Fan's Plasma Panasonic!!!

boyhcmc

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Từ năm 2011 các dòng Plasma đã được hãng Panasonic tích hợp bộ cảm biến và màn hình được điều chỉnh lại theo chuẫn Eco+ nên nhiệt lượng tỏa ra không khí được giảm hơn 60% so với các dòng đời trước, nhà em cũng đang có 1 con 50X30V hum bữa xem bóng đá từ 6g30 tối đến gần 3g sáng mà sờ tay vào vẫn mát như thường

Chỉnh sửa lần cuối:

lahabentin

Well-Known Member

em nghe mọi người nói nhiều là plasma nóng nhưng sao con 50x30v của em nó chả nóng gì thế nhỉ? em xem mấy tiếng liền mà sờ đằng sau tivi vẫn lạnh ngắt à..:)
Tục ngữ có câu: "Trăm nghe không bằng một thấy" là vậy đó bác! Hehe!

duynguyenbrvt

Em ở Vũng tàu, ra Siêu Thị Nguyễn Kim tìm đỏ mắt kg thấy 50VT30, chỉ có 50ST30 giá 30T, nếu kg có VT30 Em quất con ST30 có được kg các Bác, góp ý cho Em gấp đi.

duynguyenbrvt

Em hỏi thêm các Bác điều này nữa: Em muốn rinh thêm dàn máy cho thêm phần hoành tráng trong phạm vi cho phép của Gấu nhà Em: Em nên chọn G61 tầm giá 6,7T hay Panasonic XH 155GA giá 5,9T cho trọn bộ Pana? Các Bác tư vấn giúp Em nhé.

vespa_tre

Active Member

Em hỏi thêm các Bác điều này nữa: Em muốn rinh thêm dàn máy cho thêm phần hoành tráng trong phạm vi cho phép của Gấu nhà Em: Em nên chọn G61 tầm giá 6,7T hay Panasonic XH 155GA giá 5,9T cho trọn bộ Pana? Các Bác tư vấn giúp Em nhé.

cả 2 com đều hỗ trợ cổng vào cáp quang,bác có thể chọn dựa vào kinh phí hoặc ngoại hình của 2 em..chênh nhanh 800k,cũng ko nhiều...đều là âm thanh nhật...anh em trên này dùng G61 nhiều chứ em ít thấy bác nào chơi em dàn pana này..mà em hỏi bác bác dùng nguồn phát gì thế?

boyhcmc

Member

Em ở Vũng tàu, ra Siêu Thị Nguyễn Kim tìm đỏ mắt kg thấy 50VT30, chỉ có 50ST30 giá 30T, nếu kg có VT30 Em quất con ST30 có được kg các Bác, góp ý cho Em gấp đi.

Ở Vũng Tàu có bán 50VT30K đấy bạn à, bạn có thể tham khảo ở đây Plasma Panasonic TH-P50VT30K - Si

Siêu thị Điện Máy Bà Rịa Vũng Tàu - Nguyễn Thái Học
Địa chỉ: 155 Nguyễn Thái Học, P. 7, TP. Vũng Tàu, T. Bà Rịa - Vũng Tàu
Điện thoại: 1900-1883
Giờ mở cửa: 8h - 22h30 (kể cả thứ 7 & CN)

Em này là dòng cao cấp nhất rồi kaka ! Chúc bạn có 1 em VT30 tuyệt hảo ;)

duynguyenbrvt

Thì dàn máy có đầu DVD theo dàn rồi, nếu muốn nghe được thì dùng đầu phát gì hả Bác, mai mốt Gấu nhà Em chi thêm thì Em tính chơi thêm Dune H1 nữa cho hình ảnh nó chuẩn, Bác thấy có được kg góp ý cho Em.

vinagoh

Well-Known Member

Hi Bác,

Dàn Pana kg hổ trợ DTS từ nguồn ngoài nên đừng mua nhé.

Dàn G61 mình chưa nghe thử nên kg biết, nhưng mình khuyên Bác đi xem mấy dàn Pioneer thử xem, nhiều AE đánh khá cao đấy.

lahabentin

Well-Known Member

Bác Pm vào inbox cho em nhé, hay nt sms cho em cũng được. Pana bây h` toàn lắp tại Thái hết, sing nó ko lắp nữa rồi bác ak
Thái càng chuẩn! Rẻ được tiền nhân công. Mặt khác Thái đang đẩy mạnh nền công nghiệp nhẹ nên tay nghề công nhân và chất lượng sp đầu ra rất OK.

grassco

Active Member

Hi Bác,

Dàn Pana kg hổ trợ DTS từ nguồn ngoài nên đừng mua nhé.

Dàn G61 mình chưa nghe thử nên kg biết, nhưng mình khuyên Bác đi xem mấy dàn Pioneer thử xem, nhiều AE đánh khá cao đấy.

Giá 6-8tr thì G61 ăn chắc rồi bác ạ, em nghe thử hết rồi, chỉ có lên cỡ 13tr thì đc 1312xp của Denon xem film là ok (đấy là em xem từ 14-15tr<<< thôi nhé), còn mấy dàn 15tr>>>chưa nghe thử vì...chưa có đủ lúa để mua:D. Mà dàn AIO Pana k giải mã DTS từ nguồn ngoài đâu, coi đĩa mới đc:|

vinagoh

Well-Known Member

Giá 6-8tr thì G61 ăn chắc rồi bác ạ, em nghe thử hết rồi, chỉ có lên cỡ 13tr thì đc 1312xp của Denon xem film là ok (đấy là em xem từ 14-15tr<<< thôi nhé), còn mấy dàn 15tr>>>chưa nghe thử vì...chưa có đủ lúa để mua:D. Mà dàn AIO Pana k giải mã DTS từ nguồn ngoài đâu, coi đĩa mới đc:|

Mua cái Plasma quá khủng mà chi cho dàn âm thanh ít quá.......... cái plasma của mình chỉ = 1/4 bộ dàn âm thanh thôi Bác ạ.

grassco

Active Member

Mua cái Plasma quá khủng mà chi cho dàn âm thanh ít quá.......... cái plasma của mình chỉ = 1/4 bộ dàn âm thanh thôi Bác ạ.

;;)Tài chính hạn hẹp bác à, em thì tập trung hình ảnh nhiều hơn âm thanh nên...5.1 là ok, nghĩ sao em nghe nhạc = dàn G61 này còn thấy hay thì mấy dàn kia sao bác :(. Nói chung tùy thôi, giờ em mới tập "đụng" đến audio nên từ từ nó nhừ hehe :D

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

con 50U20V và 50U30V nó khác nhau chỗ nào vậy mấy bồ /:)

Nhìn đằng trước thìu khác cái đế (U20V đế xoay được, còn U30V thì đế tĩnh) và công tắc điện U20V công tắc ở mạt truớs, U30V công tác ở cạnh bên.
Tính năng thì U30V có thêm cổng mạng, có internet TV, còn U20V thì không có.
U20V made in Singapore, U30V made in Thailand.

Jiro Tran

Member

em nghe mọi người nói nhiều là plasma nóng nhưng sao con 50x30v của em nó chả nóng gì thế nhỉ? em xem mấy tiếng liền mà sờ đằng sau tivi vẫn lạnh ngắt à..:)

Từ năm 2011 các dòng Plasma đã được hãng Panasonic tích hợp bộ cảm biến và màn hình được điều chỉnh lại theo chuẫn Eco+ nên nhiệt lượng tỏa ra không khí được giảm hơn 60% so với các dòng đời trước, nhà em cũng đang có 1 con 50X30V hum bữa xem bóng đá từ 6g30 tối đến gần 3g sáng mà sờ tay vào vẫn mát như thường

Nghe các bác comments vậy làm e buồn quá... :( vì lỡ quất e SS51P550D xem cở 30 phút trở lên là cảm thấy nóng rồi các bác ơi ! (ko sờ thử vì e bắt vào tường rồi, nhưng chỉ cần bước lại gần để cắm HDD hoặc USB vào thì cảm nhận được ngay...) hay là do e quá nhạy cảm với nhiệt độ ko biết nữa... >-)

boyhcmc

Member

Công nghệ càng về sau càng đổi mới mà bác, giống như hồi đó ai cũng nói Plasma hao điện nhưng h nhìn lại thấy các em nó đã được cải thiện chỉ hơn LCD tầm 20-30W, nhưng hình ảnh mượt hơn nhiều tính ra chẳng nhầm nhò gì :))

minhdangkt

Well-Known Member

Em mới cưới vợ, đang tính làm cái 42x30 nhập hội anh em.
Trong SG thì mua ở đâu giá ok và bảo hành chu đáo mấy bác chỉ em vơi?

vinh113

Member

Phải công nhận 1 điều, xem phim HD trên Plasma thật sự tuyệt vời. Hôm qua cắm down xong bộ Avatar (Extended Collector's Edition) 1080p Blueray Remux. Tắt đèn ngồi xem trên em 50U30V phê lòi. Kết luận 1 điều quay ngang quay dọc thì cuối cùng lựa chọn Plasma vẫn là chính xác nhất cho nhu cầu coi HD.

Bên trên