[Fshare] Windows 8.1 Core | Pro RTM (x86/x64 ) Từ MSDN/Technet

hieu xdav

Well-Known Member
Ðề: [Fshare] Windows 8.1 Core | Pro RTM (x86/x64 ) Từ MSDN/Technet

Bác làm đúng hướng dẫn nhé, em cũng làm rồi, cơ mà không có key thôi nên chưa active được:

1. Ngắt mạng (tắt modem, disable hoặc rút dây mạng ra khỏi máy);
2. Đưa con chuột đến biểu tượng Win8 ở góc dưới trái màn hình (chỗ phím Start ở các phiên bản cũ ý);
3. bấm chuột phải, chọn Windows Commander (admin) --> Cái này em ko nhớ chính xác lắm vì đang ngồi máy khác, cơ mà bác cứ nhìn thấy ... commander (admin) là nó đấy:
4. Khi bấm xong, nó sẽ hiện lên bảng security, bác cứ chọn Yes cho nó chạy nhé;
5. Gõ chính xác câu lệnh này rồi ấn Enter ạ: slmgr/upk --> Đây là câu lệnh để gỡ bỏ key cũ trong quá trình cài đặt, nếu cài đặt chưa có key thì thôi, cơ mà bác cứ gõ cho em, nếu nó báo lỗi tức là bác chưa cài ... key ý mà;
6. Gõ câu lệnh: slmgr.vbs -ipk + key mới; nếu không được thì bác gõ: slmgr/ipk + key mới --> Đây là câu lệnh nhập key mới cho Win 8/8.1; khi nó hiện ra khoảng 2-3 bảng thông báo, bác cứ bấm .... OK cho em (vì không có nút nào khác đâu :D);
7. Đóng cửa sổ này vào;
8. Gõ phím Windows (cạnh phím Cltr) + R: Gọi cửa sổ Run ra.
9. Tại cửa sổ này: Gõ Slui4 rồi Enter;
10. Nó hiện ra bảng thông báo, trong đó có chọn mã vùng, bác xổ cửa sổ xuống, chọn mã quốc gia là United State hoặc UK (United Kingdom), ấn Next
11. Xong: Nó sẽ hiện ra bảng có ID cho bác.
Chép lại số ID này, post lên diễn đàn nhờ bác nào call cho là .... XONG!

làm ngay thank Bác.

hieu xdav

Well-Known Member

Bác làm đúng hướng dẫn nhé, em cũng làm rồi, cơ mà không có key thôi nên chưa active được:

1. Ngắt mạng (tắt modem, disable hoặc rút dây mạng ra khỏi máy);
2. Đưa con chuột đến biểu tượng Win8 ở góc dưới trái màn hình (chỗ phím Start ở các phiên bản cũ ý);
3. bấm chuột phải, chọn Command Prompt (admin) --> Cái này em ko nhớ chính xác lắm vì đang ngồi máy khác, cơ mà bác cứ nhìn thấy ... commander (admin) là nó đấy:
4. Khi bấm xong, nó sẽ hiện lên bảng security, bác cứ chọn Yes cho nó chạy nhé;
5. Gõ chính xác câu lệnh này rồi ấn Enter ạ: slmgr/upk --> Đây là câu lệnh để gỡ bỏ key cũ trong quá trình cài đặt, nếu cài đặt chưa có key thì thôi, cơ mà bác cứ gõ cho em, nếu nó báo lỗi tức là bác chưa cài ... key ý mà;
6. Gõ câu lệnh: slmgr.vbs -ipk + key mới; nếu không được thì bác gõ: slmgr/ipk + key mới
VD: slmgr/ipk C6FT6-VCCGW-32TQJ-3796Y-XPHCV
--> Đây là câu lệnh nhập key mới cho Win 8/8.1; khi nó hiện ra khoảng 2-3 bảng thông báo, bác cứ bấm .... OK cho em (vì không có nút nào khác đâu :D);
7. Đóng cửa sổ này vào;
8. Gõ phím Windows (cạnh phím Cltr) + R: Gọi cửa sổ Run ra.
9. Tại cửa sổ này: Gõ Slui4 rồi Enter;
10. Nó hiện ra bảng thông báo, trong đó có chọn mã vùng, bác xổ cửa sổ xuống, chọn mã quốc gia là United State hoặc UK (United Kingdom), ấn Next
11. Xong: Nó sẽ hiện ra bảng có ID cho bác.
Chép lại số ID này, post lên diễn đàn nhờ bác nào call cho là .... XONG!

Bác cho em hỏi cái : slmgr.vbs -ipk + key thì key lấy ở đâu

mrphattruong

Well-Known Member

Cho mình hỏi chút bản core và bản pro khác nhau chỗ nào?
Link bản Windows 8 core 8.1 bản x86 die rồi chủ thớt up lại dùm nhé
Thank.

hoasimtim

Well-Known Member

Thank.

Hai bản đó khác nhau tí xíu, bác xem bảng so sánh là rõ :D

ThangNX13

General
Re: Ðề: [Fshare] Windows 8.1 Core | Pro RTM (x86/x64 ) Từ MSDN/Technet

thế thì không làm được à Bác, mà giờ em bỏ Chế Linh rồi =P~

bác vào mấy cái diễn đàn khác nữa xem sao. Thấy ai mới active xong thì bác lấy cái key của họ xem sao. Mỗi key phải được vài ba máy đấy

thien8x

Well-Known Member

Thank.
Bác xem bảng so sánh này sẽ hiểu Core và Pro khác nhau thế nào Link bản x86 vẫn sống tốt mà bạn

Chỉnh sửa lần cuối:

hayhay

Well-Known Member

...Bản này ngon đây !

iloveyouforever9x

Active Member

Bác này chuẩn nè. Mà Windows 8.1 Core|Pro (x86/x64) - DVD (English) (Tích hợp từ 2 bản x86 và x64 không cần điền key cài đặt) sao k để ngắn gọn dễ hiểu, dễ nhìn, dể nhỡ, dễ tải,...là Windows 8.1 Pro VL

hoasimtim

Well-Known Member

Vẫn không có ý định quay lại 8.1 vì giao diện nó thừa thãi nhiều quá, nhìn rối mắt. Win 8 đúng là chuẩn :D

tranduyquang

Well-Known Member

Công việc của em thường xuyên phải mở nó nên rất là phiền với cái giao diện 8.1 (y hệt như xp vậy) :-w

Thì có ai không cần phải duyệt file đâu. Mấy năm nay toàn dùng Xplorer2, dùng thấy tiện hơn thằng win và totalcomand nhiều.

Bên trên