Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

cong73

Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Mình update bản này "latruong_MedeV404M6H1073" là bản dành cho M6 đó bạn.

thuybang

Member

Mách cho các pác 1 giải pháp làm mát cho R200 vốn ko có quạt nên mùa hè này thực sự là mối bận tâm của nhiều người vì HDD nằm trong mà ko có quạt thì sẽ khá nóng, các pác ra pico làm cái đế tản nhiệt có dưới 100k thôi đang KM đó. về đặt cái R200 lên thì các pác sẽ thấy sự khác biệt à, vì R200 vốn làm toàn = nhôm nên tích nhiệt rất nhanh và xả nhiệt cũng nhanh nữa nên có quạt thôi tự dưới ass e nó lên. Đỡ phải lo cho cái hdp yêu quí:D
Cảm ơn bác,nhưng r200 vẫn có quạt nhưng nó cho chạy ở tốc độ thấp ( chắc cho êm) nên mình có cảm giác như ko có quạt.Tôi đã bật đèn pin soi gòi.Nhưng mai vẫn ra làm cái đế,vừa check,có 99k thui

phongred

bác Latruong ơi bản SHIZZL cỏ thể dùng cho k330i dc không vậy, thanks

lâu rồi bận wa' k vào topic được, hôm nay vào thấy lạc loài wa' hehe, các bác vẫn khỏe hết ha

haohanluongson

Active Member

Cái bản mod 3 của shizzi cho R200 có chức thăng thay đổi skin mà sao mỗi lần mình thay nó cứ báo Kết nối mạng nhỉ, ai xin chỉ giáo với

latruong

Member

Sau nhiều ngày zọc phá cuối cùng đã làm được bản mod 3.1 của bác shizzi có thể chạy trên mọi đầu HD bình dân bằng cách chỉ đổi file irfake có sẵn vào. Mai sẽ up cho các bác về xài thử

hnhp

Well-Known Member

Sau nhiều ngày zọc phá cuối cùng đã làm được bản mod 3.1 của bác shizzi có thể chạy trên mọi đầu HD bình dân bằng cách chỉ đổi file irfake có sẵn vào. Mai sẽ up cho các bác về xài thử

Anh em HD chip 1073 lại đc thuong thúc cung R200 fw của shizzl rồi
Có bản mod 3.2 rồi đấy bác latruong oi, làm 3.2 mot thể luôn nhé
V3.2
-Fixed Bug with NAS
-Fixed Bug when installing some skins
V3.1
-Fixed Bugs in Moviewall

Mede8er_MED500X_V4.0.4_FW_MOD#3.2_BY_SHIZZL.zip
Chúc mừng bác đã support cho anh em HD VN
thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

tidollars

Member

Hay quá cuối cùng thì cũng có FW mới để dùng rồi. Khi nào thì mới có vậy bác latruong

huyxnguyen

Well-Known Member

Tìm mãi mà chẳng thấy được topic nào hướng dẫn cách thay thế IR code hết bác ơi. Bác cho xin link được không?

Nếu có thời gian, mong bác làm sẵn 1 bản cho K330i & M6 với ạ. Cám ơn bác nhiều.

tidollars

Member

Bác vào trang 1 download về mà chạy. Mai mình up bản dành cho HDLife V3 lên luôn
Hic hic không được rồi bác latruong ơi! mình down về rồi đổi file irfake.conf nhưng không được bây giờ phải làm sao. Vì remote bấm không ăn nữa rồi.

latruong

Member

Hic hic không được rồi bác latruong ơi! mình down về rồi đổi file irfake.conf nhưng không được bây giờ phải làm sao. Vì remote bấm không ăn nữa rồi.

Mình chỉ có 2 bản 1 bản cho R200 và 1 bản cho HDLife V3 thay irfake chạy rất tốt. M6 thì mình cho thằng em rồi nên mình chưa thử thay irfake cho M6

tidollars

Member

Vậy bác sửa lại ở trang 1 đi chớ để đem về up thì đơ máy luôn mệt lắm. Mình mò tới mò lui cả tiếng đồng hồ để up lại cái FW củ mà chả được nè hic hic. Tháo tung con M6 ra lấy nhíp nối hai con IC C6 và R36 hoài mà không được nữa, không biết bị lỗi khi nối hai con IC lại với nhau thì màn hình đen thui à. Lần trước có làm một lần rồi rất Ok lần làm tới con IC C6 bị bong mối hàn ra luôn mà không được. Xui ghê chắc gởi lên SG nhờ up lại thôi huhu. Mình thay luôn nguyên thư mục irfake không biết có phải nguyên do không nữa.

latruong

Member

Vậy bác sửa lại ở trang 1 đi chớ để đem về up thì đơ máy luôn mệt lắm. Mình mò tới mò lui cả tiếng đồng hồ để up lại cái FW củ mà chả được nè hic hic. Tháo tung con M6 ra lấy nhíp nối hai con IC C6 và R36 hoài mà không được nữa, không biết bị lỗi khi nối hai con IC lại với nhau thì màn hình đen thui à. Lần trước có làm một lần rồi rất Ok lần làm tới con IC C6 bị bong mối hàn ra luôn mà không được. Xui ghê chắc gởi lên SG nhờ up lại thôi huhu. Mình thay luôn nguyên thư mục irfake không biết có phải nguyên do không nữa.

Thấy mấy bác dùng HDPROS cũng làm được mà

kinggai

Well-Known Member

Bác nào có file Irfake của đầu HD nào thì post, e sẽ thay remote cho.

Bên trên