GenTV - Ứng dụng xem TV online cho Android của người Việt

Cái lỗi như hình 1 cũng cần khắc phục, cái vùng chọn kênh phía dưới màn hình quá nhỏ và gần như không có tác dụng, nên bỏ hẳn. Sự khác biệt khi bấm phím F chỉ nên là ẩn hết các thanh công cụ và list kênh.

Do thiết kế ban đầu là cho mobile bác ạ, khi chạy 1 kênh thì kiểu như preview kênh đó, không có kênh gì hay thì có thể chuyển nhanh sang kênh khác ở bên dưới. Ở mobile thì màn hình preview chỉ chiếm tầm nửa màn hình, nhưng khi cho lên máy tính bảng thì bị như thế đó :D

Tại sao GenTV lại yêu cầu quyền (Permission) "xem danh sách các tài khoản mà thiết bị đã biết" (mình dùng ĐT android)? Các ứng dụng xem TV online khác, vd như WebTV hay Viet Mobi TV Free đâu có cần quyền này.

Thông tin tài khoản là thông tin cá nhân, cần được bảo mật. Các bác lưu ý nhé.

PS: Các bạn có thể kiểm tra sau khi nhấn vào nút Install (Cài đặt) ứng dụng thì sẽ thấy hiện ra danh sách các quyền (Permissions) mà ứng dụng cần trên thiết bị của mình. Quyền "Your accounts - Discover known accounts" (Các tài khoản của bạn - Khám phá các tài khoản đã biết) nằm ở cuối danh sách mà GenTV yêu cầu.

Do bác không biết cơ chế làm việc rồi. Khi xem Gen Tivi thì cần phải khởi tạo session, mỗi người dùng một session khác nhau, nên em cần lấy thông tin máy để khởi tạo session của mỗi cá nhân thôi. Bác cẩn thận vãi =;

Server đang tạm ngưng để bảo trì rồi bác ơi.

Bảo trì vừa mới hoàn tất bác nhé!!! :)

smallgent

Well-Known Member
Tối hôm qua xem VTV3 tin tức dùng thử từ 7.00 đến 7.45 ...lag và đứng hình mỏi lun :D ...có cách nào cho nó Smooth như Sunsilk không dzị ta ;)

smallgent

Well-Known Member
mới chạy thấy báo là đã nâng cấp ...vừa xem vtv3, hbo hd ...hay bị đứng hình ...mình test trên Nexus 4 nhé

Tối hôm qua xem VTV3 tin tức dùng thử từ 7.00 đến 7.45 ...lag và đứng hình mỏi lun :D ...có cách nào cho nó Smooth như Sunsilk không dzị ta ;)

lúc trời nhá nhem ấy cũng là lúc nhà nhà bật tivi xem!!!! bị lag thì bác thử chọn khu vực phát sóng khác, hoặc chọn kênh khác có cùng nội dung đang phát xem sao :p

mới chạy thấy báo là đã nâng cấp ...vừa xem vtv3, hbo hd ...hay bị đứng hình ...mình test trên Nexus 4 nhé

bác thử kiểm tra lại mạng nhé. Mạng tốt là chạy mượt hết! :D

smallgent

Well-Known Member
đang ngoài đường cafe xem gentv bằng nexus4 qua 3g...phê quá:D
...riêng kênh starmovies.không kết nối được :(

qduy

Ðề: GenTV - Ứng dụng xem TV online cho Android của người Việt

Thanks! Good Soft!

binhkt508hcm

GS Note II và rom omega v15 cài soft chạy không có phản hồi. Màn hình đen thui rồi out. Icon chưa hấp dẫn lắm.

P/S: Em nghĩ giờ bác nào phát triển soft media player chơi được BD ISO hoặc thư mục nguyên cấu trúc đầy đủ menu, chapter, suport 3D là vô cùng cấp thiết và rất đông khách. Chắc lúc đó sẽ vote 10 xì ta luôn.

trannguyenhien

Active Member
không biết hôm nay server có bảo trì hay không mà em xem giật quá có lúc dừng hẳn luôn.mạng nhà thì xem youtube 720p vẫn ngon.được cái là hình ảnh nét hơn viet mobi tv

Re: Ðề: GenTV - Ứng dụng xem TV online cho Android của người Việt

GS Note II và rom omega v15 cài soft chạy không có phản hồi. Màn hình đen thui rồi out. Icon chưa hấp dẫn lắm.

P/S: Em nghĩ giờ bác nào phát triển soft media player chơi được BD ISO hoặc thư mục nguyên cấu trúc đầy đủ menu, chapter, suport 3D là vô cùng cấp thiết và rất đông khách. Chắc lúc đó sẽ vote 10 xì ta luôn.

Em có cài trên khá nhiều máy, một số máy bị lỗi giống như bác , vào cái là đen thui ko hoạt động gì hết, chắc do ko tương thích :|
Cái soft mediaplayer kia của bác thì đợi cao nhân xuất hiện. Hi :D

đang download về test thử

smallgent

Well-Known Member
Hôm qua mình dùng GenTV xem tin tức VTV3 thì liên tục bị dừng hình. Sau đó xem HBO HD thì cũng có tình trạng tương tự.

Mình chuyển qua 1 vài kênh khác thì thấy màn hình báo là "ăn cắp tín hiệu gì đó của Viet Mobi TV"...chắc nhờ bạn GenEntertainment giải thích giúp việc này?

Để mình xem lại nếu có thì mình sẽ chụp màn hình đưa lên đây cho bạn xem.
Cảm ơn.

Hôm qua mình dùng GenTV xem tin tức VTV3 thì liên tục bị dừng hình. Sau đó xem HBO HD thì cũng có tình trạng tương tự.

Mình chuyển qua 1 vài kênh khác thì thấy màn hình báo là "ăn cắp tín hiệu gì đó của Viet Mobi TV"...chắc nhờ bạn GenEntertainment giải thích giúp việc này?

Để mình xem lại nếu có thì mình sẽ chụp màn hình đưa lên đây cho bạn xem.
Cảm ơn.

Bác có thể chuyển server khác để xem xem có bị giật ko. Nhiều người truy cập cùng 1 lúc quá ấy mà
Còn cái vụ màn hình Viet Mobi TV kia thì là mượn sóng bên đó thôi bác, không có gì đâu :p Mấy kênh này em bỏ hết rồi

smallgent

Well-Known Member
Mình xài cứ toàn báo lỗi server...hôm qua xem AXN bị thế nên chuyển qua HBO HD được hơn 10s lại bị :(

Mình rất thích giao diện và thiết kế của GenTV nhưng chạy cứ bị như này...sao lấy lại 5* giờ ;) ...mình tưởng đường truyền ở nhà bị sao...xem qua hdviet + vietmobiletv ok la hết.

tienlequoc

Well-Known Member
Đúng là bạn Gen cần hoàn thiện GenTV nhiều mới có nhiều người sử dụng.

Bên trên