Fast & Furious 7: Hơn cả nhanh - Đó là cuồng nộ

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Fast & Furious 7 - Như một lời tiễn biệt

Fast & Furious 7 - Như một lời tiễn biệt

attachment.php

Đương nhiên những ai là fan của phim hành động, fan của series này thì chắc chắn sẽ đi xem, cần gì lý do, “dù ai nói ngả nói nghiêng, thì ta vẫn cứ vác tiền đi xem”. Nhưng để thêm hào hứng và một chút phấn khích khi nhấc mông ra rạp xem, nên đọc thêm một số nhận xét vui vui dưới đây.

- Có rất nhiều xe đẹp, những con đường đẹp, những góc quay đẹp, những cảnh đẹp và những bộ mông đẹp. Cảnh em diễn viên gốc Việt đứng phất cờ trên đường đua với vũ điệu lắc lắc khiến cho ai cũng xao xuyến, đây có lẽ là cú phất cờ trên đường đua ấn tượng nhất từ trước đến nay. Dù không nhiều nhưng những cảnh mông vú, bikini, múa cột cũng khiến ai phải nuốt nước miếng ực ực sau mấy pha hành động nghẹ thở toàn há mỏ ra xem.

attachment.php

- Không chỉ được xem phim hành động đua xe, bạn sẽ được xem thêm phim … siêu nhân. Nói không ngoa, nếu tiếp tục gia tăng sức mạnh các nhân vật lên đến độ “kim cương bất hoại” như phần này (và các phần tiếp theo) thì có lẽ nhóm của Dom có thể gia nhập team Avenger được. Và cả đám sẽ đua xe trên mặt trăng hoặc đua xe liên hành tinh.

- Giống như phần trước, đường băng dài mấy chục cây số, lần này không lực Mỹ bay quá chậm, hẹn 3 phút nữa tới mà đến xong trận chiến cũng chẳng thấy đâu, kỳ ghê, “anh cứ hẹn nhưng anh đừng đến nhé”. Máy bay tự hành nhỏ nhỏ xinh xinh có khả năng mang theo súng + đạn + tên lửa với số lượng ko giới hạn, xem phim mình chỉ ước chi mình có chiếc này, ghét thằng nào thì chết cmm nha con, ISIS chỉ là chuyện nhỏ. Nói chung phim đầy sạn và phi logic đếm không hết, ai đi xem nên chuẩn bị tinh thần trước.

attachment.php

- Phim là sự kết hợp giữa hành động đua xe và khoa học viễn tưởng, vì nó ảo quá mà. Xem phim đôi lúc thấy Mission Impossible, lúc thấy giống Eagle Eyes, khi lại thấy giống Expandable, và đoạn cuối khiến ta liên tưởng đến The Dark Knight. Nói chung là xem một phim mà được nhiều phim, quá hời.

- Phim là một chuỗi những pha hành động kéo dài, nói chung là toàn dọn món chính ra cho khán giả ăn, ăn món chính nhiều quá cũng không phải là chuyện tốt. Dù vậy thì xem cũng thỏa mãn. Những ai thích phim hành động sẽ cảm thấy phấn khích tột độ khi có nhiều cảnh hành động đến vậy.

- Chuyện phim thì đương nhiên là tào lao, kiếm cái Thần Nhãn làm quái gì khi thằng Shaw nó thề sẽ trả thù, chỉ cần ngồi im là nó cũng tự tìm tới thôi mà, cần gì chạy lăng quăng phá banh mấy tòa nhà đẹp đẽ vậy, trừ khi quởn quá không còn chuyện gì để làm.

attachment.php

Đắt giá vì phim là thật, thật lên phim

5 phút cuối phim là đắt giá nhất, Fast 7 dường như là dành cho Paul, khi những cảnh cuối phim mang đến những gì đẹp nhất, đáng nhớ nhất của Brian trong suốt series. Dom không cần phải nói lời tạm biệt với Brian vì “không bao giờ là tạm biệt”, nhưng Brian đã đuổi kịp và đi cùng với anh trong một đoạn đường. Những ánh mắt tha thiết dành cho nhau, nó không phải là chia tay, nó là ước hẹn, nó là thanh thản, nó là niềm tin.

attachment.php

“Chúng ta là một gia đình” và điều đó sẽ không bao giờ thay đổi, người đàn ông dũng cảm nhất không phải là người dám hứng chịu bom đạn, mà là người dám gắn đời mình với người mình yêu, với những đứa con thơ dại, ấy mới là dũng cảm. Phút cuối, Dom nhìn Brian cũng chính là Vin nhìn người bạn Paul của mình. Một sự kết hợp kỳ lạ giữa phim và thực. Điều đó khiến cho 5 phút cuối phim trở nên đắt giá hơn cả, một lời chia tay không phải chỉ của Dom mà còn của Vin. Bài hát See you again vang lên như một lời tiễn biệt, cũng là lời nhắn nhủ, rồi sẽ gặp lại nhau, chắc chắn vậy. Đã đi cùng nhau một đoạn đường dài, dù có rẽ đi hướng nào đi nữa rồi cũng sẽ gặp lại, ở một nơi nào đó, một lúc nào đó, như một định mệnh, như một số phận, “ngày mai ta xa nhau rồi, nhưng tin trong đời anh sẽ còn gặp tôi, quê cũ mừng vui”.

Chỉnh sửa lần cuối:

quantb8x

Active Member
Ðề: Fast & Furious 7: Hơn cả nhanh - Đó là cuồng nộ

Tý đặt vé thôi. Bình thường chờ thứ 4 vui vẻ nhưng phim này là ngoại lệ.
PS: Mới đi coi tối qua. Viết vài dòng chia sẽ cho anh em đã,định và đang băn khoăn đi xem phim.
1.Tốt :
-Nội dung tạm ổn. Kết cũng ko củ chuối quá. Nói chung mọi thứ chấp nhận đc.

-Diễn viên đóng thì cũng chả có gì đáng nói. Ổn cả. Cái em Hacker hàng gọn gọn nhìn phê vãi. Cái chú đầu hói(người vận chuyển) ngầu dã man.

-Âm thanh nghe đã tai, phê lòi.

-Nhịp phim vừa đủ, lúc đầu chậm rãi, sau tăng dần, đến cuối thì như muốn nghẹt thở. Ko nên uống nhiều nc vì 2/3 sau của phim ứ có lúc nào rảnh mà đi tè đâu.

-Cảm giác xem nó đã, hài hước đủ xài, bi thương cũng có, tóm lại là ko hụt hững quá, ngược lại nó rất phấn khích.
... Và những gì bác thớt đã viết ở trên.

2. Chưa tốt:

- 3D chả có cái ^&*^& gì gọi là phê cả. Đeo nó vào chủ yếu cho phong cách và ngầu ngầu, chứ độ sâu dường như ko có. m ngồi ngay hàng thứ 4 CGV mà cảm giác quá ư là bt luôn. Nên đi coi 2D cho đỡ chống mặt với lại tk đc 1 mớ.

- Nhạc : âm thanh thì hay vãi. Nhạc thì bạn cứ tưởng tượng như đang nghe nhạc sàn thì mất cmnr điện, anh bảo vệ chạy ra bật máy nổ, xong lại có điện, lại tắt máy nổ để bật điện, đại loại là nó cứ ngắt ngắt, tụt cmn cảm xúc.

- Nhiều đoạn vô lý ko tả nổi :
+ đoạn Tôn ny da bị xỉu xong tỉnh lại trên cái xe dài ngoàng. Chú Pau đứng ngay cửa sau, sau ko đạp 1 cái là té chết ngắc, hoặc rút súng của mấy anh nằm trên sàn cho 1 viên là xong. Lại còn kéo vào oánh tay bo, ảo tưởng sức mạng chăng?
:D

3. Chấm điểm :

10/10 vì đây là phim giải trí, coi để giải trí, mà nó phê thì 10/10 thôi. sao phải nghĩ nhiều.

Đi coi thôi anh em, phim này coi rạp nó mới phê.

Nói túm lại là đc 10/10 đúng không bác! Loằng ngoằng quá! Mai em đi đặt vé ^^!

ngdinhluat

Well-Known Member

Nói túm lại là đc 10/10 đúng không bác! Loằng ngoằng quá! Mai em đi đặt vé ^^!

Xác định tinh thần 7/10 thì đi xem xong sẽ trả điểm 8/10
Chứ cứ mong 10/10 thì về chỉ được 7/10 thôi
Phim cũng khá nhưng đừng kỳ vọng quá.
Phim dài nên xem 2D thôi, 3D chẳng có cái mie gì đâu.

do_long_khach

Well-Known Member

Phim này đáng tiền đi xem rạp vì mấy cảnh hành động. Có điều điêu quá nhất là đoạn anh Dwayne Johnson đâm ô tô trúng cái drone

thuongtb

Member

mỗi người 1 ý chả ai giống nhau cả, tùy người cảm nhận

caotuanvietdtvt

Active Member
Trước cứ tưởng paul walker mất khi phim vẫn đang quay dở dang. ai dè từ đầu đến cuối vẫn là bác ấy đóng.1 bom tấn rất đáng để xem.Em kết nhất là con quái vật bay qua 3 tòa nhà.nhưng xem thì ảo quá làm em cứ bị liên tương tới hình ảnh"hai thằng đi xe đạp nhanh hết cỡ , đâm thẳng vào nhau thì sẽ ra sao ?" chắc là không sao đâu. giống anh DOM và Anh Shaw.

ngdinhluat

Well-Known Member

[video=youtube;E_472L2kLp0]https://www.youtube.com/watch?v=E_472L2kLp0[/video]

ngodungkiet

Active Member
Ðề: Re: Fast & Furious 7: Hơn cả nhanh - Đó là cuồng nộ

Trước cứ tưởng paul walker mất khi phim vẫn đang quay dở dang. ai dè từ đầu đến cuối vẫn là bác ấy đóng.1 bom tấn rất đáng để xem.Em kết nhất là con quái vật bay qua 3 tòa nhà.nhưng xem thì ảo quá làm em cứ bị liên tương tới hình ảnh"hai thằng đi xe đạp nhanh hết cỡ , đâm thẳng vào nhau thì sẽ ra sao ?" chắc là không sao đâu. giống anh DOM và Anh Shaw.

Đang quay dang dở Paul chết thiệt mà bác, có vài cảnh được 2 người ae của paul đóng, thêm 1 điễn vên đóng thế nữa, gồm 3 người có ngoại hình giống Paul, sau đó dùng CGI để tạo hình cho thật giống, mà công nhận xem để ý kỹ lắm mà cũng ko nhận ra đâu là Paul đâu là CGI nữa.

PhimKhongChe

Đa số mọi người kỳ vọng nhiều quá thành ra hơi thất vọng nhỉ
Còn theo mình thì cũng được mà, lưu ý là ko nên xem 3D vì khá chóng mặt

dig31

Member

Ko hiểu các bác đi xem phim để giải trí hay cố moi móc các hạn sạn và hư cấu của nó nữa vậy? Muốn đạt giải trí cao và đã con mắt, sướng đôi tai thì tất nhiên phải có những thứ đó. Nếu các bác muốn logic với chân thực thì ngồi nhà xem kênh Discovery hay Documentary ấy nhé.
PS: Đoạn kết nó tạo cho mình xúc động mạnh, google thì toàn ra mấy đoạn ko như trong phim nên mình cắt luôn đoạn cuối trong bản CAM rồi add nhạc MP3 chuẩn vào.
Các bác mà chưa xem hay xem rồi thì vào cảm nhận nhé. Thực sự muốn hét thật to RIP PAUL khi xem đoạn này trong rạp
https://vid.me/Elto

william1

Active Member

Ko hiểu các bác đi xem phim để giải trí hay cố moi móc các hạn sạn và hư cấu của nó nữa vậy? Muốn đạt giải trí cao và đã con mắt, sướng đôi tai thì tất nhiên phải có những thứ đó. Nếu các bác muốn logic với chân thực thì ngồi nhà xem kênh Discovery hay Documentary ấy nhé.
PS: Đoạn kết nó tạo cho mình xúc động mạnh, google thì toàn ra mấy đoạn ko như trong phim nên mình cắt luôn đoạn cuối trong bản CAM rồi add nhạc MP3 chuẩn vào.
Các bác mà chưa xem hay xem rồi thì vào cảm nhận nhé. Thực sự muốn hét thật to RIP PAUL khi xem đoạn này trong rạp
https://vid.me/Elto

so với cái sướng con mắt và đã cái tai thì phần 5 đã hơn nhiều

nếu Paul không die thì fast 7 này fail nặng luôn

trích 1 bình luận của 1 bạn trên 9gag

the movie was complete shit. The ending scene was great. But it just covered up the shit before it

ngodungkiet

Active Member

thật ra cuzng không ai đòi hỏi logic quá nhiều hoặc kịch bản phải cực hay, nhưng nói thật là 3 phần fast 4 5 6 vẫn hay hơn phần này, mặc dù độ bựa và phi logic của 3 phần kia vẫn có nhưng chấp nhận được. Kịch bản 3 phần trước ổn hơn phần này, dĩ nhiên tuỳ cảm nhận mỗi người, có người thấy hay có người thấy tạm ổn, vả lại ở đây cũng ko ai ép quan niệm của mình lên người khác. Về cảm xúc lúc cuối phim, cảm nhận của em chỉ được 7/10, chỉ thấy mắt hơi cay chứ không đến nỗi quá nhiều. Nếu nói về phim đẩy cảm xúc lên cao trào trong năm 2014, em chấm Interstellar 10/10.

nthientri2

Đã xác định đi xem thể loại này thì phải xác định không đặt nặng vấn đề nội dung. Cảnh hành động khá ảo nhưng phê. Đặt biệt anh Dom đâm xe xuống núi không hề hấn gì. Nhạc phim cũng như những phần trước. Kích thích và tạo cảm giác hưng phấn. Xem 3D nên ngồi hàng E hoặc F để cảm nhận độ phê.;;)

culacvang

Well-Known Member
vừa muốn xem hành động mãn nhãn lại vừa muốn phải logic :))
chả nhẽ sau mỗi cảnh quay nguy hiểm, diễn viên què giò,dập xương --> nằm viện đến cuối fim :)

snicker740

Member

Mình ko soi sạn, cũng ko chê nhiều cảnh phi logic hay ăn món chính nhiều quá.
Mình chỉ mong nếu co FF8 thì hãy quay về với nguyên nhân chính khiến series bày ra đời "đua xe đường phố"
Thực sự là series này từ tập 5 trở đi không còn là phim đua xe thuần tuý nữa mà là phim hành động có rượt đuoi bằng xe.
May mà đầu phim còn có 1 đoạn (Dom dắt letty đến trường đua) là còn liên quan đến "Quá nhanh quá nguy hiểm"

k222

mình chưa có link hả ad ơi. dowload về coi màn ảnh rộng cho sướng

vhngan

Active Member

Bản CAM có rồi đó, down về coi màn ảnh nhỏ cho sướng

luvsmile

Member

PHim mang tính chất giải trí, mãn nhãn như kiểu Transfomer thì cần gì nội dung phải thật chuẩn
Xem cho sướng mắt, sướng tai và sướng một vài chỗ khác là được rồi
Nói chung bỏ vài chục nghìn ra mua tấm vé không bao giờ thấy phí

Bên trên