Full HD or HD Ready cho màn hình <40''

quoan

Member
Chào các bác,

Tôi đang định sắm 1 con TV LCD 37'', nhưng đang băn khoăn ko biết có nên chọn Full HD hay HD Ready, 100Hz hay 50Hz. Loại sau thì rõ ràng đỡ xót tiền hơn nhưng về dùng lâu dài thì cũng đáng bàn, còn loại Full HD hay 100Hz thì không biết có đáng tiền không, Full HD có hơn loại HD Ready nhiều không, 100Hz có cho hình ảnh mịn mượt chuyển động hơn loại 50Hz không (LCd vốn yếu về tốc độ đáp ứng mà). Tôi nghe nói nếu mua <40'' thì nên mua HD ready bởi vì mắt thường không phân biệt được sự khác nhau giữa 2 cái này, Full HD chỉ rõ nếu dùng LCD >40'', đúng không ???.
Tôi đang thích mấy con Pana dòng LZ vs. LX.Ai có kinh nghiệm về mấy con pana xin cho ý kiến.

Thanks.

huynhnhatlong

Ðề: Full HD or HD Ready cho màn hình <40''

Chào các bác,

Tôi đang định sắm 1 con TV LCD 37'', nhưng đang băn khoăn ko biết có nên chọn Full HD hay HD Ready, 100Hz hay 50Hz. Loại sau thì rõ ràng đỡ xót tiền hơn nhưng về dùng lâu dài thì cũng đáng bàn, còn loại Full HD hay 100Hz thì không biết có đáng tiền không, Full HD có hơn loại HD Ready nhiều không, 100Hz có cho hình ảnh mịn mượt chuyển động hơn loại 50Hz không (LCd vốn yếu về tốc độ đáp ứng mà). Tôi nghe nói nếu mua <40'' thì nên mua HD ready bởi vì mắt thường không phân biệt được sự khác nhau giữa 2 cái này, Full HD chỉ rõ nếu dùng LCD >40'', đúng không ???.
Tôi đang thích mấy con Pana dòng LZ vs. LX.Ai có kinh nghiệm về mấy con pana xin cho ý kiến.

Thanks.

Nếu tiền bạc bác dư giả 1 chút thì bac nên chơi con full Hay Đếp phi náy xình. tiền nào của náy mà bác. chơi Full thì nó cho hình ảnh đẹp hơn tốc độ mượt mà hơn voi 100hz. và lại đồ công nghệ mà đã chơi thì chơi cho đáng, nếu không bỏ mớ tiền ra rồi khách đến nhà nói con này không được full hả tiếc ghê, thì bác cũng thấy buồn buồn trong ruột hihihii

hai_duong

Member
Ðề: Full HD or HD Ready cho màn hình <40''

Vote 1 em Full HD, vì nó cho hình ảnh rất mịn (vì độ phân giải cao), với lại nếu có film HD coi cũng sướng mắt. Pana mới ra 2 dòng S là 42" (gần 19 triệu) và 32" (hơn 11 triệu) để là full HD. Mình cũng đang phân vân 2 em này vì số tiền bỏ ra mua con 42" ko phải nhỏ, mà nếu mua 32" thì về lâu dài rất nhỏ.

Bên trên