Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

hang_gom

Well-Known Member
Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Xác nhận đã up bản này,khởi động lâu hơn,nó mod lại từ FW của Egreat nên màn hình đầu tiên là chữ Egreat to tổ bố.Wifi chưa cài được.Các chức năng YouTube,Film Online,.. k chạy.........quay về chốn cũ :(

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member

Xác nhận đã up bản này,khởi động lâu hơn,nó mod lại từ FW của Egreat nên màn hình đầu tiên là chữ Egreat to tổ bố.Wifi chưa cài được.Các chức năng YouTube,Film Online,.. k chạy.........quay về chốn cũ :(

Chưa kịp up nghe bro nói thế thì thui luôn ...............

wifi bình thường bạn nhé. mình xài 910b moderm d link

hang_gom

Well-Known Member

Mình về bản cũ thì wifi nó nhận 1 phát ngay đơ.
Mình dùng Lan để test các ứng dụng,thì trong HD4All vào các link không bắt đăng nhập (user và pass) thì cũng "Can't read file".You TubeHD và Youtube còn lại không chạy.Web Browser thì chạy.Đặc biệt là nếu up bản này màn hình hiển thị của 910B sẽ đen thui sau khi báo Boot,chỉ hiện mỗi đèn xanh.Khi xem phim tua nhanh thì không thấy hiển thị thanh thời gian nên muốn kéo nhanh thì coi như mù.Tính ra thì ứng dụng khá nhiều nhưng lại không chạy
Vài thông tin sau khi test thử FW cho 910B.Test xong,quay về bản 4.20 cho nó lành :(

Re: Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Có bác nào hào hứng với bản firm của Tvix S2 ko, em hack xong rồi có quẳng cho bác HD360 test bảo ngon. Máu thì em up cho anh em chơi cho vui.
Em máu lắm rùi đấy. Bác up lên đi để em làm chuột bạch cho..he..he..
Thank bác!

meomatto

Active Member

Bản Fw Bast Castle V1.03 hay 1.04 (ko cài được và site cuãng đã bị close rồi) thực chất là bản Fw của Egreat nhưng đã dc mở khóa nên có thể up dc cho các dòng đầu phát chip 1186. Khi up xong thì nó sử dụng hoàn toàn giao diện và các mục của máy Egreat Rxxx.
Phần ứng dụng mạng thì có vẻ dùng ok, chạy tương đối ổn. 1 số tính năng điều khiển của thiết bị gốc sẽ bị vô hiệu hóa nếu ko phải là đầu Egreat.
Nói chung cài vào cũng được, dùng nghịch nghịch chơi cho biết thôi chứ ko phải là Fw đặc chủng của HImedia đâu nhé! :D

Namkhang79

cao thủ thì hack firmware Kiwi mele nè, ngon từ Youtube HD đến phim Online chứ bày đặt thử firmware này nọ chi cho mệt. Mấy cái hack cho Egreat không ổn định đâu vì nó không dành cho thị trường Việt Nam

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

cao thủ thì hack firmware Kiwi mele nè, ngon từ Youtube HD đến phim Online chứ bày đặt thử firmware này nọ chi cho mệt. Mấy cái hack cho Egreat không ổn định đâu vì nó không dành cho thị trường Việt Nam

Hihihi , phải chờ thui , FW kiwi mele OK , thấy khophim xem tốt , ko giựt .

thinhkappa

Well-Known Member

tốt quá kéo về để dành khi nào cần thì xài , thanks bác chủ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

tình hình là có ai up 910B lên FW 1.0.5.7 chưa vậy? Chạy ổn thì nói e biết để up cho e 910B of e nhé

meocon

Well-Known Member

tình hình là có ai up 910B lên FW 1.0.5.7 chưa vậy? Chạy ổn thì nói e biết để up cho e 910B of e nhé

FW 910B rất dễ , up mà xài có vân đề thì up lại thui , bác cứ yên tâm up , nhưng em khuyên up bản 4.20 xài ổn định hơn nha

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đã up 1.0.6.3 test xem thử 1 film thấy ngon lành, tuy vậy vẫn chưa tìm ra chổ nào đánh dấu film đã xem :(

zerokiem

Member
hix, FW gốc, FW hãng của con HiMedia 910b này down ở đâu vậy mấy bác, em lội hết 12 page rồi vẫn không thấy. Em mới tậu con HiMedia 2nd hand này và không xài được wifi, thấy full sóng nhưng không kết nối được. Em xem Bluray qua Lan thì giật chứ không mượt.

Nghia_PMT

Well-Known Member

vô trang chủ himedia là down đc mà, từ ver 1.0.4.2 đến mới nhất là 1.0.6.3

meocon

Well-Known Member

hix, FW gốc, FW hãng của con HiMedia 910b này down ở đâu vậy mấy bác, em lội hết 12 page rồi vẫn không thấy. Em mới tậu con HiMedia 2nd hand này và không xài được wifi, thấy full sóng nhưng không kết nối được. Em xem Bluray qua Lan thì giật chứ không mượt.

A vào web của e : hd-box.net
Vào mục Firmware , tải về nha

zerokiem

Member
Em mò được và down được 1.0.4.20 và 1.0.6.3 rồi, mà cả 2 bản đều không kết nối được wifi khi em để password, còn không có password thì được, cái này do lỗi FW hay lỗi gì vậy các bác? Đang tính ở nhà ngồi vọc không được thì qua Tết đem bảo hành xem sao.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Em mò được và down được 1.0.4.20 và 1.0.6.3 rồi, mà cả 2 bản đều không kết nối được wifi khi em để password, còn không có password thì được, cái này do lỗi FW hay lỗi gì vậy các bác? Đang tính ở nhà ngồi vọc không được thì qua Tết đem bảo hành xem sao.

Bảo văn hành đi bác ơi

mình đã thử biết bao nhiu cái FW dành cho chip 1186 trên con HD910B mình đang xài đây
FW của Beat_Castle bản nào để vào cũng 1 màu xanh xanh đứng luôn
còn FW của EGraet gì đó thì bao la app mà chẳng có nào chơi được

cái thằng Himedia này chắc nó bỏ mấy cái con 910b này rồi
nhưng được cái may mắn là androi của nó xài được zing mp3 xem nhạc online

Bên trên