Gấp lắm ạ! Tư vấn dùm em 1 TIVI LCD/Plasma 42" best p/p vào thời điểm này

khungxin

Well-Known Member
Ðề: Gấp lắm ạ! Tư vấn dùm em 1 TIVI LCD/Plasma 42" best p/p vào thời điểm này

mình trực tiếp xem 2 con luôn, tháy con A20v chân đế đẹp hơn, loa phía trước nên nghe to rõ hơn, còn lại cấu hình thì giống nhau 100% nên chọn A20v cũng xứng đáng.

- Mình mua 42a20v giá 9tr6 (trong khi đó x20v là9tr450K_
-Nhưng tiếc 1 nỗi là dòng này ko có công usb, nên ko xem phim qua usb đc.
- đã nối vào máy tính qua d-sub, chỉ nhận 1024x768, tìm chưa ra mục 1366x768

Nối qua HDMI đi bác lên 1080 luôn đó 1920x1080 hoặc 720 1280x720. Nếu không có cổng HDMI thì bác làm con VGA 8400GS hoặc cao hơn chút có cổng DVI hoặc HDMI về là ngon thôi

tailove86

Nối qua HDMI đi bác lên 1080 luôn đó 1920x1080 hoặc 720 1280x720. Nếu không có cổng HDMI thì bác làm con VGA 8400GS hoặc cao hơn chút có cổng DVI hoặc HDMI về là ngon thôi

nó cho chỉnh lên 1280x768 nhưng khung hình bị lệch về trái
chỉnh max là 1600x1200 (ko có 1366x768)
main mình có cổng HDMI, nhưng chưa có dây để test?

jumpy

Well-Known Member

Thấy Trần Anh đang rao khuyến mại Plasma LG 42" giá 8tr, không biết là dư thế lào.

quang2208

Member

Mình ra pico xem thấy LG, SS giá mềm hơn PANA khá nhiều. Chất lượng hình ảnh cũng không nên nỗi tệ lắm. Nhưng là hàng lắp việt nam nên mình cũng không có thiện cảm bằng hàng nhập của pana. Mình thích con nào bền, tuy giá chất hơn tý nhưng tiền nào của nấy !!!

meomatto

Active Member

Pana giờ nhập gì bác? Đại đa số là lắp bên KCN Nhật kia kìa. Nhập mỗi cái Panel thôi nhá! SS & LG cũng rứa.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Giờ toàn hàng liên doanh, lấy đâu ra hàng nhập:D

JaguarXK8

Em thấy ở pico đagn khuyến mại em Samsung 42 model PS42C430 giá 8.5tr. không biết em nay chất lượng thế nào các bac nhỉ ? bác nào đã dùng em này rồi cho em xin vài ý kiến.

anhbayxi

Member

Em thấy ở pico đagn khuyến mại em Samsung 42 model PS42C430 giá 8.5tr. không biết em nay chất lượng thế nào các bac nhỉ ? bác nào đã dùng em này rồi cho em xin vài ý kiến.
Bác ngó qua Mediamart hình như đang có khuyến mại mau C430 được tặng cái bàn là trị giá hơn 300K thì phải
Link tham khảo đây bác ơi: TUNG BUNG KHUYEN MAI GIAM GIA CUOI NAM

edc

Active Member

pana k sx plasma ở VN toàn hàng nhập thui:D

tuanjun

Ngon bổ rẻ đấy bác ạ, được giá thì múc luôn đi, nhưng em nhắc bác là ở Audio Hoàng Hải (Hai Bà Trưng) có thể giá còn tốt hơn đấy.

Bên trên