Fan's Plasma Panasonic!!!

gacon_vn

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Con plasma panasonic 46 inch th-p46u30v của mình sau hơn 1 năm phải thay màn hình do bị sọc thì nay lại tiếp tục lỗi như vậy, nản quá :(. Ko rõ đã quá 24 tháng chưa, nếu quá rồi xác định mua cái mới thôi xót thật. Yêu pana và plasma lắm nhưng giờ mua cái mới đành bye bye em nó vậy.
Tuy màn hình chưa quá 24t xuất xưởng nhưng gọi điện lên Bảo hành Pana báo là ko còn thời hạn bảo hành nữa, buồn quá. Đành sống chung với cái sọc đó đến chừng nào nó ngỏm hẳn thì mua cái mới. 15 tháng đi toi 15 triệu, tính ra mỗi tháng xem tivi mất 1 triệu hehe.

haichi

Member

Tuy màn hình chưa quá 24t xuất xưởng nhưng gọi điện lên Bảo hành Pana báo là ko còn thời hạn bảo hành nữa, buồn quá. Đành sống chung với cái sọc đó đến chừng nào nó ngỏm hẳn thì mua cái mới. 15 tháng đi toi 15 triệu, tính ra mỗi tháng xem tivi mất 1 triệu hehe.

Em còn đen hơn bác được có 13 tháng thôi.
Bọn Panasonic này nó phủi trách nhiệm nhanh lắm bác à. Em báo bảo hành nó cũng phủi trách nhiệm luôn.

gacon_vn

Active Member

Em còn đen hơn bác được có 13 tháng thôi.
Bọn Panasonic này nó phủi trách nhiệm nhanh lắm bác à. Em báo bảo hành nó cũng phủi trách nhiệm luôn.

Vâng, đúng là đen quá bác nhỉ. Nghĩ lại ngày xưa cái tivi CRT ông bà già mua dùng mười mấy năm mới thấy chất lượng điện tử đi xuống thì phải :D. Em đang ngó nghiêng xem nên mua hãng nào tiếp theo, sẽ phải tính thời gian bảo hành đặt lên tiêu chí đầu tiên chứ tên tuổi cũng ko đặt nặng nữa.

haichi

Member

Em có 2 con Plassma. 1 con LG dùng từ 2009 đến giờ ông già chạy suốt ngày thì chả có vấn đề gì. xem vẫn nuột. Ông Panasonic th-p46u30v mua được có 13 tháng thì lỗi mà thằng này em để ở phòng ngủ, tối mới xem nhé. quả sau chắc em chọn LG thôi :|

gacon_vn

Active Member

Em có 2 con Plassma. 1 con LG dùng từ 2009 đến giờ ông già chạy suốt ngày thì chả có vấn đề gì. xem vẫn nuột. Ông Panasonic th-p46u30v mua được có 13 tháng thì lỗi mà thằng này em để ở phòng ngủ, tối mới xem nhé. quả sau chắc em chọn LG thôi :|
Lại P46u30v giống em, nhưng giờ chỉ có Sony là BH 24t, còn lại chỉ 1 năm :(

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Vậy bác Sơn giải thích cho em vấn đề thứ 2 và vấn đề thứ 3 của em đưa ra?

Thật buồn khi thông báo với bạn là chính mình cũng đang băn khoăn với 2 vấn đề của bạn. Số là con 50UT50 của mình sau tỷ lần BH thay mới, đúng hôm 30/4 vừa rồi nó lòi ra thêm 4 vach nữa, nâng tổng số vach lên là 5 (Panel mới thay 17h30 ngày 31/12/2013). Thái độ BH của Pana mình đánh giá rất cao nhưng có lẽ dòng sản phẩm đó có vấn đề mang tính hệ thống. Người VN mình có câu quá tam 3 bận. Đằng này trường hợp của mình là lần thứ 5- không thể có chuyện xui xẻo gì mà kinh khủng vậy. Mình băn khoăn mấy hôm nghỉ lễ không thông tin nhưng hôm nay nhân đọc lại topic này mình sẽ thông tin cho các cao nhân cho ý kiến.

haichi

Member

Đây em đăng toàn văn mail trả lời của bọn nó đây : Trơn tuồn tuột, vô cảm và vô trách nhiêm

Kính gửi Quý khách ...............,

Thay mặt Phòng bảo hành công ty TNHH Panasonic Việt Nam (PV), chúng tôi xin được hồi đáp vấn đề Quý khách quan tâm như sau:

Thực tế, xác suất hư hỏng kỹ thuật đối với các thiết bị điện tử là có xảy ra và hiện tại Phòng bảo hành PV không ghi nhận báo cáo tỷ lệ hư hỏng bất thường đối với kiểu máy
TH-P46U30V.

Đối với các sản phẩm mắc lỗi kỹ thuật còn trong thời hạn bảo hành, PV tuyệt đối tuân thủ các cam kết về việc bảo hành sản phẩm.

Sự cố xảy ra với sản phẩm TH-P46U30V nằm ngoài mong muốn của Quý khách cũng như của PV và chúng tôi rất lấy làm tiếc về sự cố này. Do thời hạn bảo hành sản phẩm đã hết, ban lãnh đạo PV đã đưa ra phương án hỗ trợ khách hàng một phần chi phí liên quan đến việc sửa chữa sản phẩm.

Hy vọng nhận được sự thông cảm và ủng hộ của Quý khách.

Một lần nữa, xin được trân trọng cảm ơn về sự hợp tác.

Trân trọng,

Vương Thị Vân Anh

Trưởng bộ phận CSKH.

gacon_vn

Active Member

Bác haichi cho e cái email của nó để e gửi phản ánh xem TH của em xem nó trả lời ntn, chắc cũng thế cả thôi.

songxanh

Member

Nên từ giờ trở đi em cạch mặt Panasonic. Em cũng vận động bạn bè tẩy chay nhãn hiệu này.

Cho đến thời điểm này Pana Plasma đang đi dần vào chỗ chết, cũng vì cái thơt này mà nhiều người lao vào Plasma Pana đến nay sự chết đã không cưỡng nổi, Pana nó cũng đã khai tử Plasma. Mình cũng là một con thiêu thân, ST30v của mình cũng vừa hiển thị 2 sọc đỏ chia màn hình làm 3 phần rất là đẹp hết bảo hành 2 năm. đang chờ cho đi ve chai.

carrot2223

Cho đến thời điểm này Pana Plasma đang đi dần vào chỗ chết, cũng vì cái thơt này mà nhiều người lao vào Plasma Pana đến nay sự chết đã không cưỡng nổi, Pana nó cũng đã khai tử Plasma. Mình cũng là một con thiêu thân, ST30v của mình cũng vừa hiển thị 2 sọc đỏ chia màn hình làm 3 phần rất là đẹp hết bảo hành 2 năm. đang chờ cho đi ve chai.
2 sọc đỏ và sắp tới sẽ có 1 cơ số xanh lá cây và xanh dương :D

thanhyk

Well-Known Member

Á, thế thì gần năm trước em không mua pana..có phải là quyết định đúng không nhỉ...

rua bo

Well-Known Member

Thật buồn khi thông báo với bạn là chính mình cũng đang băn khoăn với 2 vấn đề của bạn. Số là con 50UT50 của mình sau tỷ lần BH thay mới, đúng hôm 30/4 vừa rồi nó lòi ra thêm 4 vach nữa, nâng tổng số vach lên là 5 (Panel mới thay 17h30 ngày 31/12/2013). Thái độ BH của Pana mình đánh giá rất cao nhưng có lẽ dòng sản phẩm đó có vấn đề mang tính hệ thống. Người VN mình có câu quá tam 3 bận. Đằng này trường hợp của mình là lần thứ 5- không thể có chuyện xui xẻo gì mà kinh khủng vậy. Mình băn khoăn mấy hôm nghỉ lễ không thông tin nhưng hôm nay nhân đọc lại topic này mình sẽ thông tin cho các cao nhân cho ý kiến.
Chia buồn cùng bác. Em có bạn bị hư TV khoảng chục lần. Hỏi ra mới biết nhà bạn nằm gần kênh nước xả hóa chất dệt nhuộm vải. Bảo hành lên, bảo hành xuống cả chục lần phát ngán (chỉ thay chứ ko sửa), Nguyên nhân em nghi hóa chất thải gây ra (đoán mò). Bác xem xung quanh nhà bác có gì "bất thường" ko để tìm nguyên nhân khắc phục.
P/s: À quên, TV bạn em nhãn hiệu: "Thịt chó luộc" hoặc "Tô cháo lòng" hay "Thiếu chất lượng" (TCL). Các bác đừng hiểu nhầm PANA nhé!

bonghd

Active Member

Báo cáo các bác về trường hợp ST50 chết bo nguồn của em: Hôm qua đã thay bo nguồn mới với sự hỗ trợ khoảng 50% giá linh kiện của hãng( do TV của em đã quá thời gian bảo hành). Cảm ơn các bác đã từng quan tâm và chia sẻ!

phamhongson

Well-Known Member

Á, thế thì gần năm trước em không mua pana..có phải là quyết định đúng không nhỉ...

Hãng đã có hồi âm cho em rồi. Chờ khi xong vụ này em sẽ báo cáo để các bác biết thái độ của hãng và xem quyết định của bác có chuẩn hay không nhé

Minhsur

Banned

Hãng đã có hồi âm cho em rồi. Chờ khi xong vụ này em sẽ báo cáo để các bác biết thái độ của hãng và xem quyết định của bác có chuẩn hay không nhé

Chúc mừng bác. Hy vọng sự nổi tiếng của bác thế là đủ rồi.

haichi

Member

Phù. con p46u30v của em đã BH xong. Cám ơn các bác bên cty ủy quyền bảo hành Panasonic Thợ nhuộm.

phamhongson

Well-Known Member

Phù. con p46u30v của em đã BH xong. Cám ơn các bác bên cty ủy quyền bảo hành Panasonic Thợ nhuộm.

Xong là thế nào bác cho thêm tý thông tin để anh em còn hóng. Topic này thuộc hàng khủng trong 4 rum này rồi đấy bác.

haichi

Member

ah. Em bảo hành được rồi bác ạ. nhưng phải đi đường vòng tí ti.:-?. Em phải nhờ bên Hoàng Hải tư vấn. chỉ đường đi nước bước cho mình bác ạ. Chứ đi đường thẳng băng với TT bảo hành của Panasonic là không được đâu.
Xong là thế nào bác cho thêm tý thông tin để anh em còn hóng. Topic này thuộc hàng khủng trong 4 rum này rồi đấy bác.

Bên trên