Fan's Plasma Panasonic!!!

boyhcmc

Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Không việc gì phải xoắn. Bây giờ tivi CRT đít to đùng vẫn có ối người yêu. Lo gì!

Nói như bác thì khỏi nói cho rồi ! TV CRT thì có nhiều hãng SX còn Plasma chỉ có 3 hãng mà nếu dùng Plasma thì chỉ có Panasonic là cho hình ảnh & chất lượng tuyệt vời nhất, 2 hãng còn lại là Sam & LG chất lượng củ chuối. Pana đến 2014 ko còn sản xuất nữa thì thà chuyển wa xài LED của Sony còn ý nghĩa hơn

boyhcmc

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Buồn nhỉ, em đang tiết kiệm tiền đầu năm sau làm 1 em ST60. Thế này thì hơi oải :(
Thèm Plasma pana từ series 30, rồi tới 50, cơ mà gia đình nhiều chuyện quá nên kế hoạch mua TV cứ bị delay hoài. Giờ vẫn chưa đủ tiền, phải tới đầu năm sau mới gom góp đủ (nhanh lắm thì cuối năm nay...)

Tình hình này chả hiểu đầu năm sau còn ST60 ko mà mua, mà mua rồi cũng thấy lo lo chẳng biết hỏng hóc thì bảo hành nó ra làm sao.
Hi vọng kế hoạch của Pana vẫn có thể được thay đổi.

Không sao đâu bác ah vẫn còn kịp đấy, thường thì Model Series 60 năm nay ra mắt thì năm sau vẫn còn hàng, vấn đề là Pana sẽ ko sản xuất những mẫu mới của năm 2014 trở về sau như Series 80 ...

Vấn đề hỏng hóc thì dĩ nhiên vẫn sẽ đc bảo hành vì khi ra mấu mới thì nhà SX cũng đã dự trù đến mức phí tổn và các linh kiện bảo hành thay thế rồi, bác ko phải lo ;)

Chúng ta cũng ko thể trách Pana đc vì bây h nhu cầu Plasma trên TG ko cao nữa vì bọn Hàn xẻng (Sam & LG) dùng LED để lấn át, ngay cả trên sân nhà là Nhật Bản nhu cầu sử dụng Plasma cũng ko còn cao nên Pana cũng phải thay đổi theo thời thế thôi trước khi quá muộn!

vinagoh

Well-Known Member

Panasonic sẽ ngừng sản xuất TV Plasma từ năm 2014 !!!

Nếu đây là sự thật, thì đây là tin buồn cho fan' Plasma Pana.

Cái topic này có trên 442.000 lượt xem với trên 570 trang, tuổi đời cũng hơn 2 năm nên nhiều bạn và cũng lắm người không ưa.
Nếu plasma Pana nghỉ sản xuất thì các vấn đề liên quan cũng còn thêm cả năm nữa.
Tới chừng đó hãy tính, còn giờ thì ai nói gì thì nói, em vẫn ủng hộ plasma Panasonic.

Không sao đâu các Bác, nếu lỡ 1 mai kg còn nữa thì em chuyển sang máy chiếu Panasonic. \:D/

Minhsur

Banned
Chỉ tiếc cái chất lượng hình ảnh của PlasPana! Quá ngon. Led và oled chắc gì đạt "cảnh giới" đó.

HDbeginner

Sự tất yếu của uy luật phát triển thui mà,mình vẫn cứ mua Vt50 và vẫn thực sự hài lòng về quyết định này.
Các bác cứ nhìn Máy ảnh đó chẳng hạn,cho dù máy chuyên nghiệp kỹ thuật số có hoành tráng đến đâu thì hiện tại vẫn khó qua mặt nổi máy Phim cổ xưa...vậy tại sao cả Canon,Nikon đến các hãng khác nữa lần lượt rũ áo ra đi hết dù cho giới chuyên nghiệp và sành chơi vẫn "hoài nhớ thương".
Yêu plasma trung,cao cấp ( chứ thấp cấp mình cũng ko đủ khả năng cảm nhận cái hay của nó :p ).Nhưng cũng rất rất yêu Led cao cấp ( nếu giá ko quá xa so vs plasma ),và ủng hộ sự phổ cập của Oled tương lai vs giá tốt.Biết đâu 5-10 năm nữa 1 trong 4 bức tường phòng mình sẽ ko cần đến nữa vì đã có 1 em ...Oled 4k thay thế rùi nhỉ...thời đại Digital mà.

ldangquang

Không sao đâu bác ah vẫn còn kịp đấy, thường thì Model Series 60 năm nay ra mắt thì năm sau vẫn còn hàng, vấn đề là Pana sẽ ko sản xuất những mẫu mới của năm 2014 trở về sau như Series 80 ...

Vấn đề hỏng hóc thì dĩ nhiên vẫn sẽ đc bảo hành vì khi ra mấu mới thì nhà SX cũng đã dự trù đến mức phí tổn và các linh kiện bảo hành thay thế rồi, bác ko phải lo ;)

Chúng ta cũng ko thể trách Pana đc vì bây h nhu cầu Plasma trên TG ko cao nữa vì bọn Hàn xẻng (Sam & LG) dùng LED để lấn át, ngay cả trên sân nhà là Nhật Bản nhu cầu sử dụng Plasma cũng ko còn cao nên Pana cũng phải thay đổi theo thời thế thôi trước khi quá muộn!

Cũng chưa biết thế nào bác ạ, như series 50, ra năm ngoái, đầu năm nay đâu còn hàng đâu, thậm chí cuối năm ngoái UT, ST cũng đã hiếm hàng rồi, giờ thì gần như ko đâu còn (hình như 1 vài nơi còn 1 con trưng bày). Ko biết series 60 có nhập nhiều hơn ko, chứ cứ như series 50 chắc tầm tháng 3 năm sau ko còn hàng cho em mua quá. Em dự tính tháng 3 mới mua TV vì SN cả 2 bố con đều rơi vào tháng 3, coi như tự mua quà tặng mình. Mà tình hình này chắc phải xem lại, nếu tài chính cho phép chắc phải nịnh nọt gấu mẹ mua sớm lúc nào hay lúc đó wa.

boyhcmc

Member

Cũng chưa biết thế nào bác ạ, như series 50, ra năm ngoái, đầu năm nay đâu còn hàng đâu, thậm chí cuối năm ngoái UT, ST cũng đã hiếm hàng rồi, giờ thì gần như ko đâu còn (hình như 1 vài nơi còn 1 con trưng bày). Ko biết series 60 có nhập nhiều hơn ko, chứ cứ như series 50 chắc tầm tháng 3 năm sau ko còn hàng cho em mua quá. Em dự tính tháng 3 mới mua TV vì SN cả 2 bố con đều rơi vào tháng 3, coi như tự mua quà tặng mình. Mà tình hình này chắc phải xem lại, nếu tài chính cho phép chắc phải nịnh nọt gấu mẹ mua sớm lúc nào hay lúc đó wa.

Zị thì bác cố gắng nhanh tay gom góp làm em 50ST60, em đấy được đánh giá chất lượng cải tiến ngang ngửa VT50 đời trước mà giá lại rẻ hơn nhiều. Còn em thì vẫn đang trong giai đoạn gom lúa chờ hốt quả chót VT60 :)

Chỉnh sửa lần cuối:

boyhcmc

Member

Sản lượng TV Plasma sụt giảm gần 1/4 trong năm 2012 !!!

image_gallery

Trong năm 2012, 203 triệu chiếc TV LCD đã được xuất xưởng – theo công bố của NPD DisplaySearch. Đây là sự sụt giảm 1% so với năm 2011. Quý IV 2012 là quý duy nhất có sản lượng LCD tăng so với năm trước, song đó cũng chỉ là một con số rất nhỏ: 0,6%.

Sự sụt giảm này đến từ các thị trường đã phát triển: nhu cầu của các thị trường này giảm tới 18% so với năm 2011. Suy thoái kinh tế cộng với giá thành không giảm quá nhiều (2%) khiến cho nhu cầu TV LCD sụt giảm.

Đối với TV Plasma, mọi thứ còn tồi tệ hơn nữa: sản lượng TV Plasma giảm 23% so với năm 2011. Tính tổng tất cả các loại TV, số lượng xuất xưởng của năm 2012 chỉ đạt 233 triệu, giảm 6% so với con số 249 triệu của 2011.

Tuy vậy, trong năm nay, TV Ultra HD dự kiến sẽ đạt sự tăng trưởng rất lớn, đạt con số 2,6 triệu so với 63.000 của năm 2012. Ngoài ra, nghiên cứu của NPD cũng chỉ ra rằng Samsung là nhà sản xuất TV lớn nhất thế giới với 27,7% thị phần trong năm 2012.

Theo Cnet

Junio

Member

Zị thì bác cố gắng nhanh tay gom góp làm em 50ST60, em đấy được đánh giá chất lượng cải tiến ngang ngửa VT50 đời trước mà giá lại rẻ hơn nhiều. Còn em thì vẫn đang trong giai đoạn gom lúa chờ hốt quả chót VT60 :)

Khi nào về hàng S60 vay 2 bac. Em cũng đang mong quá ...

tuyen2068

Active Member

Em mới search thêm, thấy cả năm 2012, plasma xuất hơn 13 triệu cái chiếm 5.7% thị phần tivi, giảm 23% so với 2011.

Năm 2012, Samsung và LG là 2 nhà cung cấp tivi lớn nhất thế giới với 27,7% và 15% thị phần tương ứng, đều tăng hơn so với 2011.
Thị phần của Sony, Pana và Sharp đều giảm mạnh so với năm trước.

Nguồn :
Global LCD TV Shipments Fall for the First Time in 2012; Outlook Cautious for 2013 - DisplaySearch
và :
LCD TV shipments down slightly; plasmas fall off cliff in 2012 | Internet & Media - CNET News

Baont2000

Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Mình xin góp ý như sau:
- con X30 không Full HD, X30 và X30V không khác gì nhau cả.
- Giá chênh nhau 1- 1,5 triệu, ưu tiên chọn con 42V20V
- Độ bền sử dụng không thể nói trước được. Nếu bạn hên: 10 năm, còn ngược lại: 10 ngày không chừng!

cám ơn bác đã cho ý kiến

nqt0045

Member

Có bác nào biết về 2 công nghệ 600Hz SFD và 2500Hz FFD của màn hình plasma panasonic không nhỉ ??

boyhcmc

Member

[Tin vui] Panasonic tái cấu trúc để tiếp tục kinh doanh TV Plasma

Panasonic mới đây đã xác nhận lại rằng hãng sẽ không ngừng sản xuất TV Plasma vào năm 2014 như những tin đồn xuất hiện gần đây. Hãng cũng đang có kế hoạch cải tổ tái cơ cấu công ty để tiếp tục bám trụ ở thị trường đang khá ảm đạm này.

Theo hãng thông tấn Reuters, Chủ tịch Kazuhiro Tsuga cho biết Panasonic sẽ vẫn duy trì hoạt động của mảng TV mặc dù đang phải chịu sự canh tranh khốc liệt từ các sản phẩm giá rẻ của Samsung, LG. Dự kiến trong vòng hai năm tới, Panasonic sẽ dành 250 tỉ Yên (tức khoảng 2,7 tỉ USD) nhằm khôi phục lại bộ phận sản xuất TV, điện thoại và bán dẫn. Phương án từ bỏ TV Plasma chỉ là biện pháp cuối cùng mà thôi.

image_gallery

Bên cạnh đó, Tsuga tiết lộ thêm rằng Panasonic sẽ dần chuyển trọng tâm sang phát triển các loại pin và hệ thống giải trí dùng trong xe hơi. 88 đơn vị kinh doanh trực thuộc Panasonic sẽ được cắt giảm xuống chỉ còn 49 đơn vị và chịu sự quản lí của bốn nhóm chính. Đối với nhóm kinh doanh sản phẩm và dịch vụ sức khỏe, công ty sẽ tìm kiếm đầu tư từ bên ngoài để nguồn lực không bị chảy khỏi các nhóm quan trọng khác. Ngoài ra, Panasonic cũng sẽ bán 67% cổ phần của đơn vị hậu cần cho công ty Nippon Express nhằm củng cố dòng tiền, đồng thời giữ nó ở mức thấp nhất là 2,1 tỉ USD. Những khoản thâm hụt còn lại sẽ được bù đắp bằng việc bán đất, các công trình xây dựng cũng như những tài sản khác của Panasonic.

image_gallery

Hiện nhà sản xuất Nhật Bản này chưa tiết lộ họ có sa thải thêm công nhân hay không. Được biết trong vòng hai năm qua đã có 40.000 người phải rời khỏi Panasonic, tuy nhiên hãng vẫn còn đang thuê hơn 300.000 người làm việc cho mình. Một trong những nguyên nhân khiến Panasonic nói riêng và các doanh nghiệp nói chung không muốn sa thải nhân viên đó là Luật lao động của Nhật đang trở nên chặt chẽ hơn. Theo đó, doanh nghiệp có thể phải trả tối đa đến 3 năm lương để đền bù thiệt hại cho người bị thôi việc.

Tsuga đặt ra mục tiêu cho toàn bộ các đơn vị của Panasonic rằng kể từ tháng sau, lợi nhuận hoạt động biên của họ phải đạt ít nhất là 5%. Ông cũng tuyên bố ngừng trả cổ tức cho cổ đông và đây là lần đầu tiên sự việc này diễn ra ở Panasonic trong vòng 60 năm qua.

Theo Cnet

Ps: Zị là những tin đồn trước đây về việc ngưng sản xuất TV Plasma của Panasonic hoàn toàn là giả tạo => Do đó Topic này vẫn còn sống khỏe ít nhất là 2 năm nữa ;)

Dorillin

Member
mới lúc nãy mở 46x20v đèn nó chớp xanh liên tục khoảng hơn 100 cái r tắt mất đèn xong r lại nháy đèn tiếp. kb lỗi nguồn hay board, chi phí thay hết bao nhiêu vậy máy bác :(
Hix, thế là lại tốn tiền, đang để dành mua Su En15A :(

Bên trên