FPT miễn phí iTV - Cách cấu hình iTV trên modem Vigor DrayTek 2700 và 2820

mrdzu165

Ðề: FPT miễn phí iTV - Cách cấu hình iTV trên modem Vigor DrayTek 2700 và 2820

bác add nick yahoo e đi.rùi chỉ e với
nick: mrdzu165

mrdzu165

không thấy.hic.thì bác chỉ e cách cấu hình cái modem của e để xem đc iptv fpt qua wifi á.e xài gói 8mb

Mình làm mấy ngày nay với con TP link mà ko dc , ai dăng dùng TP link mà coi dc iTV rồi thì chỉ giáo chút, thanks

mạng 6Mb nha, đã tắt firewall trong win lẫn trong modem rồi, ko có dùng trình antivirus nào hết , gọi lên FPT thì nó mở cổng iTV rồi

mình chọn PVC1 là 8 35 đó , save lại rồi nhưng vẫn ko coi dc
mình restart modem thì nó trở lại PVC0 0 33 liền , ko hỉu

AI BIẾT CHỈ GIÁO CÁI

ĐÃ DÙNG ITV PLAYER / VLC PLAYER CŨNG KO CÓ TÍN HIỆU GÌ HẾT

vanlang+

Active Member

Tắt DHCP chưa bác ? Trong LAN đó.

peterzuma

Well-Known Member

CHo mình hỏi iTV của FPT có xem dc mấy kênh K+ ko nhỉ ? chủ yếu football ấy.....Ở nhà ko gắn dc chảo K+.......

Mấy bác tư vấn mình với

vtcviet

HI bác ơ lắp IPTV của FPT thế nào ạ, có nhiu kênh không ạ

dinhthaiduy

ban nao biet caau hinh modem planet de xem ITV ko? bao giup minh voi:-S

anhtuanph

Member

Mấy bạn cho hỏi:
Mình đax xem được IPTV của FPT trên PC bằng iTVPlayer, nhưng chỉ xem tốt trên mạng có dây, xem qua wifi thì cứ bị vỡ và đứng hình, mình thử bằng laptop ngồi ngay bên cạnh modem AP vẫn dựt và vỡ, cắm dây vào là ngon ngay, 2 máy cắm dây cùng xem vẫn vô tư.

Thiết bị: Modem AP TP-Link 8901
Laptop
Soft iTVPlayer.

Mình cũng chuẩn bị gắn cable quang Viettel và NetTV của nó, nghe các bạn nói nhiều việc xem IPTV qua wifi có vấn đề? Mình không hiểu là kết nối wifi thông thường không xem được hay băng thông qua wifi không đủ để xem? theo mình hiểu có thể là vấn đề kỹ thuật, chứ wifi chuẩn mình vẫn xem HD 1080 bình thưởng đâu có sao

Cám ơn.

greenhope

Member

Mấy bạn cho hỏi:
Mình đax xem được IPTV của FPT trên PC bằng iTVPlayer, nhưng chỉ xem tốt trên mạng có dây, xem qua wifi thì cứ bị vỡ và đứng hình, mình thử bằng laptop ngồi ngay bên cạnh modem AP vẫn dựt và vỡ, cắm dây vào là ngon ngay, 2 máy cắm dây cùng xem vẫn vô tư.

Thiết bị: Modem AP TP-Link 8901
Laptop
Soft iTVPlayer.

Mình cũng chuẩn bị gắn cable quang Viettel và NetTV của nó, nghe các bạn nói nhiều việc xem IPTV qua wifi có vấn đề? Mình không hiểu là kết nối wifi thông thường không xem được hay băng thông qua wifi không đủ để xem? theo mình hiểu có thể là vấn đề kỹ thuật, chứ wifi chuẩn mình vẫn xem HD 1080 bình thưởng đâu có sao

Cám ơn.

TP-Link firmware của hãng này support IPTV khá kém (chính xác là firmware phần multicast viết cho có thôi), thậm chí mấy router wifi còn không phát IPTV luôn ấy chứ. Nhà hiện đang có 1 con router MR-3220 phải vứt xó mà dùng router của CNet hoặc Belkin thì phát FPT IPTV qua wireless ngon lành.

nc1402

Member

TP-Link firmware của hãng này support IPTV khá kém (chính xác là firmware phần multicast viết cho có thôi), thậm chí mấy router wifi còn không phát IPTV luôn ấy chứ. Nhà hiện đang có 1 con router MR-3220 phải vứt xó mà dùng router của CNet hoặc Belkin thì phát FPT IPTV qua wireless ngon lành.

Nếu bạn đã xài qua thấy ngon lành thì làm một phát review cho bà con rửa mắt đi nào :)

Mình cũng chuẩn bị gắn cable quang Viettel và NetTV của nó, nghe các bạn nói nhiều việc xem IPTV qua wifi có vấn đề? Mình không hiểu là kết nối wifi thông thường không xem được hay băng thông qua wifi không đủ để xem? theo mình hiểu có thể là vấn đề kỹ thuật, chứ wifi chuẩn mình vẫn xem HD 1080 bình thưởng đâu có sao. Cám ơn.

bạn tham khảo review thực tế nhé:

http://www.youtube.com/embed/GPvkL4CtOXI
http://www.youtube.com/embed/fsrLidibXSo?hl=en&fs=1
http://www.youtube.com/watch?v=5ZbR952y0WM&NR=1

hdnewuser

Member

Không biết thời điểm này còn xem được ITV trên PC nữa không các bạn? Mình có download VLC về xem thử nhưng thấy đen thui không xem được kênh nào hết ?

coi bình thường bạn à

duocvang9999

- Mình mới chuyển qua mạng FPT sài, trước đó mình xài Viettel nên bi giờ tận dụng lại modem cũ. Cái hay nhất của FPT là ITV nhưng lại ko xem được, gọi điện lên kỹ thuật họ đã mở luồng ITV rồi, nhưng còn add ITV vào modem thì phải đưa lên kỹ thuật. Làm biếng vì nhà xa nên nhờ các cao thủ giúp đỡ. cảm ơn rất nhiều!!!

Bên trên