Fan's Plasma Panasonic!!!

Minhsur

Banned
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Chúc mừng bác Amidas rước hàng mới về. Đẹp. Đẹp hơn 3m VT30 rồi.

Bên siêu thị điện máy Chợ lớn đang khuyến mãi em này: LCD PANASONIC 32" TH-L32U30V

Có pác nào trong diễn đàn xài qua em này thì cho em bik ý kiến với ạ? Hay là tư vấn thêm cho e cũng được ^^

Và chốt 1 câu là có đáng mua ko ạ?

32U30V Model 2011 và 32U20V Model 2010 này đều có chung 1 điểm yếu đó là :

bắt tín hiệu Analog không được good.

USB đọc khá ít các định dạng ; theo em thì nó chỉ chơi được đuôi Mp4 và Avi + Không giải mã được DTS ( nếu có nhu cầu chơi phim = cổng USB )

Điểm mạnh :

_Màu sắc good so với giá tiền .

Điểm mạnh khác của các dòng LCD panasonic :

_ Được trang bị công nghệ màn hình IPS đạt góc nhìn 180* và có khả năng chống va đập ( lực va đập này <=> bàn tay vỗ vô màn hình ) .

Tóm lại :

Nói chung nếu bác mua chủ yếu để xem THC - tín hiệu analog thì LCD panasonic Model .... U20V hoặc .... U30V sẽ làm cho bác thất vọng .

Còn nếu dự định sử dụng đầu kỹ thuật số ; hoặc TH số vệ tinh hay TH Internet : Thì không có gì phải đắn đo khi thấy giá tiền em nó hợp lý.

Lưu ý : LCD panasonic Model X và Model C lại bắt cáp rất tốt , em cũng chả hiểu tại sao :D

hangminhdinh

USB đọc khá ít các định dạng ; theo em thì nó chỉ chơi được đuôi Mp4 và Avi + Không giải mã được DTS ( nếu có nhu cầu chơi phim = cổng USB )

Điểm mạnh :

_ Được trang bị công nghệ màn hình IPS đạt góc nhìn 180* và có khả năng chống va đập ( lực va đập này <=> bàn tay vỗ vô màn hình ) .

Tóm lại :

Nói chung nếu bác mua chủ yếu để xem THC - tín hiệu analog thì LCD panasonic Model .... U20V hoặc .... U30V sẽ làm cho bác thất vọng .

Còn nếu dự định sử dụng đầu kỹ thuật số ; hoặc TH số vệ tinh hay TH Internet : Thì không có gì phải đắn đo khi thấy giá tiền em nó hợp lý.

Lưu ý : LCD panasonic Model X và Model C lại bắt cáp rất tốt , em cũng chả hiểu tại sao :D

Plasma pana U30V, UT30V cũng giống như LCD U30V vậy hở bác ?

kennaly

Điểm mạnh :

Tóm lại :

Thanks pác !!!

Nhưng mà cho mình hỏi tí, bắt truyền hình cáp ko được tốt thì mức độ nó đến như thế nào vậy pác?
- Nhòe xem ko rõ?
- Tín hiệu lúc có lúc ko?
- .....?

men0codon

Active Member

Thanks pác !!!

Nhưng mà cho mình hỏi tí, bắt truyền hình cáp ko được tốt thì mức độ nó đến như thế nào vậy pác?
- Nhòe xem ko rõ?
- Tín hiệu lúc có lúc ko?
- .....?
làm gì mà ghê vậy bạn , xem THC đẹp hay xấu thì 80% là do đường truyền cáp quyết định rồi , đặc biệt plasma PANASONIC coi cáp cũng rất ok mà ( nguồn phát đừng xấu quá ) , nếu đủ khả năng bạn rinh 42UT30 rất đẹp

kennaly

làm gì mà ghê vậy bạn , xem THC đẹp hay xấu thì 80% là do đường truyền cáp quyết định rồi , đặc biệt plasma PANASONIC coi cáp cũng rất ok mà ( nguồn phát đừng xấu quá ) , nếu đủ khả năng bạn rinh 42UT30 rất đẹp

Tại nghe Pác ở trên nói bắt yếu nên hơi ngại ^^ Nhà mình nhỏ lắm nên 32" là vừa roài,với lại cũng ko đủ lực,nếu đủ đã ko đi kím hàng khuyến mãi như thế này :D

Tại nghe Pác ở trên nói bắt yếu nên hơi ngại ^^ Nhà mình nhỏ lắm nên 32" là vừa roài,với lại cũng ko đủ lực,nếu đủ đã ko đi kím hàng khuyến mãi như thế này :D

Không gì đâu bác à . Thà bác biết trước để dễ hình dung hơn thế nào là 1 chiếc HDTV khi cho em nó chơi với THC :D .

như những gì mà em đọc được từ những câu comments từ bác thì : Em thấy chỉ có 1 phương pháp duy nhất cho bác là :

1 _ Tới các STĐM > bảo NV Siêu thị cắm cáp vô tivi > Sau đó mượn cái Remote > Bấm 1 chục kênh ( Lưu ý : Đa số các NV thường dò sẵn 5 > 10 kênh đẹp nhất để cắt tiết gà :D )

2 _ Sau khi xem sơ qua 1 số kênh TH-Cáp tại chỗ => Con nào vừa tiền hợp lý thì > múc .

Nếu ở HCM thì cứ tới Bác Mèo Có Đờm >>> bác ấy sẽ góp ý cho bác ... " Đồng tiền gắn liền khúc ruột " nên bác e ngại mua phải con tivi khi xem cáp không được đẹp cũng là chuyện bình thường .

Chỉnh sửa lần cuối:

Valfar

Member

Miss Nhung ơi e đc ngắm nhìu rồi, theo chủ quan thì em thấy chất hình ST50 vs VT30 thế nào, a đang phân vân. Mà a ở xa qua chỗ em có được giá rổ tốt ko nhỉ hehe?

Valfar

Member

Chưa có hay ko có em? E đc ngắm nhìu rồi, theo chủ quan thì em thấy chất hình ST50 vs VT30 thế nào, a đang phân vân. Mà a ở xa qua chỗ em có được giá rổ tốt ko nhỉ hehe?

Valfar

Member

Plasma 50ST50 đây, mỏng lét ngang ngửa mấy em LED đấy :D...

So với VT30 thế nào hả bác.

nokia7900

các bác cho xin ý kiến đánh giá em này với nhé
TIVI Plasma Panasonic TH-P42ST30V-Full HD-3D;
tiện đây bác nào có hàng giá tốt báo lun mình với tks

Valfar

Member

ko thể nhịn đc nữa hnay đã phi lên chỗ miss Nhung rước một em Vt30 về rùi icic, mà hnay ko gặp miss nhỉ hehe

vinagoh

Well-Known Member

Mấy em Plasma dòng mới nhìn bắt mắt quá, cao, to, đen mà kg hôi. :)>-

Bác chịu khó chờ mấy model 2012 đi, chất lượng hình ảnh đã được Panasonic nâng cấp lên đáng kể. Đặc biệt là dòng bình dân UT50 giá thấp mà chất lượng lại đỉnh. Bác nghĩ sao khi chất lượng hình ảnh của UT50 bằng thậm chí nhỉnh hơn cả VT30? ;))

cccp1784

Member

Mình vừa lấy em này hôm qua. Chỗ em Nhung siêu nhân hết hàng này rồi. Mình mua tại Topcare. Mình thấy giá Topcare và Hiền Quân là như nhau 13900k
Tiện đây các bác cho hỏi chỉnh thông số em này như nào để chất lượng xem HD là tốt nhất?
Cám ơn!

coolpix8700

Well-Known Member

Tiện đây các bác cho hỏi chỉnh thông số em này như nào để chất lượng xem HD là tốt nhất?

Chúc mừng bác tham gia nhà Plasma Pana!
Cứ từ từ bác ạh. Nếu bác vừa dùng led thì cứ "sống động" đi đã, đến lúc nhìn quen thì bác mới dần định hình theo ý thích, chứ không có chế độ "tốt nhất" cho mọi người đâu. Mỗi người một mắt cho nên ý thích rất riêng tư, đùng vội theo mấy cái test labor trên mạng. Họ làm theo các thiết bị đo, đo đẹp nhất chưa chắc xem đã thích nhất đâu. Ngay để xem film 3D thì ai cũng thống nhất màn hình càng to càng thấy thích, nhưng cả màn hình rất to mà vẫn nhiều người tìm mọi cách chứng minh 520 xem thích hơn 1080p cơ mà!

grassco

Active Member

Cứ từ từ bác ạh. Nếu bác vừa dùng led thì cứ "sống động" đi đã, đến lúc nhìn quen thì bác mới dần định hình theo ý thích, chứ không có chế độ "tốt nhất" cho mọi người đâu. Mỗi người một mắt cho nên ý thích rất riêng tư, đùng vội theo mấy cái test labor trên mạng. Họ làm theo các thiết bị đo, đo đẹp nhất chưa chắc xem đã thích nhất đâu. Ngay để xem film 3D thì ai cũng thống nhất màn hình càng to càng thấy thích, nhưng cả màn hình rất to mà vẫn nhiều người tìm mọi cách chứng minh 520 xem thích hơn 1080p cơ mà!
Thôi, nói chi tên vô văn hóa đó anh, chắc ám ảnh xxx nhiều quá nên cứ thúc này thúc nọ, đúng là vừa vô văn hóa vừa biến thái mà !!! K phải fan mà động tới hãng đó thì thôi rồi, thử hãng khác xem ai nói gì k, lý giải tùm lum tà la mà chả bík...đc bao nhiêu trong đầu !!!!

grassco

Active Member

Thôi, nói chi tên vô văn hóa đó anh, chắc ám ảnh xxx nhiều quá nên cứ thúc này thúc nọ, đúng là vừa vô văn hóa vừa biến thái mà !!! K phải fan mà động tới hãng đó thì thôi rồi, thử hãng khác xem ai nói gì k, lý giải tùm lum tà la mà chả bík...đc bao nhiêu trong đầu !!!!

Bên trên