọng vào sự Bền bỉ với thời gian. Và hiện tại em đang quay cuồng cùng em 40" HX855 (hehehe lý do lấy em này là 40" EX650, NX650 đều hết hàng tại những noi mình tin tưởng muốn lấy và lại bị anh em trên này lôi kéo nên đành cố rướn vậy)
.
Hiện tại em đang ở quê nên chưa dám nói gì nhiều về SN HX855, nhưng em phải công nhận công nghệ sử lý hình ảnh của bé này ngon lành :p
.
Đây chỉ là câu chuyện của em, em ko dìm SS hay nói tốt cho SN nhé, chỉ là cảm nhận của riêng em sau 1 thời gian sử dụng và thu thập kiến thức thôi.
.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ
Hôm nọ em mới bán em Sony 40HX855 cho 1 bác ở HDVN xong , không biết có phải bán cho bác không nhỷ ? :)

deruan

Tình hình là cháu mới rước được 1 em 40HX750 về mà chưa biết cách test em nó, nghịch loằng ngoằng thì xem YouTube ko xem được Video có dung lượng quá 10p, chẳng hiểu tại sao nữa, mong đc các bác chỉ giáo ah. Chỉ cho cháu cách test điểm chết và hở sáng luôn các bác nhé, để em còn gọi bên bảo hành lên nã hehe. Thanks cac bác trước.:)>-

cuocsongsovq

Tình hình là cháu mới rước được 1 em 40HX750 về mà chưa biết cách test em nó, nghịch loằng ngoằng thì xem YouTube ko xem được Video có dung lượng quá 10p, chẳng hiểu tại sao nữa, mong đc các bác chỉ giáo ah. Chỉ cho cháu cách test điểm chết và hở sáng luôn các bác nhé, để em còn gọi bên bảo hành lên nã hehe. Thanks cac bác trước.:)>-

Cách test điểm chết và hở sáng bạn chi cho TV chiếu đoạn phim nào có nền màu đen hoặc màu sáng. Cách tốt nhất bạn cắm đầu chảo hoặc cáp vào mà cắt dây tín hiệu vào đi để màn hình hiển thị một màu đen qua đây bạn quan sát xem trên màn hình có điểm nào không thay đổi màu sắc là điểm chết. Nếu test hở sáng thì tốt nhất vào ban đêm bạn tắt hết bóng đèn và bật TV lên để không có tín hiệu hoặc mở đoạn phim có nền màu đen, sau đó bạn quan sát kỹ thấy 4 góc hoặc xung quang viền có để lọt ảnh sáng vào không? Nếu TV không thấy ánh sáng chỉ một màu đen chứn tỏ TV không hở sáng. Còn nếu TV phát sáng thấy cả phòng thì TV bị hở sáng.

Bên trên