Giá cả LCD cuối năm

vumiis

Member
Theo mình nghĩ các bác nào giờ chưa mua được LCD thì nên để qua Tết mua.Giá cả tăng quá chừng,con Pana 37LX800 hôm trong năm giá là 14tr500 cách đây ba ngày là 15tr500 .Sáng nay giá 16tr200.Các dòng khác như Sony SS đều tăng từ 400 đến 1tr.Tình hình này qua Tết mua là Ok nhất.Riêng dòng LZ800 vẫn chưa thấy xuất hiện mà có chắc cũng phải 24tr quá.Đợi là thượng sách.
Thân

Thế Anh

Ðề: Giá cả LCD cuối năm

Tết xách xe máy đi chơi, qua vài ngày Tết ra mua TV về cũng được mà

tho80

Member

nhưng mà máu cứ sôi sùng sục như thế này đợi sao chịu được:mad:~X(

duongbaba

Active Member

nhưng mà máu cứ sôi sùng sục như thế này đợi sao chịu được:mad:~X(

Thế cách đây 2 tháng mấy bác máu cũng sôi sùng sục mà sao vẫn ráng chờ nó xuống giá vậy?
Đùa chút cho vui :D mấy bác uống nước nhiều vào cho mát nhé :D

superman

hic,sao cái plasma pana 50Pv80H nó ko xuống giá nhỉ?Ghiền nó wa' uj` T_T đi hết cái SG vậy mà cũng trên 20tr

NGUAHOANG282

Sợ qua tế là không còn đồng nào, bầu cua, sập sám.... qua tết không có cái LCD coi thì chết..... đùa tí thôi. Ráng đợi...........

vantruong

Báo với anh em HD,theo em biết giá lên vì thuế tiêu thụ đặc biệt đã có hiệu lực và vì VAT bây giờ là 10% cho tất cả các mặt hàng.Với nữa các hãng điện tử đã bán được số lượng lớn hàng tồn kho từ mùa giáng sinh,nên bây giờ không còn căng thẳng vì áp lưc tài chính. Mình nghĩ sẽ khó có thể có đợt giảm giá sâu như hồi tháng 12 nữa.chỉ giám giá khi có dòng sản phẩm mới thôi.
Điện tử là tự tử......

luonchinguoc

Báo với anh em HD,theo em biết giá lên vì thuế tiêu thụ đặc biệt đã có hiệu lực và vì VAT bây giờ là 10% cho tất cả các mặt hàng.Với nữa các hãng điện tử đã bán được số lượng lớn hàng tồn kho từ mùa giáng sinh,nên bây giờ không còn căng thẳng vì áp lưc tài chính. Mình nghĩ sẽ khó có thể có đợt giảm giá sâu như hồi tháng 12 nữa.chỉ giám giá khi có dòng sản phẩm mới thôi.
Điện tử là tự tử......

Bác cứ nói đùa, Châu Âu nó mà cấm Plasma thật thì chắc chắn hàng Plasma ở Việt Nam sẽ giảm giá thôi, lo gì. Mà Plasma thì toàn màn hình >40".

Các bác ráng đợi đi <:p<:p

hookeba

Tụi trung tâm điện máy tăng giá LCD TV kinh hoàng, con bèo nhất thôi mà cũng tăng 2-3 tr, từ 6 chai mấy lên hẳn 9 chai.

Giờ mà em mua là mất tiền một cách vô lý, giải pháp là đợi thôi. Nói Tết phải sắm sửa gì chứ nếu bắt phải mua cái giá vô lý đó em chẳng thèm.

Donghung

Member

Hoãn sự sung sướng lại ra giêng ăn ra mấy em 1.5TB

thanhmev

Theo mình nghĩ các bác nào giờ chưa mua được LCD thì nên để qua Tết mua.Giá cả tăng quá chừng,con Pana 37LX800 hôm trong năm giá là 14tr500 cách đây ba ngày là 15tr500 .Sáng nay giá 16tr200.Các dòng khác như Sony SS đều tăng từ 400 đến 1tr.Tình hình này qua Tết mua là Ok nhất.Riêng dòng LZ800 vẫn chưa thấy xuất hiện mà có chắc cũng phải 24tr quá.Đợi là thượng sách.
Thân

hôm qua mới ghé metro an phú Q.2, hcm, đang trưng bày & giá LCD 37LZ800 là 22.5 triệu.

superman

mấy bọn siêu thị chỉ được cái ngày tết là dám tăng giá thoai,coàn mấy ngày thường coi dám tăng giá,cho nó xài 1 mình lun.Đầu năm sau mua là tốt nhất.

Nhìn_Nghe

Active Member

mấy bọn siêu thị chỉ được cái ngày tết là dám tăng giá thoai,coàn mấy ngày thường coi dám tăng giá,cho nó xài 1 mình lun.Đầu năm sau mua là tốt nhất.

ai cũng như bác này thì bọn nó móm
ra siêu thị toàn thấy mấy ông chăn nuoi lợn gà cuối năm làm 1 cái, hàng trưng bầy cũng múc, dân VN sĩ diện cao mà, phải có dịp Tết để khoe :D

amalgam

Member

hôm kia vô idea xem plasma pana 42". Nó báo cái hàng mẫu cuối cùng này đã có người mua rồi. Lúc ra lấy xe nhìn vô kho của nó thấy khoảng gần 20 thùng pana 42" xếp trong kho, chắc là thùng giấy

amalgam

Member

Tôi đang tập tành hd với anh em, bây giờ đang gom đồ từ từ tính qua tết cho ổn định rồi khiêng về 1 lần luôn. Đang chấm hdd 1.5tb seagate 32mb cache, google ra giá rẻ nhất ở vn là 2,9tr trong khi tụi nn bán có 108 usd, ghét chờ lun!

Em mún mua con Samsung LA46A610 ở HN. Giá tốt nhất em biết là 26.500K. Bác nào biết giá ở đâu ở HN rẻ hơn ko? Chỉ em với. Hix.

Nhìn_Nghe

Active Member

bây giờ đâm đầu vào mua thì ăn hàng cũ trưng bầy là chắc, để sau Tết đúng là ăn ra 1 ổ 1.5TB :))

sukanice

Member

Sharp 33M lúc mới ra 6 đồng chín mà còn ít người mua, bây giờ 9 đồng rưỡi khách khuân ầm ầm.:D

Bên trên