[Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

Ðề: [Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

Bạn nên đem ra chỗ mua để bảo hành.
Mình ở HCM.
rất cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ nhưng em đi bh 1 lần rồi về vẫn vậy,nản quá.....

highspeed250

Các bác ơi, em vừa update bản mới nhất ngày 25/7 đúng theo quy trình như hướng dẫn, máy đã báo intalled thành công, nhưng sau đó nó không khởi động lên được, cứ lên màn hình chữ HD media và trên máy hiện chữ HOME, sau đó lại tắt đi, rồi lại hiển thị lại nhữ cũ, lặp đi lặp lại. Em tưởng là nó đang cập nhật nên cứ để vậy, nhưng mãi mà vẫn bị vậy. Làm sao bây giờ các bác?

meocon

Well-Known Member

Bác thử reset fw thế nào , mặt sau có lổ , a lấy kim nhấn vào (nhớ cắm USB ).

highspeed250

Em cắm lại và upgrade lại đúng theo quy trình là tắt máy, cắm usb, nhấn và giưc nút reset và bật nguồn, nó hiện lên màn hình tivi chữ upgrading rồi thì em thả nút reset và chờ nó chạy, sau đó nó báo instal complete rồi mà vẫn bị tình trạng trên. Ai giúp em với!

vuhothang

Member

Các bác ơi, em vừa update bản mới nhất ngày 25/7 đúng theo quy trình như hướng dẫn, máy đã báo intalled thành công, nhưng sau đó nó không khởi động lên được, cứ lên màn hình chữ HD media và trên máy hiện chữ HOME, sau đó lại tắt đi, rồi lại hiển thị lại nhữ cũ, lặp đi lặp lại. Em tưởng là nó đang cập nhật nên cứ để vậy, nhưng mãi mà vẫn bị vậy. Làm sao bây giờ các bác?

Bác làm theo hướng dẫn trên trang của himedia à. Em vừa down về làm xong đây. Down về được file xxx.gz, dùng winrar mở lên có thư mục version vào thư mục này có file install.img chép file này vào USB. Xong cắm vào HD900B xong chọt vào lỗ upgrade ngâm kim ở đó luôn, bật công tắc nguồn đợi nó bắt đầu chạy install xong thì rút hàng ra. Chay ra làm điếu thuốc xong vào setup lại. Mọi thứ OK. Riêng mình đang mệt tư nhiên cái remote không điều khiễn được, chắc là tèo cái remote rồi, không biết remote có được bảo hành không nữa, toàn phải sài touch trên máy thôi.

hungnq

co ban nao biet cach cai dat tren hi 900b de chi xuat am thanh ra amly thoi khong. Minh dang ket noi voi TV bang hdmi va amly bang day optical thi am thanh xuat ra ca tivi va amly, muon nghe tren amly phai bat nho tieng tren TV cho min hoac tat han tieng.

daithu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

Em đọc thấy mục 1 là:
Đổi tên firmware đã tải xuống thành file install.img
"
1)Rename the downloaded firmware to install.img;
2)Copy the “install.img” to the root directory of USB disk. Insert the USB disk into the mediaplayer;
3)Press and hold “UPGRADE” button in the little hole on the back panel of the media player;
4)Power on the media player (Don’t release the “UPGRADE” button until the “UPGRADING START PAGE”appears); "

chứ có thấy giải nén đâu bác chủ

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Firmware Himedia HD900B] Firmware 1.0.2.16 thêm phần Option

Em đọc thấy mục 1 là:
Đổi tên firmware đã tải xuống thành file install.img
"
1)Rename the downloaded firmware to install.img;
2)Copy the “install.img” to the root directory of USB disk. Insert the USB disk into the mediaplayer;
3)Press and hold “UPGRADE” button in the little hole on the back panel of the media player;
4)Power on the media player (Don’t release the “UPGRADE” button until the “UPGRADING START PAGE”appears); "

chứ có thấy giải nén đâu bác chủ

Tùy a à , có nhiều bản down về là file nén thì giải nén ra mới thấy install.img

pplv

Member

có firm mới chưa bạn, sao con 910b của mình không đọc được USB 16 G ai có thể chỉ mình với (nó vẫn nhận được ổ cứng gắng ngoài nha)

tencha276

Banned

của mình bị làm sao ko biết, cứ chạy phim Blu-ray 1080 là đc 5 thì bị đứng hình, ko chạy nổi nữa, format ổ cũng ko đc, điên hết cả ng. nhờ anh em giúp đỡ
Firm .0.47 nhé

Có bạn nào bị như mình không? con của mình thỉnh thoảng đang xem lại bị treo cứng ở màn hình xanh lè (green) bắt buộc phải khởi động lại máy rồi mới xem tiếp được? không biết có cách khắc phục không?

sh6197

Member

có lỗi nào liên quan đến nhiễm từ hay nhiễm điện từ các thiết bị điện khác ko các pro, em cắm cả máy tính, đầu 910b vào màn hình thì toàn bị wifi plugin suốt,rút hết ra rồi cắm đầu HD ko thì oke, đặc biệt nữa là bỏ khay ổ cứng ra thì máy chậy ổn định, cắm khay ổ cứng vào thì toàn bị lỗi treo ở wifi plugin thôi, em thử đủ loại firmware rồi đều bị vậy, em đang dùng firmware mới nhất 1.0.57 thì cũng vậy

longjolly

thmac

Member
Bản này 6.0 cũng không ổn định. Đôi khi màn hình bị chớp liên tục.

Bên trên