Fan's Plasma Panasonic!!!

haohanluongson

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Công nhận đợt này TV Plasma giá giảm thê thảm, có lẽ là rẻ nhất từ trước tới giờ, mình nhớ là con 42x20v đợt cuối năm 2010 các nơi giảm giá ồ ạt thì nơi rẻ nhất cũng là 9T. Giờ con này Pico và Hai Tau Plaza đang bán 8T8. Quá ngọt =))

gokien75

mình mua 42A20V ở Giảng võ là 8.990.000 đ ( chắc là rẻ nhất Hà Nội cách đây 10 hôm ) . hiện tại có thằng HC cũng giá đó nhưng khuyến mại thêm giá treo

edc

Active Member

có lẽ model 2009 - 2010 xả hàng cho hết để chuyển sang bán model 2011. Bác nào chưa mua đợi 30/4 và 1/5 thì rẻ nữa.

Công nhận là xem Fim HD trên Plasma rùi, nhìn mấy cái Tivi LCD tầm trung chán chả muốn xem nữa.

Archos7

Cái này có thể do cấu hình máy tính chưa đủ thôi. Mình dùng 50X20V, 50 inch hẳn hoi mà để 1280x720 (là mức recommended của máy) ngồi cách 2m có thấy chuyển động răng cưa gì đâu. Chỉ bị răng cưa khi hình tĩnh, chẳng hạn đường viền của áo sơ mi trắng trên nền xanh hay đen. Nhưng thế thì ko có gì lạ bởi màn hình to + độ phân giải thấp+ngồi gần. Ngồi xa 3m thì ko thấy gì nữa.
Cái này TV Plasma nào cũng bị hả bác? Mấy hôm nay loanh quanh định khuân ẻm 50" về mà cứ lăn tăn thế này thì ứ biết đến bao giờ mới vào được Fan's club đây:((

ExtendedVoice

Báo cáo các bác, sau vài tuần nghiên cứu và đọc một hơi hết 125 trang này, em quyết định ra Hải Tàu rinh một em 46X20V giá 12t2. Kết quả vượt quá sự mong đợi của em, xem THC rất đẹp, nói chung là khoái. Tiếp theo em định làm một con Slim S1 để xem phim HD, nhưng dạo qua vài chủ đề thì thấy có vẻ con S1 này không hợp với dòng Pana lắm, vậy ở đây có bác nào dùng S1 với Plasma Pana rồi cho em biết nhé, hoặc tư vấn cho em dùng con gì tầm tiền đấy, em rất cám ơn.

Bá cáo bác trước e cũng tưởng thế, nhưng firmware mới của S1 fix hết rồi. E đang dùng S1 với 50v20, ngon chết đi được. Bác múc đi.:!!

phamhongson

Well-Known Member

Cho em tham gia với em thấy các bác bàn về plasma nhiều quá. Em đang làm cho 1 hãng ĐT trong Pico.....em cũng biết về Plasma và LCD...nhưng em thấy tuổi thọ của Plasma không cao và xem không sáng bằng LCD. Tại sao các bác chơi HD lại dùng nhiều vậy ạ???? các bác giải thích hộ em với ajh?????? em xin chân thành cảm ơn
Lý do là Plasma nó ngon- bổ- rẻ. Em cũng máu LCD/LED lắm nhưng không đủ $$$ nên đành ngậm ngùi rước Plasma với tự an ủi rằng Plasma nó có tuổi thọ cao hơn, độ tương phản... ngon hơn. Mà chả hiểu sao các hãng nó sản xuất lệch pha nhau về kích cỡ loại `50-65inch (Plasma thì 50/51 và 60; trong khi LCD/ LED thì 52, 55 , 65) nên chẳng có căn cứ mà so sánh giá. Chỉ biết là cũng fullHD 50/51 của plasma tầm 25~30 củ, trong khi LCD52 thì ~35-40 củ, còn LED52 thì 40~50 củ.

Cái này TV Plasma nào cũng bị hả bác? Mấy hôm nay loanh quanh định khuân ẻm 50" về mà cứ lăn tăn thế này thì ứ biết đến bao giờ mới vào được Fan's club đây:((

Mình cũng đang dùng Pana 50 x20. Bác yên tâm đi, xem đẹp không phải nghĩ, chả thua gì full HD nếu trong tầm 3m, gần hơn thì em chịu vì em nhìn gần thì thấy em nó càng đẹp, mịn hình

phidiepdan

topic này đông vui quá nhỉ, không biết bao giờ mới được làm quạt cho pana =))

Báo cáo các bác, sau vài tuần nghiên cứu và đọc một hơi hết 125 trang này, em quyết định ra Hải Tàu rinh một em 46X20V giá 12t2. Kết quả vượt quá sự mong đợi của em, xem THC rất đẹp, nói chung là khoái. Tiếp theo em định làm một con Slim S1 để xem phim HD, nhưng dạo qua vài chủ đề thì thấy có vẻ con S1 này không hợp với dòng Pana lắm, vậy ở đây có bác nào dùng S1 với Plasma Pana rồi cho em biết nhé, hoặc tư vấn cho em dùng con gì tầm tiền đấy, em rất cám ơn.

Có mình dùng em pana 50X20V với tvix slim S1 đây. Ban cứ yên tâm đi, xem chuẩn không cần chỉnh. Mình setup S1 xuất HDMI lên 1080p xem trên pana cực kỳ ngon.

bariait

Member

Báo cáo các bác là tớ cũng mới mua (chưa mang về nhà) con Pana 42X20V ở Điện Máy Chợ Lớn. Giá 8.89tr nhưng được khuyến mãi cái bàn ủi Electronix. Ban đầu định không lấy thì chỉ được giảm 200k nhưng vì về nhà mới cũng cần bàn ủi nên lấy luôn. Hóa ra nó là con Electronic ESI 500 giá đang bán tới 599k. Ngon phết!

Electronic ESI 500 giá đang bán tới 599k << con này giá gốc có 100k à :))

bariait

Member

Bác Trungakira nhanh tay nhỉ :)

Dự định là lấy 42X20V 8.89tr là giá quá ngon ở Vũng Tàu rồi. Được thêm cái mình cần là bàn ủi nữa thì 100k cũng ngon :)

Tuy nhiên không tin là nó chỉ đáng 100k :-*

vinagoh

Well-Known Member

Báo cáo các bác là tớ cũng mới mua (chưa mang về nhà) con Pana 42X20V ở Điện Máy Chợ Lớn. Giá 8.89tr nhưng được khuyến mãi cái bàn ủi Electronix. Ban đầu định không lấy thì chỉ được giảm 200k nhưng vì về nhà mới cũng cần bàn ủi nên lấy luôn. Hóa ra nó là con Electronic ESI 500 giá đang bán tới 599k. Ngon phết!

Bác nhờ kiểm tra khi nhân viên đem TV tới cho Bác nhé! Xem thử hàng mới hay nó lấy hàng trưng bày mà bán cho Bác giá mới. :D

bariait

Member

Bác nhờ kiểm tra khi nhân viên đem TV tới cho Bác nhé! Xem thử hàng mới hay nó lấy hàng trưng bày mà bán cho Bác giá mới. :D

Chắc chắn rồi, đã học đòi các bác trên này cách kiểm tra rồi còn gì :)

Bên trên