Giá cả về HDD

NBK_FOF

Active Member
Từ lúc nghe nói giá HDD tăng mà ko biết là tăng bao nhiêu, mà cũng từ lúc đó thấy HDD chìm nghỉm, tính dinh 1 em về mà ko biết giá cả bây h ra sao rồi ?!! Anh em nào theo dõi thì cho biết với !!!

P/s: Em đang ở nước ngoài nên mấy bác chủ cửa hàng có thành ý thì tư vấn cho em nhé vì em ko thể nào ghé hàng mấy bác được !!! Thanks (*)

Chỉnh sửa lần cuối:

songthan29

Member
Ðề: Giá cả về HDD

Bác chủ vào topic của em tham khảo giá ổ cứng WD chính hãng nhé.

son_omegamart1

Từ lúc nghe nói giá HDD tăng mà ko biết là tăng bao nhiêu, mà cũng từ lúc đó thấy HDD chìm nghỉm, tính dinh 1 em về mà ko biết giá cả bây h ra sao rồi ?!! Anh em nào theo dõi thì cho biết với !!!

Kể từ đợt lụt ở Thái năm ngoái là giá HDD tăng vọt vì tất cả các hãng sản xuất HDD đều có nhà máy đặt tại Thái và sx với sản lượng lớn. Hiện giờ thì đã khắc phục được phần nào. Nghe tin vỉa hè là đến cuối năm nay mới đạt lại 100% công suất như trước nhưng mà giá thì sẽ chỉ giảm về khoảng 80% so với giá bây giờ, tức là giá sẽ không còn rẻ như ngày trước nữa. Nhớ lại tầm giờ này năm ngoái, tớ mua 2 ổ Seagate 500G mà giá có 900k/ 1 ổ ở Mai Hoàng, Giờ giá đúng gấp đôi X_XX_XX_X

hoacola

Kể từ đợt lụt ở Thái năm ngoái là giá HDD tăng vọt vì tất cả các hãng sản xuất HDD đều có nhà máy đặt tại Thái và sx với sản lượng lớn. Hiện giờ thì đã khắc phục được phần nào. Nghe tin vỉa hè là đến cuối năm nay mới đạt lại 100% công suất như trước nhưng mà giá thì sẽ chỉ giảm về khoảng 80% so với giá bây giờ, tức là giá sẽ không còn rẻ như ngày trước nữa. Nhớ lại tầm giờ này năm ngoái, tớ mua 2 ổ Seagate 500G mà giá có 900k/ 1 ổ ở Mai Hoàng, Giờ giá đúng gấp đôi X_XX_XX_X

Dĩ vãng huy hoàng đâu rồi, biết khi nào có "dũng khí" để sắm thêm mấy cái HDD đây!!!

cuti

P/s: Em đang ở nước ngoài nên mấy bác chủ cửa hàng có thành ý thì tư vấn cho em nhé vì em ko thể nào ghé hàng mấy bác được !!! Thanks (*)

Cung cấp giá cho bác chủ nhé:
3T của WD, model GREEN WD30EZRX 7200rpm 64MB Cache (internal, SATA3,3.5") giá 4.220.000VNĐ (thấy đây là giá rẽ nhất tại VN rùi đó)

1T GREEN WD 10EARX 7200rpm 64MB Cache (internal, SATA3,3.5") giá 2.240.000VNĐ
giá tại Phong Vũ nhé bác

Kinh nghiệm của mình nếu mua HDD ở nước ngoài thì rẽ được ít nhất là 40% cho cùng loại.
Chúc bác chủ mua được hàng rẽ nhé.

hieu_huong

IOMEGA đang giảm giá bác nhé, bác có thể tham khảo dòng này, giá tốt, chất lượng thấy đánh giá cũng good

tusontay

Huyền Thoại

...nếu mua HDD ở nước ngoài thì rẽ được ít nhất là 40% cho cùng loại....
Miễn bàn, chứng tỏ "rân" mình giàu. Mua gì cũng đắt hơn nước ngoài! :D

NBK_FOF

Active Member
Đi chợ phát nào :)

Cung cấp giá cho bác chủ nhé:
3T của WD, model GREEN WD30EZRX 7200rpm 64MB Cache (internal, SATA3,3.5") giá 4.220.000VNĐ = 202.787 USD (thấy đây là giá rẽ nhất tại VN rùi đó)

1T GREEN WD 10EARX 7200rpm 64MB Cache (internal, SATA3,3.5") giá 2.240.000VNĐ = 107.641 USD
giá tại Phong Vũ nhé bác

Kinh nghiệm của mình nếu mua HDD ở nước ngoài thì rẽ được ít nhất là 40% cho cùng loại.
Chúc bác chủ mua được hàng rẽ nhé.
Lên newegg.com xem mà chẳng thấy con nào mà rẻ như của bác:
Lướt qua em bestbuy.com trước khi lên amazon
Western Digital - Caviar Green WD10EARX 1 TB 3.5" Internal Hard Drive
Còn con 3T thì có vẻ hiếm chẳng thấy đâu :-B

Cuối cùng qua chợ trời amazon cái nào !!! Chẳng có em nào cả :-O
Hàng của bác hiếm quá :-B

Em cũng đang phân vân giữa 3 web này ko biết nên chơi với thèn nào thì vừa ngon + bổ + rẻ :x. Tin tưởng vào cửa hàng của Mỹ :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hoasimtim

Well-Known Member
Ðề: Đi chợ phát nào :)

Lên newegg.com xem mà chẳng thấy con nào mà rẻ như của bác:

Lướt qua em bestbuy.com trước khi lên amazon
Western Digital - Caviar Green WD10EARX 1 TB 3.5" Internal Hard Drive
Còn con 3T thì có vẻ hiếm chẳng thấy đâu :-B

Cuối cùng qua chợ trời amazon cái nào !!! Chẳng có em nào cả :-O
Hàng của bác hiếm quá :-B

Em cũng đang phân vân giữa 3 web này ko biết nên chơi với thèn nào thì vừa ngon + bổ + rẻ :x. Tin tưởng vào sự bán hàng của anh Mỹ :)

Tiền nào của đấy, bác nên đến tận nơi mà mua cho chắc:D

HDdream

Member

ôi năm ngoái mua 1 cái 500Gb seagate có 900k mà giờ lên 1tr8. Bây giờ HDD đỏ lòm hết cả rồi mà chẳng biết phải làm thế nào nữa. chán quá!

Bên trên