Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Fan Club Của SONY Hãy Chia Sẻ Vào Đây!

Em nghe đồn là đầu tháng 7 có firmware mới cho android TV của sony mà sao giờ vẫn chưa thấy gì các bác nhẩy?

vanduc61

Active Member

Mình đang có ý định sắm 1 con sony khoảng 40 đến 43 ink, chỉ cần full HD và internet ( tính năng chỉ cần tương đương con W674A của mấy năm trước ). Các bạn thương gia tư vấn cho mình nên dùng dòng nào và xin cho giá vào inbox luôn nhé. Thank

Olahoma

Member

Dòng android TV của Sony là chuẩn android gốc của google nên các bác cứ yên tâm là em nó còn đc chăm sóc fw dài dài, chắc cũng sẽ sớm có thôi. Mà thật ra mình thấy fw này cũng ổn rồi, chưa thấy điểm nào khó chịu lắm. Nếu có cải thiện thì nên cải thiện việc sắp xếp lại kênh digital vì như bây giờ chuyển vị trí kênh quá chậm.

vanlinh2905

Well-Known Member

Dòng android TV của Sony là chuẩn android gốc của google nên các bác cứ yên tâm là em nó còn đc chăm sóc fw dài dài, chắc cũng sẽ sớm có thôi. Mà thật ra mình thấy fw này cũng ổn rồi, chưa thấy điểm nào khó chịu lắm. Nếu có cải thiện thì nên cải thiện việc sắp xếp lại kênh digital vì như bây giờ chuyển vị trí kênh quá chậm.

tuy là chính chủ gg nhưng fw vẫn là hãng tự cập nhật mà.
nhưng mà e cũng k lo lắm, vì model 2016 vẫn dùng android 5.0 (lúc xuất xưởng, không biết lên 5.1.1 chưa) và cấu hình y chang mấy con 2015

shokuhawan

FW mới của Sony bên North America đã có rồi, vùng Pacific của mình vẫn phải chờ. Bản này chỉ fix lỗi chứ ko phải 6.0

vanlinh2905

Well-Known Member

FW mới của Sony bên North America đã có rồi, vùng Pacific của mình vẫn phải chờ. Bản này chỉ fix lỗi chứ ko phải 6.0

chán thế. thấy con nvidia shield lên 6.0 có thể tắt hẳn nguồn bằng remote được.
ngay cả dòng 2016 mà sony cũng chưa cập nhật 6.0 là sao?

HNT24681

Well-Known Member

chán thế. thấy con nvidia shield lên 6.0 có thể tắt hẳn nguồn bằng remote được.
ngay cả dòng 2016 mà sony cũng chưa cập nhật 6.0 là sao?

Nên để cả chế độ tắt hẳn nguồn và chế độ standby, chứ lúc nào cũng tắt nguồn khi khởi động chờ sốt cả ruột :D

Các bác cho em hỏi e đang đinh tim 1 em hơn chục củ có smart tv các bác tư vấn em với

chetaomay

Well-Known Member

TIVI LED 3D SONY KDL65W850C - 65 INCH
e này ổn không các bác...thực ra em cần full HD, không cần 3D và 4K ạ, nhưng càng to càng tốt.

Chỉnh sửa lần cuối:

nakamurra

Em vừa múc con 55W800C. Sao nó cứ tự sáng tối hoài mặc dù đã tắt cái cảm biến anh sáng. Ngoài ra thì ko còn điểm gì để chê, ngoại hình và chất lượng hiển thị quá đẹp :v

vista_205

Em vừa múc con 55W800C. Sao nó cứ tự sáng tối hoài mặc dù đã tắt cái cảm biến anh sáng. Ngoài ra thì ko còn điểm gì để chê, ngoại hình và chất lượng hiển thị quá đẹp :v

Cùng câu hỏi với bác, con 43x8300c của em cũng đang gặp tình trạng tương tự!

chetaomay

Well-Known Member

TIVI LED 3D SONY KDL65W850C - 65 INCH
bác nào đã đang dùng 65'' này, cho em vài thông tin nhé. Cuối năm là em đầu tư kkk :D

nakamurra

Tối nay về em cũng check thử theo link bác gửi xem sao

Tối qua về em thử làm cách này thấy OK rồi nha bác :D. đã ko còn bị nữa. keke

Nhưng bây giờ lại có 1 lỗi khác. Đó là khi tắt tivi, rút điện ra. Một thời gian sau khởi động lại tivi sẽ bị treo, không sử dụng remote để điều khiển được nữa. Phải rút điện ra cắm mở lại thì mới được. Em nghĩ đây là 1 lỗi không thể chấp nhận được, vì không phải chỉ vài cái bị. Em có lên search thì thấy hầu hết người dùng mấy con W800c này đều bị, ít hay nhiều thôi. Hi vọng chỉ là lỗi firmware :(

các bác cho e 1 vài ý kiến về dòng SONY KDL 40R350D ?

Bên trên