Fan's Plasma Panasonic!!!

blackrosevba

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Các bác làm ơn cho em hỏi?
Tình hình tài chính của em giờ chỉ có đúng 30 Tr.
Em muốn mua 1 chiếc plasma xem bóng đá. Em đang phân van 2 dòng là 50ST30 và 50 VT20.
2 dòng này thì mua loại nào a? mà con 50VT30 có khác gì về hình ảnh với 2 con kia không nhỉ? em hỏi ở đây là về hình ảnh còn về năm sản xuất thì biết rồi ah!:p
Các hãng khác thì các bác đừng tư vấn nhé! Vì từ trước tới nay em chi dùng đồ panasonic.
Em xin cám ơn nhiều nhiều!

Nếu bạn ở Hà nội, thì ra pico ở Hai bà trưng để xem và so sánh giữa 50ST30 và 50VT30. Mắt mình thì hầu như chả phân biệt được sự khác biệt nào nhiều. chỉ có thể thấy sự khác biệt rõ rệt giữa 50U30 với 50VT30 thôi. :p
Còn so sánh 50VT20 với 50VT30, vì 2 con này xem ở 2 nơi khác nhau, nên mình cũng không cảm nhận được có sự khác biệt gì về chất lượng hình ảnh giữa 2 con này. Không biết các bác khác thì thấy thế nào 8-}8-}

grassco

Active Member

Ngon hơn làm sao được. Vì không đủ xiền mua led nên mới phải dùng plasma theo tiêu chí ngon-bổ-rẻ, còn bỏ tiêu chí rẻ đi thì led vô địch

Giờ cho LED rẻ như plasma đấy, bác cho em mấy tiêu chí để LED vô địch chỗ nào đi ??? Bác nói 1 câu mà thấy nghẹn !!!

boyhcmc

Member

Ngon hơn làm sao được. Vì không đủ xiền mua led nên mới phải dùng plasma theo tiêu chí ngon-bổ-rẻ, còn bỏ tiêu chí rẻ đi thì led vô địch

[-X Pó tay bác đấy! Led cho cao lắm là 200Hz mà đi so sánh với Plasma tối thiểu cũng đã 600Hz

vespa_tre

Active Member

đừng cãi nhau với người ngoại đạo các bác ạ..họ thì cứ led no.1,như IP ý,lúc nào cũng hô khẩu hiệu...NGhe chán hẳn..
Mấy hôm ko vào mà anh em sắm được nhiều VT quá nhỉ?em vẫn mơ có 1 em 42 phòng ngủ đây mà khó quá...sang tháng cưới vợ roài...

lgtuan

Member

em định múc 42X30, khi ra xem thực tế thì thấy chán quá
42U30 có ngon ko các bác ơi?

heo_bu

U thì ngon hơn X rồi bác . Nhưng e nghĩ chắn tại thằng bán hàng thiên vị nên nó chỉnh cho e 42X30 xấu đi ấy chứ .:)):)):D

grassco

Active Member

Éc, em xem rồi, nói chung k có chán wá đâu bác ạ, chỉnh chọt lại là ok liền, em đang dùng X30V nè, lúc đầu định mua U đấy chứ mà tại k có 50in em múc X thôi, nhưng tắt đèn xem thì...wá là ok rồi, k có gì đòi hỏi thêm ở 1 tivi HDR mà giá thành như vầy đc, nếu đc thì nên múc 50X30V hay hơn là 42U30 bác à, dù có đẹp hơn nhưng nhỏ hơn tới 8in thì...vẫn tiếc lắm :D

grassco

Active Member

U thì ngon hơn X rồi bác . Nhưng e nghĩ chắn tại thằng bán hàng thiên vị nên nó chỉnh cho e 42X30 xấu đi ấy chứ .:)):)):D

:D Chắc nó thiên vị rồi bác ạ, mà bác ơi thay avatar dùm em, mắc công mỗi lần thấy nick bác là em....nữa à :((

moonmoon

Em tính chuyển TV từ 42 inch lên tầm 50 hay 55 inch, em thích plasma nhưng ko biết chọn em nào.
Chi phí em có chỉ khoảng 25 triệu và em ko cần xem 3D.. chủ yếu coi TV và film HD buổi tối à.
các bác tư vấn giúp em có em nào ngon, bổ rẻ với.....
thx các bác.

heo_bu

:D Chắc nó thiên vị rồi bác ạ, mà bác ơi thay avatar dùm em, mắc công mỗi lần thấy nick bác là em....nữa à :((

Có một cái độc hơn nữa nhưng mình vẫn k dám sử dụng vì sợ KIA tức khắc . Bác thông cảm nhé . E cũng như Bác đó .:)):)):))

badoso

Khà khà! U60 ham hd này cũng vừa vác 1 em p50x30 tại ĐMCL giá 14.999.000. Quá đã để chuẩn bị cho Euro sắp tới .

grassco

Active Member

Có một cái độc hơn nữa nhưng mình vẫn k dám sử dụng vì sợ KIA tức khắc . Bác thông cảm nhé . E cũng như Bác đó .:)):)):))

=))Đang bực mình cái lũ kia vô gặp avatar bác thấy mắc cười, đỡ bực, nhiều thằng tự xưng là "già" mà đầu óc "ng...." hơn ai hết, nhìn câu nói mà thấy mắc cười, em thấy hài lũ đó wá bác à, gặp người lớn kiểu đó em khinh...bỏ xứ, chả bù như anh coolpix8700, lớn mà hài ra fết :))

boyhcmc

Member

Sao Panasonic lâu wá chưa cho mấy mẫu 2012 bán tại VN nhỉ, định xúc 1 em 50' dùm ông anh họ đang lăn tăn cho tháng 6 sắp tới :D

grassco

Active Member

Sao Panasonic lâu wá chưa cho mấy mẫu 2012 bán tại VN nhỉ, định xúc 1 em 50' dùm ông anh họ đang lăn tăn cho tháng 6 sắp tới :D

Cố gắng đi bác, chờ đợi là hạnh fúc mà =)). Em cũng đang chờ mấy con LED pana nè:D

nakavietnam

Thân chào các pác! Em là newbie nên còn chicken, mong các bác nương tay, chả là em đang định 'nghiến răng' cưới 1 em 50". Nhà đang xem SN KLV40EX500, nay muốn lấy thêm 1 em nữa. Em muốn nhờ các pác tư vấn : Em muốn cưới em PN TH-P50U30V or TH-P50VT30V. Nhưng hôm qua có thằng bạn bán hàng STDM nói em nên lấy con SHARP LED 3D xx46LE830 hay xx46LE835 gì đấy em nhớ chẳng rõ. Nó bảo con của SHARP về hình ảnh vô đối. Em đang lăn tăn. Nhờ các pác chỉ đường.8->

Thân chào các pác! Em là newbie nên còn chicken, mong các bác nương tay, chả là em đang định 'nghiến răng' cưới 1 em 50". Nhà đang xem SN KLV40EX500, nay muốn lấy thêm 1 em nữa. Em muốn nhờ các pác tư vấn : Em muốn cưới em PN TH-P50U30V or TH-P50VT30V. Nhưng hôm qua có thằng bạn bán hàng STDM nói em nên lấy con SHARP LED 3D xx46LE830 hay xx46LE835 gì đấy em nhớ chẳng rõ. Nó bảo con của SHARP về hình ảnh vô đối. Em đang lăn tăn. Nhờ các pác chỉ đường.8->

Sharp 46LE835 làm sao so được với pana 50vt30 được. nó được đánh giá là tivi tốt nhất năm 2011 mà
:|

levio2005

Thấy các bác nhắc chuyện khoảng cách mới nhớ, chia sẻ kinh nghiệm từ cái em 42VT30 ở nhà, phòng em khoảng 4.8 x 5m , TV treo tường, em ngồi trên giường xem TV, cách 4.8m rất ổn, xem thoải mái, ko mỏi mắt, tui nhiên tụt xuống đuôi giường, chỗ để cái sofa nhỏ xem, thì bắt đầu thấy điểm ảnh, giường em dài 2m, vậy khoảng cách đến TV lúc ấy là khoảng 2.5 - 2.8m, xem cảm thấy mỏi mắt hơn nhiều. Từ đó rút ra là, khi ra hàng TV, căn khoảng cách sao cho mắt cảm thấy thoải mái nhất, rồi xem khoảng cách đó là bao nhiêu, ở nhà có đáp ứng được không rồi mới mua. Cố gắng đứng ngắm em nó thật lâu.

Điều thứ 2 là, có các chế độ chỉnh màu TV, như em VT nhà em là có sống động, chuẩn, phim 1 (màu hơi lạnh), phim 2 (màu hơi ấm), game và xem ảnh.

Em rút ra là, chế độ màu sống động, xem rất sáng, nhưng xem trong phòng tối, tắt đèn đi thì chói quá => giống xem TV LCD, LED.
Chế độ chuẩn thì bt, chả có j đặc biệt. Chế độ xem phim rất ổn, cảm thấy rất thoải mái mắt, xem thích hơn nhiều, nhất là trong phòng tối. Có thể là do tần số quét nâng lên 600 hz nữa ( em đọc catalogue công ty thì thấy plasma chỉ nâng tần số quét lên 600 với chế độ xem phim)

Một vài kinh nghiệm chia sẻ với các bác, có gì sai các bác cứ ném đá ạ

Bên trên