Firmware mới cho cái dòng DUNE bản B9 (BETA)

dangquocha

Active Member
Ðề: Firmware mới cho cái dòng DUNE bản B9 (BETA)

Lỗi tè le , đừng có xài mà lại phải down xuống , một số file iso không chạy và biến thành file text , hay treo máy phải tắt máy và mở lên lại , xem HDviet phải chỉnh phụ đề +10 thì mới khớp , xem mp4 thì hình đi trước tiếng cả cây số v.v.v.v !!

Chỉnh sửa lần cuối:

xuxu09

Member

e xem phim với tv thì cũng bình thường, thi thoảng bị treo máy.
cứ tưởng B9 hơn B8 mới up :D

langtu0076

Active Member

Đã trèo lên b9 và lại tuột xuống. Giờ thì tạm hài lòng với bản b8.
Nhân tiện hỏi luôn: mình xài tv-102 có 1 cổng usb thôi, giờ gắn thêm hub chia usb có được không mấy bác?

dangquocha

Active Member

Đã trèo lên b9 và lại tuột xuống. Giờ thì tạm hài lòng với bản b8.
Nhân tiện hỏi luôn: mình xài tv-102 có 1 cổng usb thôi, giờ gắn thêm hub chia usb có được không mấy bác?

Dune của bác có cổng USB 3.0 Slave không ??? Nếu có thì gắn HUB USB được và nó ổn định hơn !!!

binhyen59

Member

em đang xài b9 với dunemax, đúng là có 1 số file iso ( cả DVD lẫn Bluray) ko chơi đc và hay bị treo khi đọc bluray iso, cho e hỏi nếu tuột xuống b8 có gặp trở ngại gì ko ạ, và vẫn vẫn chép b8 vào usb rồi up thôi phải ko ạ, thanks các bác.

dangquocha

Active Member

em đang xài b9 với dunemax, đúng là có 1 số file iso ( cả DVD lẫn Bluray) ko chơi đc và hay bị treo khi đọc bluray iso, cho e hỏi nếu tuột xuống b8 có gặp trở ngại gì ko ạ, và vẫn vẫn chép b8 vào usb rồi up thôi phải ko ạ, thanks các bác.

Yes sir !!!!!!! Bác cứ chép b8 vào usb và chạy nó thui , tự động nó cài vào và hạ xuồng b8 , từ rày về sau cái firmware nào beta thì tốt nhất không nên rớ vào cho nó lành hihihihi !!!

binhyen59

Member

Yes sir !!!!!!! Bác cứ chép b8 vào usb và chạy nó thui , tự động nó cài vào và hạ xuồng b8 , từ rày về sau cái firmware nào beta thì tốt nhất không nên rớ vào cho nó lành hihihihi !!!

Ok, nghe bác nói vậy e yên tâm rồi ạ, thanks bác nhé.

giangken

Banned

tại sao dune không play được file rmvb vậy các bạn. Trong khi các HDP và android box điều chơi được hết. Dune mắt tiền mà thua các HDP khác ở khoản đó ah

xuxu09

Member

rmvb hồi năm 2005 2006 e còn thấy chứ bây giờ ko phổ biến mấy bác ạ

haidangcam

Member

Đúng rồi, một số video quay bằng điện thoại thường có đuôi là rmvb, sau đó nâng cấp lên MOV. Làm phim thì có MKV, MP4, rồi nén lại thành file iso, theo lịch sử thì nó như vậy. Bác convert rmvb thành các chuẩn mới đi rồi bỏ vào dune 2013/2014 là play được tất.

Bên trên