Ghi lại chương trình tivi

Nhà e dùng đầu vtvcab hd. Giờ e muốn ghi lại chương trình trên kênh bongdatv hd. Bác nào biết cách ghi lại chỉ giúp e vs.hoặc biết link download chương trình " tổng hợp ngoại hạng anh " phát trên bongdatv thì cho e xin link ah.thank các bác.

ối zời ơi

Active Member
bác cắm usb vào sau đầu xong bấm cái nút kí hiệu ô tròn đỏ ấy là nó bắt đầu ghi. rất nặng đấy, nên dùng HDD dung lượng lớn
còn chương trình epl review thì lên trang fptplay down về cũng đc

Ðề: Re: Ghi lại chương trình tivi

bác cắm usb vào sau đầu xong bấm cái nút kí hiệu ô tròn đỏ ấy là nó bắt đầu ghi. rất nặng đấy, nên dùng HDD dung lượng lớn

Em bổ sung ý của bác, đề phòng bác chủ thớt không rõ lại mất công hỏi: File ghi được từ đầu thu VTVcab là file video bị mã hóa, không thể xem được trên máy tính mà sẽ chỉ xem được trên đầu VTVcab thôi bác nhé :-*

yeuem89

Active Member
Ðề: Re: Ghi lại chương trình tivi

Em bổ sung ý của bác, đề phòng bác chủ thớt không rõ lại mất công hỏi: File ghi được từ đầu thu VTVcab là file video bị mã hóa, không thể xem được trên máy tính mà sẽ chỉ xem được trên đầu VTVcab thôi bác nhé :-*

Chính xác :D> ,

Ðề: Ghi lại chương trình tivi

Và lúc cắm vào là phải format đó, cho nên là nhớ để 1 cái partition trống cho việc ghi nhé.
Chắc là đầy đủ rồi đó, chúc bác thành công he hê

Re: Ðề: Ghi lại chương trình tivi

cách khác là dùng adroid box zidoo x9, có 2 cổng hdmi (in và out), cứ có cái gì qua cổng hdmi là nó ghi lại được tất, và chẳng có mã hóa gì hết. Mình đang xài 1 con đây.

trymse

Member
Re: Ðề: Re: Ghi lại chương trình tivi

thế này thì chán lắm 8->

Và lúc cắm vào là phải format đó, cho nên là nhớ để 1 cái partition trống cho việc ghi nhé.
Chắc là đầy đủ rồi đó, chúc bác thành công he hê

em có làm theo cách các bác chỉ.Nhưng em ghi bằng usb 3.0 16g.em ghi kênh bongdatvhd bị giật cứ xem tầm 15-20s lại bị dừng hình 1 lúc.Em ghi kênh vtchd3 thì lại không bị giật.Nhưng cùng 1 thời gian ghi là 1 tiếng thì kênh BDTV lại cho ra file >2g.kênh VTVHD3 thì chỉ cho ra file >1g.Em xin hỏi các bác có cách nào ghi kênh BĐTV bằng usb mà không bị giật hình không ah.Nếu đầu tư HDD box thì liệu có bị giật không ah.

giua2honbi

Active Member

bắc lắp xừ thêm truyền hình FPT, bên e có kho thể thao thu lại đều đặn những bản tin hay chuyên đề thể thao hay :D

Bị giật là vì tốc độ của USB bị chậm, bác mua ổ cứng 500GB-1TB là ngon ngay

thebluez

Active Member

Cứ usb 3.0 là ok hết với đầu SCTV và Vcab

bác nào test hộ em vs.em cũng dùng usb 3.0
Tại cái đầu nhà em đổi 1 lần rồi.Lần đầu mới đăng ký dùng dc 1 tuần thì bị giật nên đổi đầu cũ.Đầu cũ thấy bị hỏng đèn báo những vẫn xem dc.Các bác xem hộ em thế nào nếu do đầu thì để em bảo đổi ah

adm820

Moderator

adroid box zidoo x9, bác đang dùng có ghi lại đc từ đầu k+ ko. Chất lượng thu được có tốt ko ah

Bên trên