(Gấp gấp) Đánh giá chất lượng HDD SEAGATE BACKUP PLUS 4TB STDT4000300

datpdt

Do nhu cầu công việc mình cần mua HDD 4TB để lưu data,mõi ngày dùng khỏang 4 tiếng. Mình đang nghía em này : SEAGATE BACKUP PLUS 4TB STDT4000300, nhưng k biết dùng có ổn k. ACE dùng rồi cho em vài ý kiến nhé.

datpdt

Ðề: (Gấp gấp) Đánh giá chất lượng HDD SEAGATE BACKUP PLUS 4TB STDT4000300

Em thì thích em này, nhưng nghe nhiều anh bảo dùng WD, ho bảo seagate thời gian gần đây hay lõi,BH lại chậm, phân vân quá

khoatrinh22

Active Member

Mình mới đặt con 3 TB WD hôm qua , 4 TB thì cũng thích nhưng nghe nói có khi bị ko hổ trợ một vài máy vì nó > 3TB rồi (nên ko lấy)
WD bảo hành ở VN nhanh và có đại lý ở các tp lớn VN rồi , 1 đổi 1 nhanh khiếp , đổi 3 lần được 3 ổ mới (ko vui lắm đâu vì mất vài dữ liệu trong ổ cũ) .
SG thì cũng nổi tiến nhưng bh thấy khó khăn hơn , chưa thấy đại lý nhiều nhỉ , thích thì xài thôi , 2 hãng này nr.1 thế giới rồi
Ủng hộ bạn =D>

01255001111

Active Member
Re: Ðề: (Gấp gấp) Đánh giá chất lượng HDD SEAGATE BACKUP PLUS 4TB STDT4000300

Của bền tại người, Seagate là 1 hãng lớn, bạn thích thì nhích thôi.

datpdt

Thay vì mua SEAGATE BACKUP PLUS 4TB STDT4000300, mình mua 1HDD WD RED 4TB loại gắn trong, với box 3,5* thì cái nào bền hơn

salenguyenduong

Mình mới đặt con 3 TB WD hôm qua , 4 TB thì cũng thích nhưng nghe nói có khi bị ko hổ trợ một vài máy vì nó > 3TB rồi (nên ko lấy)
WD bảo hành ở VN nhanh và có đại lý ở các tp lớn VN rồi , 1 đổi 1 nhanh khiếp , đổi 3 lần được 3 ổ mới (ko vui lắm đâu vì mất vài dữ liệu trong ổ cũ) .
SG thì cũng nổi tiến nhưng bh thấy khó khăn hơn , chưa thấy đại lý nhiều nhỉ , thích thì xài thôi , 2 hãng này nr.1 thế giới rồi
Ủng hộ bạn =D>
Cái gì cũng có cái hay cái dở bạn à, WD đổi ổ mới nhưng là hàng REF, còn Seagate trả hàng tận nhà, và hàng new. Còn độ bền giữa hai dòng cũng same same thôi, ko so sánh ngang bằng được.
Thay vì mua SEAGATE BACKUP PLUS 4TB STDT4000300, mình mua 1HDD WD RED 4TB loại gắn trong, với box 3,5* thì cái nào bền hơn
Mình đánh giá dòng seagate bk tốt hơn vì sản xuất đồng bộ, bh lâu dài.

Bên trên