Gần Tết Sắm đầu VOD Nào Cho Hợp lý Khi có quá nhiều chủng loại ???

vihuynh_bg

Ðề: Gần Tết Sắm đầu VOD Nào Cho Hợp lý Khi có quá nhiều chủng loại ???

Không biết là lý do gì mà so nhạc MIDI 8 track với beat phối 12 track.

tuanokvt

Mình xài Ariang mà thấy ân hận sao sao ấy

moddercom

cũng đang quan tâm vấn đề này . thank

vihuynh_bg

Có tiền nên mua đầu KOK loại VOD chứ đừng mua mấy đầu MIDI...nhạc MIDI nghe cực chán mà...
Ví dụ b thích hát bài Không Cảm Xúc hoặc Trăng Bơ Vơ mấy bài remix thì MIDI lấy đâu ra.

cuadongvn

Member
Thôi thì chơi PC như bác Minhsur là ok nhất, chơi loại gì cũng được, Vob, Midi, Lossless, Film... Thích thì add vào ko thích thì xóa, cần thì down về chơi là xong bao la.

ninhfly

vậy để đầu tư 1 em PC cho vụ này thì phải lên cấu hình như nào và tốn tầm bao hìu hả mấy bro ơi, tư vấn e cái, em gà món này quá mà vẫn máu hát hò

vmtruong

vậy để đầu tư 1 em PC cho vụ này thì phải lên cấu hình như nào và tốn tầm bao hìu hả mấy bro ơi, tư vấn e cái, em gà món này quá mà vẫn máu hát hò
Nếu lúa gạo nhiều thì làm 1 dàn PC mới khoảng 5-6tr: Asus B75M-A + G2020/i3 + 4Gb DDR3 + HDD 250/500GB + Case + Nguồn, có $ thì gắn thêm Vga ko thì để mấy con CPU nó tự xử cũng dc.
Ktế khó khăn thì bác chơi 1 cái PC đồng bộ cũ khoảng 3tr (e8400) cũng đủ chơi.

Xong cái máy còn cái HDD 2tb 2tr chứa data karaoke nữa :D

Tổng cộng cũng fai tốn 5-8tr.

HTFan

Member

Chơi PC thì vấn đề chọn bài, chấm điểm, ... có được dễ dàng, thuận tiện như đầu VOD không các Bác? Nếu có nhờ các Bác chỉ dẫn dùm. Thanks!

vmtruong

Chơi PC thì vấn đề chọn bài, chấm điểm, ... có được dễ dàng, thuận tiện như đầu VOD không các Bác? Nếu có nhờ các Bác chỉ dẫn dùm. Thanks!

Sau 1 thời gian tu luyện, em đã đạt tới tầng thứ 7 roy` :D *just 4 fun* Để rãnh em làm 1 bài viết hoàn chỉnh hướng dẫn cho. Nhưng em nói trước là cái gì cũng có cái giá của nó. Bác muốn làm 1 cái PC -> VOD thì phải tốn $ nha. Rẻ hơn đầu VOD nhiều.ko tính PC chỉ tính soft + remote cỡ hơn 1tr thui.

ninhfly

Sau 1 thời gian tu luyện, em đã đạt tới tầng thứ 7 roy` :D *just 4 fun* Để rãnh em làm 1 bài viết hoàn chỉnh hướng dẫn cho. Nhưng em nói trước là cái gì cũng có cái giá của nó. Bác muốn làm 1 cái PC -> VOD thì phải tốn $ nha. Rẻ hơn đầu VOD nhiều.ko tính PC chỉ tính soft + remote cỡ hơn 1tr thui.

vấn đè là bác cứ tối ưu giúp em là đc, e tính làm con pc cũ chạy ngon, tầm hơn 2 củ, + hdd 1Tb hơn 1 củ là ngon. vừa hát vừa internet đc, chứ bỏ ra 8 củ mua cái đầu về chỉ để nó xuất hình và nhạc ra thì lãng phí quá
Vậy bác hướng dẫn anh em vụ chọn bài như trong quán, rồi chấm điểm + remote thì càng hay. Thêm 1 củ cho tiện ích thì đáng bao nhiu, hehee
Thanks bác trc nhé :)

HTFan

Member

vấn đè là bác cứ tối ưu giúp em là đc, e tính làm con pc cũ chạy ngon, tầm hơn 2 củ, + hdd 1Tb hơn 1 củ là ngon. vừa hát vừa internet đc, chứ bỏ ra 8 củ mua cái đầu về chỉ để nó xuất hình và nhạc ra thì lãng phí quá
Vậy bác hướng dẫn anh em vụ chọn bài như trong quán, rồi chấm điểm + remote thì càng hay. Thêm 1 củ cho tiện ích thì đáng bao nhiu, hehee
Thanks bác trc nhé :)

Đúng đó, quan trọng là ngon, bổ, rẻ, tiện dụng.

Bên trên