Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

hangpham2712

Re: Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Hu hu đã mua w804a cách đâ y không lâu, giá giờ ngon quá, tiếc thật :((((((((

nhungsieunhan9x

Active Member
Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Em nói thế chưa chuẩn lắm, anh có con ĐT alcatel ( androi ) nó có phần mền media share, khi mở lên nó có thể play phim, nhạc, ảnh trong thẻ nhớ và phát lên W804, ngoài ra phần mền đó nó còn nhận được tất cả các thiết bị khác trong mạng LAN từ máy bàn, Smart phone SN ( đây là kết nối DLNA ) trừ IPad. Ta có thể vào và phát những tập tin trên các thiết bị đó lên W804, nhưng con ĐT này cũng có 1 số file không hỗ trợ và cũng chưa có time để thử với những file có dung lượng lớn.

Cảm ơn anh đã góp ý. Nhưng e test ở cái Lumia thì màn hình đt như nào lên tivi cũng như thế anh ạ. Đúng hãng thì sử dụng vẫn ưu thế hơn chứ a.!!

Ðề: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Hỏi các bác câu hơi chuối, em loay hoay mãi mà ko lắp được cái camera cho con 55HX855 nhà em, sách hướng dẫn ko thấy đề cập, có bác nào lắp rồi chụp hình lên cho em nghía cái, thanks các bác!

manhhuy8x

Active Member

Hỏi các bác câu hơi chuối, em loay hoay mãi mà ko lắp được cái camera cho con 55HX855 nhà em, sách hướng dẫn ko thấy đề cập, có bác nào lắp rồi chụp hình lên cho em nghía cái, thanks các bác!
Bác gọi trực tiếp cho tổng đài hỗ trợ của Sony ý, họ sẽ hướng dẫn trực tiếp cho bác nhé. Thân!
SĐT Dịch vụ Bảo Hành

ttlinhha

Well-Known Member

Em có con Sony EX42 nhưng trước không để ý nó bị hở sáng từ bao giờ ấy (tuy ít ở phía dưới, giữa màn hình nhưng nhìn cũng ngứa mắt), đến bây giờ thì nó hết bảo hành rồi mà không biết có cách nào khắc phục được không các bác nhỉ. Em mua ở Pico nên nghi bọn này tráo hàng trưng bày lắm

manhhuy8x

Active Member

Em có con Sony EX42 nhưng trước không để ý nó bị hở sáng từ bao giờ ấy (tuy ít ở phía dưới, giữa màn hình nhưng nhìn cũng ngứa mắt), đến bây giờ thì nó hết bảo hành rồi mà không biết có cách nào khắc phục được không các bác nhỉ. Em mua ở Pico nên nghi bọn này tráo hàng trưng bày lắm

Hết bảo hành thì bác vẫn bảo hành tính phí được mà, bây giờ bác hỏng đâu họ tính đấy không miễn phí như khi còn hạn bảo hành nữa.
Mà bác mua ở mấy bên Siêu thị đấy thì dễ dính phải hàng bầy là đúng rồi tại diện tích của họ cái nào cũng 1000m2, cơ sở chi nhánh thì 5-6 cái như thế thì số lượng tv bầy ra cũng phải 100 - 200 em 1 chỗ ===> khả năng dính hàng bầy vô cùng cao.

Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Chào các bạn,mình có 1 vấn đề mong các bạn giúp dùm: mình mua tivi sony 40hx750 đươc 8 tháng rồi,cách đây 4 tháng mình có lắp mạng viettel 12M ,nên kết nối với tivi để thử các tính năng của nó.Kích hoạt tài khoản Zing tv,Youtube mới cho tivi đều vào được hết xem rất mượt.Thế nhưng cách đây 5 ngày mình đăng xuất để vào tài khoản youtube khác nhưng không cách nào đăng xuất được,nghĩ chắc là lỗi phần mềm.nên mình vô phần cài đặt tổng quan cho tivi trở về cấu hình xuất xưởng.Khi cài lại mạng vẫn kích hoạt Zing tv ok,thế nhưng không thể đang nhập tài khoản Youtube mới trên tivi được(nó ra một dãy số và chữ bảo mình vào trang youtube.com/activate kích hoạt),mình đã dùng máy tính bàn và cả diện thoại thông minh làm đúng theo như hướng dẫn dều bào: Thành công! Bạn đã được ủy quyền YouTube Leanback. Vui lòng quay lại thiết bị của bạn để tiếp tục.Thế nhưng tivi vẫn hiện dãy số và chữ đó và vẫn không đăng nhập vào tài khoản Youtube của mình được???Mình đã tạo nhiều tài khoản youtube khác vẫn không kích hoạt được,có bạn nào biết lỗi này không giúp mình với,THANKS

jiti

Có bác nào rành hướng dẫn anh em dò đài KTS bằng tay với nào.

manhhuy8x

Active Member

Chào các bạn,mình có 1 vấn đề mong các bạn giúp dùm: mình mua tivi sony 40hx750 đươc 8 tháng rồi,cách đây 4 tháng mình có lắp mạng viettel 12M ,nên kết nối với tivi để thử các tính năng của nó.Kích hoạt tài khoản Zing tv,Youtube mới cho tivi đều vào được hết xem rất mượt.Thế nhưng cách đây 5 ngày mình đăng xuất để vào tài khoản youtube khác nhưng không cách nào đăng xuất được,nghĩ chắc là lỗi phần mềm.nên mình vô phần cài đặt tổng quan cho tivi trở về cấu hình xuất xưởng.Khi cài lại mạng vẫn kích hoạt Zing tv ok,thế nhưng không thể đang nhập tài khoản Youtube mới trên tivi được(nó ra một dãy số và chữ bảo mình vào trang youtube.com/activate kích hoạt),mình đã dùng máy tính bàn và cả diện thoại thông minh làm đúng theo như hướng dẫn dều bào: Thành công! Bạn đã được ủy quyền YouTube Leanback. Vui lòng quay lại thiết bị của bạn để tiếp tục.Thế nhưng tivi vẫn hiện dãy số và chữ đó và vẫn không đăng nhập vào tài khoản Youtube của mình được???Mình đã tạo nhiều tài khoản youtube khác vẫn không kích hoạt được,có bạn nào biết lỗi này không giúp mình với,THANKS
Có bác nào rành hướng dẫn anh em dò đài KTS bằng tay với nào.
2 bác gọi lên tổng đài chăm sóc khách hàng của Sony đi, họ sẽ tư vấn cho 2 bác mà
SDT chăm sóc khách hàng

tuannamson

Bác nào đã từng dùng KLD-46HX855 cho mình xin ý kiến với. có nên chơi con này không
Tầm tiền vừa phải
Tần số quét 800 HZ
Màn hình vừa với phòng khách tầm dưới 20m2
Khoản cách xem tối đa 3,5 m

manhhuy8x

Active Member

Bác nào đã từng dùng KLD-46HX855 cho mình xin ý kiến với. có nên chơi con này không
Tầm tiền vừa phải
Tần số quét 800 HZ
Màn hình vừa với phòng khách tầm dưới 20m2
Khoản cách xem tối đa 3,5 m
Con này là model hot 2012 đấy bác ạ, bây giờ bác lấy model mới là 47W804A nhé giá 23tr9, kèm 04 kính 3D, 01 bộ bảo quản thức ăn. Thân!

Re: Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

2 bác gọi lên tổng đài chăm sóc khách hàng của Sony đi, họ sẽ tư vấn cho 2 bác mà
SDT chăm sóc khách hàng
tổng đài sony hỗ trợ cũng như không,hướng dẫn đủ cách vào tk youtube cũng không được,mang tivi lên trung tâm bảo hành Gia Lai kỹ thuật viên cũng bó tay,bảo do 40hx750 modem cũ năm 2012 nên không hỗ trợ đăng nhập youtube,khách hàng chờ sony ra bản cập nhật phần mềm mới xem sao.Tức 1 điều la khi mua tivi mình đã từng đăng nhập,đăng xuất tk youtube bình thường không có vấn đề gì hết,bây giờ bị lỗi như vậy thì nói do tivi đời cũ???Bức xúc chịu không nổi nhưng cũng đành mang tivi về chờ thử chừng nào có phần mềm cập nhật mới xem sao.
AE nào sử dung tivi 40hx750 có bị lỗi như mình không vậy? phiên bản phần mềm của tivi mình là PKG1.921GAA-0002

haolo

Member

mình đang ngắm con 42W607,ở sg mua ở đâu có giá tốt vậy các bác

tuannamson

Re: Ðề: Re: FAN CLUB CỦA SONY HÃY CHIA SẺ VÀO ĐÂY!

Con này là model hot 2012 đấy bác ạ, bây giờ bác lấy model mới là 47W804A nhé giá 23tr9, kèm 04 kính 3D, 01 bộ bảo quản thức ăn. Thân!

Cảm ơn tư vấn của bạn song cho mình hỏi tý con W804A đời mới lại rẻ hơn con HX855 đời cũ là sao vậy.

Youtech484

TV sony nghe nói không hổ trợ USB và mấy thiết bị ngoài tốt bằng LG không biết có phải vậy không

Bên trên