Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

MINIX NEO X5 HDMI & SPDIF passthrough beta
http://www.minix.com.hk/firmware/NEOX5_5.1CH_FFMPEG_beta.rar

MINIX NEO X5 20130326 (version 010) firmware
Release Date: 2013-03-26 720p
http://minix.com.hk/firmware/NEO_X5_4.1.1_20130326.rar

Release Date: 2013-03-26 1080p
http://minix.com.hk/firmware/X5_box_4.1.1_20130326_1080.rar

Firmware true 1080p (301172012) của X5 bản mới tiếp tục nha các bác

ftp://[email protected]/X5_box_4.1.1_20130117_1080.rar

Firmware true 1080p (301172012) của G4

ftp://[email protected]/G4_dongle_4.1.1_201310117_1080.rar

FTP host : ftp.minix.cloudftp.hk
Login name: f104556.public
Password : public

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Bác ziczac có kinh nghiệm làm trước bài hướng dẫn update firmware đê.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

OTA chắc đợi kiếp sau quá =))

X5 download
ftp://[email protected]@www.minix.com.hk/NEO_X5_4.1.1.rar

Username (if asking): [email protected]
Password: public
Trên FB của nó chưa thấy đưa link mà bác đã có rồi. Mà cái này update thế nào bác?! cài driver, Cắm cáp otg, kết nối với máy tính, nhấn nút reset, sử dụng flastool, ..... có phải không bác?

Lưu ý: tất cả data trên box sẽ bi xóa!Nhớ Backup!

Cách update lên Jelly Bean

1.Download Firmware and unzip
2. Bật Minix Neo X5 và kết nối nó với PC qua port OTG
3. Dùng kim kep giấy hay vật nhọn ấn vào lỗ recoverry phía sau box
4. Vẫn ấn giữ recovery và bật power của Box (5 đến 7s)
Window sẽ tự động detect ra các box và yêu cầu cài driver
(driver này có sẵn trong gói mà các bác đã download tùy theo OS XP hay Win7...)
5. Sau đó mở RKBatchTool… Bạn sẽ nhìn thấy button màu hồng hay xanh. Nếu vẫn là màu hồng thì lặp lại 2.-4.
6. Nếu là màu xanh, RKBatchTool đã nhận ra x5 và bạn chọn đường dẫn chưa firmware (neo_x5.img) vừa download.
7. Ấn “Restore” (NOT: “Upgrade”!).
8. The Neo X5 sẽ khởi động lại sau khi update thành công mất khoảng 1 đên 2 min…
9. Done.

Chỉnh sửa lần cuối:

rockloccoc

Well-Known Member

Cách update lên Jelly Bean

1.Download Firmware and unzip
2. Bật Minix Neo X5 và kết nối nó với PC qua port OTG
3. Dùng kim kep giấy hay vật nhọn ấn vào lỗ recoverry phía sau box
4. Vẫn ấn giữ recovery và bật power của Box (5 đến 7s)
Window sẽ tự động detect ra các box và yêu cầu cài driver
(driver này có sẵn trong gói mà các bác đã download tùy theo OS XP hay Win7...)
5. Sau đó mở RKBatchTool… Bạn sẽ nhìn thấy button màu hồng hay xanh. Nếu vẫn là màu hồng thì lặp lại 2.-4.
6. Nếu là màu xanh, RKBatchTool đã nhận ra x5 và bạn chọn đường dẫn chưa firmware (neo_x5.img) vừa download.
7. Ấn “Restore” (NOT: “Upgrade”!).
8. The Neo X5 sẽ khởi động lại sau khi update thành công mất khoảng 1 đên 2 min…
9. Done.
Em thấy phải thêm mục lưu ý nữa là phải gọt cái đầu của cáp OTG để phần chân tiếp xúc với cổng mini USB của X5 tốt hơn =))

vhtuananh

Member
Ðề: Firmware 4.1.1 cho Neo x5 va G4

Đang upgrade lên 4.1.1 official đây. Thanks @ziczacymail
Hổm giờ dùng cáp mini USB của máy Nokia nên không gặp vấn đề ;))

tienlequoc

Well-Known Member
Anh em nào nhà có dàn DTS thử luôn vụ DTS và XBMC sau khi update firmware lên Android 4.1.1 luôn nha.

rockloccoc

Well-Known Member

Lúc đầu bật X5, cắm vào computer, cài driver và nhận ngon lành. Sau đó e giữ recovery + power nhưng pc không nhận X5 nữa và flashtool cũng ko nhận thiết bị. E vào manager thấy pc có thiết bị cắm vào nhưng k thể install driver. Bác nào giúp e với.

Đã sửa giúp bác rồi đấy. (tienlequoc)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tienlequoc

Well-Known Member
Mình sài G4 nên ko giải quyết câu hỏi của bác được. Nhưng mình nghĩ bác đang làm ngược quy trình như bác ziczacymail trình bày ở trên rồi đấy. Bác hãy xem kỹ các bước bác ziczacymail đã nói ở trên.

Mình nghĩ là mình làm thành công trên G4 rồi. Do cắm rút nhiều quá cái OTG usb của mình lại tèo lần 2. Mai lại đem đi hàn lại.

vhtuananh

Member

Lúc đầu bật X5, cắm vào computer, cài driver và nhận ngon lành. Sau đó e giữ recovery + power nhưng pc không nhận X5 nữa và flashtool cũng ko nhận thiết bị. E vào manager thấy pc có thiết bị cắm vào nhưng k thể install driver. Bác nào giúp e với.

Đã sửa giúp bác rồi đấy. (tienlequoc)

Trong file NEO_X5_4.1.1.rar có folder Driver đó bạn, vào Device Manager trên PC rồi chọn Update Driver Software...chọn vào folder Driver hồi nãy (nếu bạn đang dùng Win 32bit thì chọn x86, còn Win 64bit thì chọn amd64) rồi OK là install driver thành công -> kế tiếp rút dây OTG ra khỏi PC rồi cắm vào lại PC là đảm bảo RKBatchTool sẽ nhận X5 liền ;)
Lần sau có restore lại thì Windows sẽ không kêu cài driver nữa đâu.
P/S: mình đang dùng Win 7 64bit

vhtuananh

Member

Anh em nào nhà có dàn DTS thử luôn vụ DTS và XBMC sau khi update firmware lên Android 4.1.1 luôn nha.

Mình không có dàn DTS để thử, mới cài XBMC vào xem thấy hình cà giật quá, không có smooth như MX Player hay stock video player :(

vhtuananh

Member

Bản 4.1.1 official này thấy mướt hơn bản beta nha các bạn, font chữ/icon to rõ nên không cần phải chạy tới TV để chỉnh :D
Duyệt web rất nhanh, nhanh hơn rất nhiều so với con MTB Teclast P85 mình đang dùng :-@
Root máy thì vẫn dùng TPSarky-VonDroid-Root như hướng dẫn ở trang này http://stuff24.de/blog/howto-root-minix-neo-x5-g4-rk3066/

rockloccoc

Well-Known Member

Mình sài G4 nên ko giải quyết câu hỏi của bác được. Nhưng mình nghĩ bác đang làm ngược quy trình như bác ziczacymail trình bày ở trên rồi đấy. Bác hãy xem kỹ các bước bác ziczacymail đã nói ở trên.

Mình nghĩ là mình làm thành công trên G4 rồi. Do cắm rút nhiều quá cái OTG usb của mình lại tèo lần 2. Mai lại đem đi hàn lại.

Trong file NEO_X5_4.1.1.rar có folder Driver đó bạn, vào Device Manager trên PC rồi chọn Update Driver Software...chọn vào folder Driver hồi nãy (nếu bạn đang dùng Win 32bit thì chọn x86, còn Win 64bit thì chọn amd64) rồi OK là install driver thành công -> kế tiếp rút dây OTG ra khỏi PC rồi cắm vào lại PC là đảm bảo RKBatchTool sẽ nhận X5 liền ;)
Lần sau có restore lại thì Windows sẽ không kêu cài driver nữa đâu.
P/S: mình đang dùng Win 7 64bit

Thực ra thì việc nâng cấp firmware, root, unlock bootloader trên android e đã làm elraast nhiều nhưng chủ yếu trên điện thoại và máy tính bảng nhưng lần đầu e làm với "loại" thiết bị android như chú X5 nhưng em nghĩ về cơ bản thì không khác nhau nhiều. Giờ em mới nhớ ra là phải tick vào dòng usb debug .... khi kết nối usb nữa thì khi giữ recovery + power máy tính mới nhận (giôngs như giữ power và volume + trên đt hoặc mtb). Để mai em thử lại.
Em thấy nhiều "bạn" phàn nàn rằng upgrade lên bị bỏ mất phần lựa chon display hdmi 1080x1920 phải k bác tuananh?
PS: cám ơn bác lequoctien đã sửa bài giúp em.

Bên trên