Final Destination 4 - The Final Destination

reptile

Member
Ðề: Final Destination 4 - The Final Destination

Tôi thì không phản đối việc cấm chiếu phim này.
Nhưng tôi thấy VHTT mà cấm là 1 điều dở.
Phim này nói lên những tai nạn của con người duy có một yếu tố hoang đường là biết trước cái chết của mình. Đều chết do tai nạn và vô ý thức chứ không phải do cầm dao cầm búa cầm súng mà phang, mà nện, mà bắn vào kẻ thù. Phim có thái quá như SAW hay Hostel đâu mà cấm chứ?
Hoàn toàn không có khái niệm bạo lực ở đây mà chỉ có máu me hơi nhiều.
Nếu có cắt bỏ thì chỉ nên bỏ đoạn XXX của hai đứa ở đoạn đầu vì nó hơi thô bỉ.
Và giới hạn tuổi để xem từ 18 trở lên. Vậy là hợp lệ!

Chỉnh sửa lần cuối:

splendidriver

Nói chung các bác nhà mình cũng ko còn cách nào khác là cấm chiếu. Chưa có ông nào thèm làm luật phân loại độ tuổi xem phim nên ko cấm chiếu thì cũng chả biết làm thế nào. Làm phân loại 16 tuổi CMND như hồi Wanted hay Watchmen thì quá phức tạp và khó quản lý. Phải có lụât cơ. Tóm lại là cấm chiếu ko phải đúng ko phải sai, mà là hợp lý với tình hình hiện tại thôi.

ngongo

Wow!Mới xem Final 4 3D ở BKK.Thôi các pác ạ.VN có cấm chiếu phim này ở rạp thì cũng đúng thôi.VN mình chưa có phân cấp phim nên người lớn trẻ em đều có thể thoải mái mua vé vào xem,phim này trẻ con coi có mà khóc thét...
hiệu ứng 3D cho phim kinh dị quà là kinh khủng người lớn xem mà còn thấy ghê nữa là.Cũng giống như các phần trước,một nhóm người tưởng là mình may mắn,nhưng rồi thần chết vẫn cứ tìm đến họ,từ từ và khủng khiếp hơn.Xem the proposal cho dễ ngủ:eek:

hoai_anh

film này 3d là fai mang kiếng fai ko bạn?????

ngongo

Đúng rồi bạn,phải mang kiếng mới thấy 3D

reptile

Member

Rạp phim 3D thì không khó, vấn đề là có khá ít phim 3D, quanh đi quẩn lại chỉ có vài ba tựa như "Journey to the center of the earth", "Final Des 4", một số phim HK, và "Son Of the Mask" cũng là phim 3D luôn. Phim hiếm mà.
Nhất là Final Des 4 nếu coi rạp 3D đã lắm, có mấy người bạn xem ở nước ngoài nói cảnh sập khánh đài khiến ai nấy hoảng loạn vì tưởng đá đè lên đầu mình. Công nghệ thật là hay!

yinyang

Harry potter phần vừa rồi có đoạn đầu là 3d lun đó, film MJ this is it cũng 3d, sao mà ít được hả bác, xu hướng chung mà

hoai_anh

hi vọng có bản HD xem bằng kiếng 2 màu :D waitting............

obix

Ở HCM thì coi 3D thật sự ở đâu nhỉ? Lúc bên Sing chưa kịp coi..ức quá.

Mrtb

ớn wa pà kon ui,pác nào coi thì coi,em hông dám...........đêm k dám ngủ..........:D

Bên trên