Ghost Windows 8.1 64bit Pro + Office 2013 64bit Full softs + driver (active forever, by songngoc)

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: Ghost Windows 8.1 64bit Pro + Office 2013 64bit Full softs + driver (active forever, by songngoc)

có 2 bản bản nào ngon hơn hả các bác :)
thks

phamhongson

Well-Known Member
Ðề: Ghost Windows 8.1 64bit Pro + Office 2013 64bit Full softs + driver (active forever, by songngoc)

Đầu năm ít việc, mình tự nghịch và hỏi GS Gồ rồi, kết quả:
- Nút tắt nhiều người thắc mắc, là 1 cải lùi, MS đang hứa sẽ đưa ra bản vá tháng 3.
- Thời gian tắt máy hoàn toàn lâu hơn W8 ~5s, lâu hơn W7 ~8s (với cùng cấu hình với 04HDD@3TB và DVD-RW, thử với 03 HDD@80GB cài 3 HĐH khác nhau) nhưng tệ nhất là nó lừa màn hình tắt ngay còn PC 1 lúc mới tắt, không để ý tắt nguồn ngay là HDD lãnh đủ.
- Chấm rating đã bị microsoft loại bỏ, có thể vẫn chấm điểm được nhưng bất khuất (chạy Ms-prom với mấy dòng lệnh hoặc cài thêm soft mới).
Chưa kể 1 số soft cài trên W7 được nhưng với 8.1 bó tay hoặc lỗi (DVD13, Nero 8 và 12, IDM...)
Túm lại là bản này có khá nhiều sạn, chắc MS còn phải cải tiến nhiều.

coithienvn

Đã xài qua rất nhiều bản ghost nhưng vẫn thích nhất ghost của meigyoku xài từ XP đến giờ là Win 8,ghost của meigyoku rất ổn định.mà bác meigyoku e hỏi ngu tí làm sao tháo bộ office trên bản 8.1 này vì không lúc nào dùng tới.

dducthai

Member

Thật cú là sau 2 lần down đều cả 3 phần cứ đến đoạn khoảng 95% là nó dừng kết nối...ức quá, down = link Fshare có TK Vip hẳn hoi đó, chủ thớt up lại bằng Tourrent cho nó lành anh em down đỡ ức chế

meigyoku1

Well-Known Member

Thật cú là sau 2 lần down đều cả 3 phần cứ đến đoạn khoảng 95% là nó dừng kết nối...ức quá, down = link Fshare có TK Vip hẳn hoi đó, chủ thớt up lại bằng Tourrent cho nó lành anh em down đỡ ức chế

Nó dừng thì bạn dùng cách lấy link VIP mới cho vào link cũ sẽ resume được (hoặc dùng chức năng Refresh new link của IDM). Nếu bạn là dân hay download phim HD như mình bạn sẽ biết cách làm này.

meigyoku1

Well-Known Member

Đã xài qua rất nhiều bản ghost nhưng vẫn thích nhất ghost của meigyoku xài từ XP đến giờ là Win 8,ghost của meigyoku rất ổn định.mà bác meigyoku e hỏi ngu tí làm sao tháo bộ office trên bản 8.1 này vì không lúc nào dùng tới.

Bạn vào Google tìm khóa: Office 2013 removal và download file Fix của Microsoft về chạy nó là xóa sạch.

azumiii

Member

em gõ pass hok dc bác nhỉ

alotmoney

thanks ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

kết giao diện của em nó quá, màu sắc khá tinh tế

VUHEO

Member

Em cũngnghiện mấy bản ghost củ abác từ thời XP đến giờ. Bản này xài rất tốt, duy chỉ có một điều là cái ClasicShell nó bắt update hoài, gỡ nó không được vì nó đòi cái bản gốc của hương trình này, kiếm trên mạng khó quá. Bản sau nếu có bác cải tiến giùm cái app này với.
Thanks bác

Bên trên