Gấp !!!! chọn HD player nào trong tầm giá 3t !!!

kakaman

hiện tại mình có max là 3t và muốn mua 1 cái đầu về xem phim HD ( chủ yếu chú trọng về phim HD , ko nặng tính năng online lắm đâu ) và mình tính mua con Himedia Q10 II Plus vừa đúng giá 3t luôn , mọi người cho mình chút ý kiến tham khảo với !! Liệu trong tầm giá đó có con nào ngon hơn con Q10 plus ko , hay con Q10 II plus dùng có tốt ko ??!! mong mọi người giúp đỡ !!
Mai mình đi mua rồi , ai biết thì góp ý giúp mình luôn nha !!!

justbenice

Moderator
Ðề: Gấp !!!! chọn HD player nào trong tầm giá 3t !!!

Ủng hộ Dune nếu bác xem phim là chính.
Chât lượng hình ảnh, âm thanh ngon lành.
Menu rất tối ưu cho người sử dụng
Remote bấm nhanh , ko lag.

phithien

Well-Known Member

Dune 102 giá khoảng 2.5 là kinh tế nhất,ngon hơn himedia nhiều. Himedia nổi tiếng là đem con bỏ chợ. Dune thì model 4 năm vẫn còn cập nhật fw

kakaman

đang tính phương án mua đồ cũ : 1 con Himedia 910B giá 1,4t và 1 con Mede8er MED500X giá 1t ... mọi người chọn giúp mình 1 con với !!!!

meocon

Well-Known Member

đang tính phương án mua đồ cũ : 1 con Himedia 910B giá 1,4t và 1 con Mede8er MED500X giá 1t ... mọi người chọn giúp mình 1 con với !!!!

Ặc , sao tự nhiên từ 3tr xuống còn 1tr5 vậy bác :((
Mua hẳn em mới tầm 2tr đến 2tr5 , xài cho chắc ăn

nsnhd

Well-Known Member

hiện tại mình có max là 3t và muốn mua 1 cái đầu về xem phim HD ( chủ yếu chú trọng về phim HD , ko nặng tính năng online lắm đâu ) và mình tính mua con Himedia Q10 II Plus vừa đúng giá 3t luôn , mọi người cho mình chút ý kiến tham khảo với !! Liệu trong tầm giá đó có con nào ngon hơn con Q10 plus ko , hay con Q10 II plus dùng có tốt ko ??!! mong mọi người giúp đỡ !!
Mai mình đi mua rồi , ai biết thì góp ý giúp mình luôn nha !!!

Xem phim HD thì con nào chơi được 3D ISO và HD Audio hãng mua bác ạ, ko sau lại phải mua con khác

kakaman

thì mình chỉ mua về cho bọn trẻ con xem phim hoạt hình HD thôi .... Hiện tại ở nhà mình cứ phải bật máy tính lên suốt , muốn mua 1 cái đầu HD về để đỡ phải bật Pc thôi mà .!!!

zeroFILL

Active Member

Nếu bác chỉ mua để cho trẻ con xem hoạt hình thì 1 triệu là đủ rồi. Nhà mình cho trẻ con xem toàn cắm USB vào TV và chơi thôi chẳng đầu điếc gì.

kakaman

mình vừa mua 1 con Dune tv 102 -- 1,75t và 1 cái HDD di động giá 800k . Lúc ở nhà bác ấy ( người bán ) thì lên khá nhanh , nhưng ở nhà mình thì lên chậm lắm . Còn 1 điều nữa là mọi người có biết làm cách nào để cái dune 102 này xuất tiếng ra loa ko ???!! Mình thấy nó chỉ cho ra tiếng kèm ở cổng HDMI thôi , máy có đi kèm 1 giắc hoa sen 3 màu ( đỏ , trắng , vàng ) nhưng cắm vào ko ra tiếng !!! Mọi người giúp với !!!

VThanhgtvt

Well-Known Member

1 vote cho dune... Nhưng nếu rẻ hơn chút em khoái em i18d...

zeroFILL

Active Member

mình vừa mua 1 con Dune tv 102 -- 1,75t và 1 cái HDD di động giá 800k . Lúc ở nhà bác ấy ( người bán ) thì lên khá nhanh , nhưng ở nhà mình thì lên chậm lắm . Còn 1 điều nữa là mọi người có biết làm cách nào để cái dune 102 này xuất tiếng ra loa ko ???!! Mình thấy nó chỉ cho ra tiếng kèm ở cổng HDMI thôi , máy có đi kèm 1 giắc hoa sen 3 màu ( đỏ , trắng , vàng ) nhưng cắm vào ko ra tiếng !!! Mọi người giúp với !!!

Lúc khởi động lên nhanh thì khả năng là lúc trước "bác ấy" tắt bằng remote bác ạ, còn khi ngắt điện hoàn toàn thì lúc bật lên Dune khởi động sẽ lâu hơn nhiều.
Dune 102 có thể xuất âm thanh Analog hoặc Digital thông qua cáp có 3 giắc hoa sen mà bác thấy. Nếu đặt chế độ âm thanh Analog thì: vàng là video, đỏ là audio Right còn trắng là audio Left. Nếu đặt âm thanh là Digital thì đầu màu trắng xuất tín hiệu S/PDIF. Bác đặt chế độ trong mục Cài đặt -> Âm thanh, chi tiết bác xem hình ở đây http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=59&t=80745

kant1522b

Member

nếu bác ít cần online thì nên chọn Dune thay vì himedia. bác chọn em Dune TV 303D là ok luôn.

besba

Dune 102 nha bác, giá chỉ 1tr9 thôi ạh!!!

kakaman

1.9t ở đâu bán thế bác chỉ em với. thanks

Hôm qua mình vừa mua lại con này của 1 bác trên Hn với giá 1750k .... máy dune này bác ấy đã sử dụng được khoảng 9 tháng .

kakaman

Bạn nào dùng Dune 102 cho mình hỏi tí : Sao mình chép phim vô HDD rồi cắm vào cái đầu HD này mà có phim có tiếng còn có phim thì lại ko có tiếng nhỉ ???? Mấy cái phim ko phát tiếng đó mình chạy trên PC và đầu hd khác vẫn phát tiếng như bình thường mà !!!

thanhyk

Well-Known Member

Bạn nào dùng Dune 102 cho mình hỏi tí : Sao mình chép phim vô HDD rồi cắm vào cái đầu HD này mà có phim có tiếng còn có phim thì lại ko có tiếng nhỉ ???? Mấy cái phim ko phát tiếng đó mình chạy trên PC và đầu hd khác vẫn phát tiếng như bình thường mà !!!

Trong cài đặt âm thanh Dune, chọn PCM thay vì Bitstream, nếu bạn dùng loa tivi hay dàn 2 kênh. Các âm thanh kiểu dts-hd, true hd,...thì Rec đời mới mới hỗ trợ Bitstream được.

Bên trên