Giá bộ nhớ DRAM DDR3 đang ở mức thấp chưa từng có

tranvinh

Ðề: Giá bộ nhớ DRAM DDR3 đang ở mức thấp chưa từng có

ram bây giờ giá quá rẻ rồi, hồi DDR3 mới ra cao ngất ngưỡng

000013

Member

Anh em HDVN thì cần ổ cứng là chính chứ Ram thì 4GB là ngon lành lắm rồi.. Với lại toàn dùng HDP xem phim thì cũng chả cần lắm.

Bao giờ HDD mới rẻ đây :|

bác này nói đúng ý em đấy, chỉ cầu sao HDD giảm giá là tha hồ mua về chép phim...:))

dangnham

Giờ giá rẻ quá rồi, hôm trước em mới thêm 1 thanh DDR3 2GB bus 1333 mà có 250k :D

lemboo

Active Member

cách đây một năm mình lắp em Kingmax 2GB 1333MHZ : 1.1tr
cách đây một tháng lắp lại anh này chỉ có 340k

cách đây một năm mình lắp em Kingmax 2GB 1333MHZ : 1.1tr
cách đây một tháng lắp lại anh này chỉ có 340k
Không biết giá em này bây giờ thế nào nhỉ, có ai vừa mua không, cho anh em biết giá đi

weattseat

Active Member

Không biết giá em này bây giờ thế nào nhỉ, có ai vừa mua không, cho anh em biết giá đi

Giá cả còn tùy vào loại ram DDR2 or DDR3.

Cái chính là tùy vào máy bạn đang dùng loại RAM nào dung lượng bao nhiêu, bus bao nhiêu.

Nên nhớ 2 thanh 1G bao giờ cũng mạnh hơn 1 thanh 2G, 2 thanh 2G lại hơn 1 thanh 4G.

Nếu máy bạn chỉ hỗ trợ tối đa 4G thì nên mua 2 thanh 2G, hơn 4G thì mua 1 thanh 4G.

sailasai

hàng ngon.nhưng chưa cần dùng đến lắm.hihi

Giá cả còn tùy vào loại ram DDR2 or DDR3.

Cái chính là tùy vào máy bạn đang dùng loại RAM nào dung lượng bao nhiêu, bus bao nhiêu.

Nên nhớ 2 thanh 1G bao giờ cũng mạnh hơn 1 thanh 2G, 2 thanh 2G lại hơn 1 thanh 4G.

Nếu máy bạn chỉ hỗ trợ tối đa 4G thì nên mua 2 thanh 2G, hơn 4G thì mua 1 thanh 4G.

Cám ơn bác main của em là Foxconn G31MV hỗ trợ RAM DDR2 tối đa là 4Gb, hai khe cắm RAM (hiện nay có 1 thanh 2Gb rồi)

Nhưng không thấy ghi tốc độ, nhờ các bác tư vấn nhé và cả rổ giá (tương đối thôi).
Cám ơn cả nhà

weattseat

Active Member

Cám ơn bác main của em là Foxconn G31MV hỗ trợ RAM DDR2 tối đa là 4Gb, hai khe cắm RAM (hiện nay có 1 thanh 2Gb rồi)

Nhưng không thấy ghi tốc độ, nhờ các bác tư vấn nhé và cả rổ giá (tương đối thôi).
Cám ơn cả nhà

Bạn xem kỹ xem bus bao nhiêu, cái này có thể dùng CPUZ(Google)

Rồi mua thêm 1 thanh 2G nữa cùng bus.

Chú ý: win 64bit mới nhận hết 4Gb Ram.

redpodin

thấy có mỗi DDR3 já tụt thảm hại, đôi ram G.Skill của mình mua cách đây nửa năm, jờ còn đúng nửa já :( :( DDR2 đắt là vì nó hok còn đc sản xuất nữa, khan hiếm hàng tất nhiên já fải đẩy lên rồi :D

tuimehd

Trước sau gì cũng phải nâng cấp Ram nữa, lỡ chậm chân tiếc đứt ruột. Chắc em gồng mình hốt 8GB luôn quá, để coi HD và 3D ko bị "giựt và khựng". Mua 2 em 4GB; nếu sau này giá có lên thì share lại cho AE nào cần 1 thanh 4GB cũng còn mạnh chán.

scotty

Well-Known Member

Mua 2 em 4GB; nếu sau này giá có lên thì share lại cho AE nào cần 1 thanh 4GB cũng còn mạnh chán.
Bác này nắm được chi tiết nhỏ trong tin nhưng không kém quan trọng, đó là trữ hàng :))

weattseat

Active Member

Trước sau gì cũng phải nâng cấp Ram nữa, lỡ chậm chân tiếc đứt ruột. Chắc em gồng mình hốt 8GB luôn quá, để coi HD và 3D ko bị "giựt và khựng". Mua 2 em 4GB; nếu sau này giá có lên thì share lại cho AE nào cần 1 thanh 4GB cũng còn mạnh chán.

Main bác hỗ trợ bao nhiêu Gb nhỉ. :-?

Các bác biết ram của Elpida ở đâu bán không nhỉ, vì trong máy có sẵn 1 cây 2GB rồi nên kiếm thêm 1 cây cùng loại, mà em lên phongvu ko thấy có trong danh mục hix hix, phải tranh thủ lúc nó giảm giá để sắm mới được :(

quanbhvn

Active Member

Muốn cho đi dàn cũ sắm dàn mới quá.
dàn cũ main ASUS P5 KPL AM-SE, Duo core E 2200, 3GB DDram2 bus 800, VGA nvidia 9500NT 1GB, HDD 500GB dùng gần 3 năm gần hết bảo hành giờ bán nhiêu anh em nào biết không?

sunset_309

Well-Known Member

Trước khi hốt các bác nhớ xem xem hốt đc bao gb nhá :D ko hốt về ko sài đc thì toi .chờ năm sau xách cỡ 12gb DDR4 vs ivy bridge luôn thể ;))

Bên trên