Fan's Plasma Panasonic!!!

thanhyk

Well-Known Member
Em bực mình cái thằng Pana quá nên post cho nhiều người chú ý mà nhập. Em có ghi ngày 01/4 (cá tháng tư đó bác). Xả stress bác nhá..

cafe_racer123

E đang phân vân 2 con này các bác tư vấn e với
Tivi Plasma 3D Samsung Model 51D550 : con này 1920 x 1080 full HD
Tivi Plasma 3D Panasonic Model TH-P50XT50V : con này thì chỉ 1080 x 720..HD
giá tiền lại ngang nhau ,,,mà đa số đều nói plasma thi panasonic coi đẹp...E nên múc con nào đây
hoặc có con nào 50 inch plasma giá dưới 20tr..chỉ e với

ongancha

Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

E đang phân vân 2 con này các bác tư vấn e với
Tivi Plasma 3D Samsung Model 51D550 : con này 1920 x 1080 full HD
Tivi Plasma 3D Panasonic Model TH-P50XT50V : con này thì chỉ 1080 x 720..HD
giá tiền lại ngang nhau ,,,mà đa số đều nói plasma thi panasonic coi đẹp...E nên múc con nào đây
hoặc có con nào 50 inch plasma giá dưới 20tr..chỉ e với
Samsung sắp ra Plassma Seri F, Bác hỏi kỹ 51D550 hàng tồn ? còn Bảo hành bao lâu? Không khéo em nó đã chạy được cả ngàn giờ rồi ấy chứ.
Chưa thấy thông tin hàng họ S60 và ST60 về Vn.

loihue

Member
Re: Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

em cũng dang cố chờ em S60 về xem giá rổ ra làm còn múc . các có ai biết chính xác khi nào hàng ko ah ?

duytl

Member
Các bác cho em hỏi thông so con TIVI PLASMA 3D PANASONIC TH-P50XT50V cua em như bên dưới thì tốn điện bao nhieu 1h vậy bác, dạo này em thấy nhà em tốn tiền điện quá

THÔNG SỐ CHUNG
Điện Áp Sử Dụng :AC 220-240V, 50/60Hz
Công Suất Hoạt Động Trung Bình :125 W
Công Suất Tiêu Thụ Định Mức :265 W
Công Suất Chế Độ Nghỉ : 0.4W

Hai Scm

Active Member
Các bác cho em hỏi thông so con TIVI PLASMA 3D PANASONIC TH-P50XT50V cua em như bên dưới thì tốn điện bao nhieu 1h vậy bác, dạo này em thấy nhà em tốn tiền điện quá

THÔNG SỐ CHUNG
Điện Áp Sử Dụng :AC 220-240V, 50/60Hz
Công Suất Hoạt Động Trung Bình :125 W
Công Suất Tiêu Thụ Định Mức :265 W
Công Suất Chế Độ Nghỉ : 0.4W

Chắc là 4h tốn 1kwh.... mà bác tốn them bao nhiêu tiền điện mỗi tháng ? Em nghĩ chừng 100k đổ lại cho con này thôi.

aloo1979

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Cho mình hỏi nhờ với. Tháng 12 năm 2011 mình có mua tivi TH-P50X30V dùng được 4 tháng bị lỗi sọc panel và đã được đổi tivi mới. Nhưng tuần trước lại bị lại đúng i như thế. Đen quá vì hết thời gian bảo hành rồi. ĐT lên TTBH thì nói là panel hơn 10 triệu thế thà đi mua tivi mới còn hơn. Mình chấp nhận là phải mua tivi mới rồi nhưng muốn hỏi các bác là có cách khắc phục con cũ không với giá cả chấp nhận được? Cảm ơn trước..

rua bo

Well-Known Member

Bác đành ngậm ngùi sắm con mới thôi. Con cũ thì bán ve chai thôi bác ạ.

tuyen2068

Active Member

Không biết dân chơi HD với cái receiver công suất khoảng 400 - 500W có thấy tốn điện và nóng lỗ tai không ta ?
Hay dân chơi game với card hình ngon ngon tí, cái CPU cũng tầm 500W, ngồi chắc nóng phỏng chân.
Cái tivi plasma nằm cách mắt 2 - 3 met trở lên chắc nóng phỏng mặt dù nó chỉ 200 - 300W ?

Thực sự cái plasma có nóng hơn cái LED (ở nhà em) một chút, nhưng chỉ biết khi nào lại gần nó (cho cái dĩa vào đầu bluray ...)

Chỉnh sửa lần cuối:

neo8x

Well-Known Member
E đang dư 3 kính 3D Panasonic 2011 (2 kính sạc TY-EW3D2M và 1 kính pin TY-EW3D10) mới 100% fullbox nguyên nilon, hàng chính hãng
Bác nào có nhu cầu thì pm hoặc LH e (0906.092.886). Hoặc bác nào có kính Pana 2012 thì đổi với e cũng đc

Chỉnh sửa lần cuối:

rua bo

Well-Known Member

Oái! Đi đâu cũng gặp bác này đổi kính ko vậy.

songxanh

Member
Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Đi đâu là sao bác? E chỉ post ở 3 topic Pls Pana để AE dùng Pana vào giúp e thôi mà

Bị cháu nó bẻ gãy mất cái kính giờ đang cần 1 chiếc để xem bạn cho giá cả địa chỉ vào hộp tin cho mình nhé.

Bên trên