Fan's Plasma Panasonic!!!

songxanh

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Do cách chỉnh hình ảnh ảnh hưởng rất lớn đến công suốt tiêu thụ của tivi theo tôi thì nhà sx đã tính cả đến nhiệt độ và tuổi thọ của linh kiện rồi. nên không cần lo lắng, nếu thích cho màn hình và thân máy mát bạn có thể giảm độ tương phản, ánh sáng, nhiệt độ màu, xuống tới mức vừa mắt nhất, chắc chắn sẽ giảm nhiệt độ đáng kể cho máy. Tivi đèn điện tử ngày trước dùng toàn bộ đèn đốt tim nóng như lò bánh mì vẫn chạy tốt mà.

songxanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Các bạn cho mình hỏi nhờ với, mình mới mua TV Panasonic Plasma 50UT50 trong đó có 01 kính xem 3D. Tuy nhiên, đến nay đã hơn 1 tháng rồi mà mình vẫn không xem được hiệu ứng 3D của TV này. Các bạn nào biết có thể giúp hướng dẫn mình làm thế nào để xem được phim với hiệu ứng 3D được không. Mình cảm ơn rất nhiều.

Trước hết đáng lẽ bạn phải đọc hướng dẫn sử dụng sau đó search trên mạng thì rất nhanh, trong này cũng có rất nhiều hướng dẫn rồi nhất là các dòng máy 3D chủ động thì cách xem sẽ giống nhau.

Nhưng bạn có máy cả tháng trời mà chưa xem được thì thật chán. nếu máy và kính của bạn còn hoạt động tốt thì muốn xem 3d bạn phải có file phim dạng 3D sau đó cắm vào USB phát và chọn chức năng 3D đeo kính và bật công tắc trên thân kính giữ công tắc 5" sau đó nhả ra màn hình tối lại ảnh trong vắt như xem hình thật trong gương thế là thưởng thức 3D thôi.

duchieu0512

Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Rất cảm ơn bạn songxanh đã hướng dẫn mình. Sở dĩ có TV hơn 1 tháng rồi mà vẫn chưa xem được vì mình cũng hơi bận, chưa chịu khó tìm hiểu nhiều. Mình cũng đã đọc hướng dẫn của TV, của kính 3D kèm theo máy, tuy nhiên khi thực hành vẫn không thấy có hiệu ứng 3D. Hay có lẽ mình chưa có file phim dạng 3D?
Phim dạng file 3D là loại file có đuôi là gì hả bạn? Mình có đầu HD Player TVIX Slim S1 và trong đó chủ yếu là phim dạng file mkv, avi, mình đã có thử download phim Sex and Zen trên mạng (thấy bảo phim này có hiệu ứng 3D) nhưng về xem cũng không được. Hay do TV nhỉ??? hay do kính 3D???
Rất mong các bạn hướng dẫn thêm cho mình (khoản HD, 3D là mình ù ờ lắm).
Cảm ơn nhiều.

tiendungknd

Các bác cho em hỏi Panasonic Plasma dòng 55VT50, 55GT50, 55ST50 đã ở đâu có hàng chưa ạ? Rổ giá thế nào? Nhìn giá mấy dòng này trên Amazon thèm quá nhưng tính cân, cước về Việt nam thì chát quá.

baplu

xin chao.xin tu van 1 trong 2 th p46u20v va th p46u30v bang gia tien.vay nen chon em nao .thanks

baplu

hi mình muốn lấy 1 trong 2 em này mong anh em tư vấn.cả 2 bằng tiền nhau,đang trong đợt giảm giá.TH P46U20V và TH P46U30V RẤT MONG TIN.chủ yếu coi sctv. htv. xin cho đánh giá về 2 em nó thanks.em nào đời trước và sau

nhungsieunhan9x

Active Member

hi mình muốn lấy 1 trong 2 em này mong anh em tư vấn.cả 2 bằng tiền nhau,đang trong đợt giảm giá.TH P46U20V và TH P46U30V RẤT MONG TIN.chủ yếu coi sctv. htv. xin cho đánh giá về 2 em nó thanks.em nào đời trước và sau

Bên mình còn 46U30 hàng mới nè. Nếu ở Hn thì alo cho mình để có giá tốt nhé

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Nếu 2 con cùng inch (46"), cùng level (U), bằng giá tiền... thì cứ con nào ra sau là lấy bác ạ!

thu22trinh

Mình xem hình ảnh trong DMCL thì thấy con 42GT20K có hình ảnh đẹp hơn hẳn so với 42" P42UT30V với cùng mức giá. Không biết nên chọn loại nào trong 2 loại này, anh em cho ý kiến nhé!

Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Mình xem hình ảnh trong DMCL thì thấy con 42GT20K có hình ảnh đẹp hơn hẳn so với 42" P42UT30V với cùng mức giá. Không biết nên chọn loại nào trong 2 loại này, anh em cho ý kiến nhé!

Nếu 2 con cùng mức giá mà GT20 đẹp hơn thì xúc em nó thôi còn nghĩ ngợi gì nữa bác? Dòng GT cũng là dòng plasma cao cấp của Pana và chỉ đứng sau dòng VT thôi. Mặc dù là model 2010 nhưng chắc chắn hơn UT30 về chất lượng hình ảnh nhiều bác ạ! khi mua nhớ check kỹ xem có phải hàng trưng ko nhe'! Chúc bác ưng ý với tv mình mua!

nhungsieunhan9x

Active Member

Cơ mà em cũng chưa hiểu là dòng GT20 là dòng 2010 mà sao bây h` mới có mặt ở thị trường Việt Nam nhỉ. Hay ViỆT nAM k khoái pana bằng các nước khác. Cả mấy dòng VT nữa chứ. Làm các bác cứ háo hức chờ mà mấy năm mới có để dùng

lahabentin

Well-Known Member

Cơ mà em cũng chưa hiểu là dòng GT20 là dòng 2010 mà sao bây h` mới có mặt ở thị trường Việt Nam nhỉ. Hay ViỆT nAM k khoái pana bằng các nước khác. Cả mấy dòng VT nữa chứ. Làm các bác cứ háo hức chờ mà mấy năm mới có để dùng
Không phải không khoái hàng Pana, chỉ riêng TV Plasma thôi vì Plasma kén người chơi. Không phải ai cũng hiểu và dám chơi em nó!

tiendungknd

Hôm nay vào Topcaer Xuân thuỷ xem 2 em 55VT50 và 65ST50, giá lần lượt là 56 triệu và 62 triệu. Thấy chú bán hàng bảo giá này đã giảm 10% vì đang có chương trình. Em 65ST50 thì cắm HD còn em 55VT50 thì chỉ cắm USB thôi nên không so sánh trực tiếp được. Đúng là bán hàng kiểu việt nam, hàng đang trong quá trình demo mà ko có đủ nguồn phát thì làm sao thể hiện được đẳng cấp của sản phẩm. Các Bác có biết chỗ nào giá tốt hơn ko? Em đang quan tâm đến mấy em này.

thu22trinh

Mới xúc con 42GT20K ở DMCL giá 12t. Chính xác là hàng được sx tháng 12/2010. Made in Japan. Đã ktra thông số thấy mới bật có 4 lần và 15'. Chưa có time ktra em nó nhiều, nhưng nhìn nhận ban đầu là ngon. Màu sắc tốt các bác ah.

Đợt tới mình mua con P50ST50 và tính treo em nó lên trên tường. Cân nặng thân máy là 23kg, cộng thêm với giá đỡ, chắc tầm ngọt nghét 30kg. Các bạn cho hỏi là treo lên tường (toàn gạch vữa và khá dầy), vậy thì cần chú ý những điểm gì để đảm bảo cho tivi chắc chắn và không bị rớt xuống đất? Mình cứ cảm thấy hơi lo lo khi treo tivi lên. Mọi người giúo tư vấn với.

lahabentin

Well-Known Member

Đợt tới mình mua con P50ST50 và tính treo em nó lên trên tường. Cân nặng thân máy là 23kg, cộng thêm với giá đỡ, chắc tầm ngọt nghét 30kg. Các bạn cho hỏi là treo lên tường (toàn gạch vữa và khá dầy), vậy thì cần chú ý những điểm gì để đảm bảo cho tivi chắc chắn và không bị rớt xuống đất? Mình cứ cảm thấy hơi lo lo khi treo tivi lên. Mọi người giúo tư vấn với.
Bạn cứ yên tâm, nhân viên lắp đặt họ biết phải làm gì? Cái giá treo ấy khi lắp trên 4 vít, dưới 2 vít là có thể chịu được trọng lượng 150kg thì cái TV 30kg có là cái đinh gì đâu?

Bên trên