Fury: "Tình trai" trong chiếc xe tăng

vietthuong

Well-Known Member
Ðề: Fury: "Tình trai" trong chiếc xe tăng

Coi nhiều truyện kiếm hiệp, phim kiếm hiệp thì cảm thấy cái từ bromance của tiếng Anh được dịch ra từ 'Huynh đệ chi tình" của kiếm hiệp vậy. Các bác có coi Kim Dung, Cổ Long các loại không?

Cải lương quá bác ạ... Như bác nào đó phía trên là Đồng Đội là chuẩn nhất!

huanpham

Member

Kết nhất là cảnh đấu Tank giữa 1 con Tiger Đức và 3 con Sherman Mỹ! Quá đã. Mình đã xem phim "White Tiger" do Nga sản xuất, phim này còn thần thánh hóa con Tiger lên rất nhiều: 1 con Tiger tiêu diệt luôn cả 1 tiểu đoàn T-34 của Nga.

Thao tran

mọi người có ra rạp cgv thì nên lựa xuất chiếu nào ở phòng chiếu có dàn âm thanh atmos nhé . Mặc dù , phim này không có atmos nhưng được chiếu trong phòng chiếu có dàn âm thanh này , phải nói là rất phế . Mới xem bên phòng chiếu số 6 ở Hùng Vương plaza về , vẫn còn lâng lâng

abccba

Member

Theo mình thấy không hay bằng Dòng sông phẳng lặng của Việt Nam :D:D:D:D:D

tiemcanxien2

Active Member

Theo mình thấy không hay bằng Dòng sông phẳng lặng của Việt Nam :D:D:D:D:D

Nói không vậy ai mà phục, bằng chứng, phân tích cứ đưa ra thì hãy nói, en.

Norman được tha do đã sợ, vì nỗi sợ làm con người ko còn khát máu nữa, đôi mắt của Norman là khao khát muốn sống, cũng là mong muốn của anh lính Phát Xít trẻ. Don và Boyd iu nhau chắc rồi, điểm chung của cả 2 là điềm tĩnh và sùng đạo, tuy theo 2 cách khá khác biệt.

dksilent4r

Member

mọi người có ra rạp cgv thì nên lựa xuất chiếu nào ở phòng chiếu có dàn âm thanh atmos nhé . Mặc dù , phim này không có atmos nhưng được chiếu trong phòng chiếu có dàn âm thanh này , phải nói là rất phế . Mới xem bên phòng chiếu số 6 ở Hùng Vương plaza về , vẫn còn lâng lâng
Vậy bác có biết phòng chiếu nào ngoài phòng 6 Hùng Vương ra có atmos ko? :-S
Hình như là ko ...

Thao tran

Vậy bác có biết phòng chiếu nào ngoài phòng 6 Hùng Vương ra có atmos ko? :-S
Hình như là ko ...
Chỉ có phòng chiếu số 6 CGV Hùng Vương Plaza (Tp. HCM) và phòng chiếu số 2 CGV Mipec Tower (HN) là có atmos thôi . Mấy phim bom tấn , nhiều phim không có atmos nhưng mình đều chọn phòng chiếu số 6 ở Hùng Vương plaza để coi . Vì ngoài âm thanh đã hơn , màn chiếu cũng to hơn bên galaxy ( mình hay coi galaxy Tân Bình , mấy galaxy khác thì không biết sao ) .

vừa đi coi fim về, phải nói là quá hay
cái đoạn trg ngôi nhà (cái khoảng lặng trc cơn bão - như bác chủ thớt review) có 1 trường đoạn ẩn dụ về những con ngựa rất hay
coi mà mém.......khóc hehehe

Mới xem hôm nay xong :D.

Công việc tuyệt vời nhất là khi ở giữa muôn vàn khó khăn ta vẫn có những đồng đội tuyệt vời sát cánh bên mình giống như 5 chàng lính lẻ loi trên chiến trường, xung quanh dầy đặc kẻ thù, nhưng vẫn có thể cười ngạo nghễ và thốt lên "the best job I've ever had".

titani

Active Member

Coi tới lúc Norman nói 1 câu "Tôi sợ quá, tôi muốn đầu hàng", cảm giác ghê sợ, lúc đó ước gì đã chết rồi cho xong. Norman ko phải là người lính gan dạ, khó có thể để anh ta tự sát được, nhưng lọt vào tay bọn Đức lúc đó thì chắc bị xẻo thịt lột da cho chết từ từ.

thoianghen

Active Member

vừa đi coi fim về, phải nói là quá hay
cái đoạn trg ngôi nhà (cái khoảng lặng trc cơn bão - như bác chủ thớt review) có 1 trường đoạn ẩn dụ về những con ngựa rất hay
coi mà mém.......khóc hehehe
Ẩn dụ gì vậy bác ?

Darth Sidious

Có ai biết bài mà em Emma hát cùng với piano tên là gì ko?

2007HUYDUC

Active Member

Điều quan trọng trên hết là ... khi nào HDVN có phim này? :)

Arceusium

Well-Known Member

Buồn cho phim bị hacker leak, ảnh hưởng doanh thu, phim rất hay. Fan của World of tanks rất thích phim này, nhất là đoạn 1 Tiger vs 4 Sherman và khúc dogfight, kỹ xảo về đạn đạo rất tốt, thấy đường đạn bay và bounce hay penetrate rất thật, quả thật là medium tank của Mỹ lúc bấy giờ không win được dàn tank của Nazi, amor và súng pen quá kinh.

Bên trên