Fan's Plasma Panasonic!!!

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Mai em bảo mấy đứa cho Luật Sư qua nhà gặp Mời bác về đồn uống trà nhé . Tội mua 50S10 từ năm 2009 > 2011 mà giám bảo là 1 năm 1 ngày nhé :D

Oái nghiêm trọng vậy hả bác!!! %-(

mình mua tại hãng dc bảo hành 2 năm ;;)

Cái này kg cân bằng nè!!! Vậy AE mua hàng ở các STĐM là không chính hãng hả Bác!!!??? ~X(

minh1995

Em vừa mua cái P42X20V với HDP mede8er 300x. Nói chung là xem HD hình ảnh rất tốt, rất hài lòng. Tuy nhiên có một vấn đề là do Resolution TV là 1024:768 mà aspect ratio 16:9 nên nếu set trong setting của HDP aspect 16:9, res 1080p thì bị mất 4 cạnh một ít, xem khá khó chịu. Còn nếu set aspect 4:3 res 1080p thì lại bị thừa 2 khoảng đen ở trên và dưới.
Vậy có cách nào chỉnh cho nào full toàn màn hình, không bị thiếu hay thừa không ạ :D
Em cảm ơn

haohanluongson

Active Member

Em vừa mua cái P42X20V với HDP mede8er 300x. Nói chung là xem HD hình ảnh rất tốt, rất hài lòng. Tuy nhiên có một vấn đề là do Resolution TV là 1024:768 mà aspect ratio 16:9 nên nếu set trong setting của HDP aspect 16:9, res 1080p thì bị mất 4 cạnh một ít, xem khá khó chịu. Còn nếu set aspect 4:3 res 1080p thì lại bị thừa 2 khoảng đen ở trên và dưới.
Vậy có cách nào chỉnh cho nào full toàn màn hình, không bị thiếu hay thừa không ạ :D
Em cảm ơn
hình như là pác phải chỉnh cái mục cài đặt trong TV ấy ko biết có đúng ko.
Mã:
Nhấn nút Menu -> Cài đặt --> Cài đặt khác --> Độ cao quét hình 16:9: tắt

khaithi2000

Cám ơn bác đã tư vấn. Bác mua T4/2011 giá bao nhiêu vậy bác ? Nếu Bác biết, có thể chỉ giúp ở HN mua Plasma Pana ở chỗ nào ngon (giá cả, dịch vụ & hậu mãi).

Cám ơn bác.

Trừ dòng cao cấp không nói, còn dòng bình dân (X, U, V) thì cơ bản không có gì thay đổi, chỉ thêm 1 số tính năng về kết nối ngoại vi (như internet, i phone 3G 4G gì đó thôi còn tấm nền vẫn thế). Thông thường model 2011 phải tháng 6 mới có. vì thế máu là mua liền thôi, sản xuất năm 2011 là Ok rồi. (em mua P50U20V tháng 4/2011 nhưng made in Singapore Jan 2011)

minh1995

hình như là pác phải chỉnh cái mục cài đặt trong TV ấy ko biết có đúng ko.
Mã:
Nhấn nút Menu -> Cài đặt --> Cài đặt khác --> Độ cao quét hình 16:9: tắt

Em đã thử tắt 16:9 overscan nhưng trong HDP để res 1080p,720p aspect 16:9 vẫn bị mất 4 cạnh. Để 576p thì chuẩn luôn.
Vậy có cách nào để res 1080p mà full màn hình không ạ?

Nếu muốn full màn hình bác mua HDTV Philips tỷ lệ 21:9 sẽ full màn hình ngay . Còn ngoài ra bác mua tivi Full HD hay là HD720p gì đều không full màn hình .

Nói tóm lại bác đang hiểu lầm giữa độ phân giải với việc Full HD là xem phim phải Full màn hình . Rất nhiều người đều ngộ nhận giống bác khi mới đầu xem Phim HD . Bởi 1 điều rất đơn giản phim HD Tỷ lệ 21:9 còn HDTV tỷ lệ có 16:9 thôi .

Ngoài ra phim HD có Full hay không Full màn hình còn tùy thuộc vào người rip phim nữa có rất nhiều phim 720p Full cả màn hình và ngược lại có khối phim 1080p không full màn hình .

minh1995

Hình như bác chưa hiểu ý em rồi :D
Tất nhiên những phim tỉ lệ 21:9 thì xem không full màn hình là chắc chắn rồi. Nhưng có những phim tỉ lệ chuẩn 16:9, res là 1280x720 hoặc 1920x1080 mà xem thì bị mất 4 cạnh nếu trong HDP set res 1080p hoặc 720p. Còn set 576p thì lại xem chuẩn, full màn hình, không mất cạnh :D Em đang muốn biết có cách nào set res 1080p mà xem vẫn full màn hình không.
Em mới mua TV để xem HD chứ xem HD trên PC thì em cũng xem được hơn 2 năm rồi :D
Cảm ơn bác

OK . Vậy hơi khó hiểu thật . Thông thường nếu kết nối với PC : Bác chỉ cần tắt chức năng 16:9 đi là sẽ không bị mất 4 cạnh .

Còn nếu xem bằng HDP thì sẽ không cần phải tắt . Riêng em đang sử dụng 2 cái HDP 1 là power Z500d và Dopodo Plus . cả 2 em đều để Out là 1080p/60 hz tuy nhiên lại không bị trường hợp giống Bác cho dù chiếu phim ở bất cứ độ phân giải nào .

Bác thử xem lại Cái Đầu HDP của bác xem ? Vô phân cài đặt * Ngoài phần Chọn Out Video 1080p/60 hz ra bác thử xem lại phần tinh chỉnh khác xem có chức năng thu hình vô giữa tivi không ? Như Dopodo plus nó có cái dấu " + " cho căn chỉnh

minh1995

Em làm chỉnh được rồi bác ơi :D
Hóa ra là đang để aspect của TV là just chứ không phải 16:9 nên bị thế. Để lại về aspect 16:9 xong để output trong HDP 1080p/60Hz xem full màn hình ngon lành luôn, phê quá :x
Cảm ơn bác trungakira nhiều nhé :D

Nếu xem THC hoặc Đầu kỹ thuật số HD bác bấm ASPECT Chỉnh về Normal nhé .

p/s : Qua lauxanh.us kiếm mấy bộ phim XXX HD nhất là mấy phim no hair xem phê hơn con Dê luôn đó bác :))

vinagoh

Well-Known Member

p/s : Qua lauxanh.us kiếm mấy bộ phim XXX HD nhất là mấy phim no hair xem phê hơn con Dê luôn đó bác :))

Chắc khi nào vác HDD lên Bác xin cọp quá. =))
Đủ 2TB kg Bác. X_X

edc

Active Member

bác lại muốn đi tù ah. dạo này đang bầu cử đấy ^:)^

lc911

Member

Hôm nào mấy anh em HD tập trung kéo qua nhà bác trungakira cái nhỉ

Hoang_Vinh

Các bác cho em hỏi về dòng X30 mới ra của Pana,em thấy có hỗ trợ đọc file mkv nhưng khi test thử Tv lại báo là không hỗ trợ đọc file này,các bác cao kiến giúp em với!

Hoang_Vinh

Bác có thể tham khảo giá tại siêu thị điện máy Gia Thành trên đường Trần Hưng Đạo,theo em thấy thì giá ở đây cũng khá mềm đấy!mẫu 42X20 giá là 8tr590,42X10 7tr990

Hoang_Vinh

Em đọc một số diễn đàn nước ngoài thì hình như Pioneer sử dụng màn hình Plasma của Pana đấy bác ạ???

Bên trên